Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

filippoinzaghi23

Reaction score
0
Poohbae said:
Nhân tiện thớt này cho e hỏi các bác đã có kinh nghiệm hoặc trong ngành quân đội tí ạ. Tình hình là e đã học xong đại học và e cũng như gia đình muốn xin chuyển ngành vào quân đội để làm quân nhân chuyên nghiệp. Vậy nếu như trong trường hợp e được tuyển dụng thành công thì có phải đi học hay đi huấn luyện gì ko ạ hay cứ thế vào làm thôi ạ? Cảm ơn các bác

via vozForums for iPhone
có chứ thím :D hình như vẫn phải đi học khóa 6 tháng đó, ông anh mình tay ngang xin vào CA, vào phải đi học khóa gì 6 tháng ấy :)

jl_hd

Reaction score
0
Poohbae said:
Nhân tiện thớt này cho e hỏi các bác đã có kinh nghiệm hoặc trong ngành quân đội tí ạ. Tình hình là e đã học xong đại học và e cũng như gia đình muốn xin chuyển ngành vào quân đội để làm quân nhân chuyên nghiệp. Vậy nếu như trong trường hợp e được tuyển dụng thành công thì có phải đi học hay đi huấn luyện gì ko ạ hay cứ thế vào làm thôi ạ? Cảm ơn các bác

via vozForums for iPhone
Vẫn là lời khuyên đó là nhà bác có cơ hãy theo

Poohbae

Reaction score
0
jl_hd said:
Vẫn là lời khuyên đó là nhà bác có cơ hãy theo
Nhà e thì cũng có khả năng xin vào đc ạ. Bởi vì anh rể e làm trong quân đội và cũng quen vs nhiều tướng nữa. Năm 2012 ông ấy xin cho con trai vào chuyên nghiệp mất 50 củ, còn bây giờ thì chưa biết hết bao nhiêu, mẹ e thì chỉ nói là nếu mất từ 200 củ đổ xuống thì sẽ theo đc. Cái quan trọng là e muốn biết xem nếu dc tuyển dụng vào thì có phải đi học hay đi huấn luyện gì ko hay cứ thế vào làm thui :stick:
via vozForums for iPhone

cucdangannam

Reaction score
0
Hi bác Ginx, em vừa đi khám vòng thành phố, bị loại 6. Liệu có bị yêu cầu đi khám lại không? Do dò hỏi thấy tên bị đánh dấu.

Puti

Reaction score
0
Họp bình nghị lần 2 là sao mấy bác ơi. Đợt e khám chưa lấy máu nước tiểu gì hết nó kêu về rồi. @E nộp giấy xác nhận của trường rồi.

skillmax15

Reaction score
0
Puti said:
Họp bình nghị lần 2 là sao mấy bác ơi. Đợt e khám chưa lấy máu nước tiểu gì hết nó kêu về rồi. @E nộp giấy xác nhận của trường rồi.
Theo mình biết lần 02 là sẽ đem đám mà đợt khám quận/huyện đủ SK ra cho hội đồng NVQS xét duyệt 1 lần nữa. Ví dụ: Lúc ra lệnh khám cậu A chưa kịp nộp giấy HSSV còn hạn => Khám xong đủ chuẩn nhưng còn học thì sẽ đưa ra hội đồng để quyết hoãn lệnh. Hoặc anh B SK tốt nhưng vừa rồi có ẩu đả hành hung/ trộm cướp đang bị tạm giam có thể đi tù v.v hay bác C con một mẹ cha già yếu, đại diện khu phố đề nghị đến hội đồng không gọi vì gia cảnh gì đấy.
Lúc bác khám là sức khoẻ loại mấy? Vì tầm loại 04 có thể sẽ bị bốc mang qua đợt bình nghị này với lí do "địa phương thiếu", loại 04 nhưng bệnh ít ảnh hưởng v.v để hội đồng vẫn cho duyệt đi chả hạn.

Ngai Mit

Reaction score
0
sieunhandoisip said:
Mỗi năm đăng ký một trường để được hoãn thì sao thớt
Rất tiếc là ko thể nhé, nó chỉ nhận hoãn 1 trường duy nhất.

Puti

Reaction score
0
skillmax15 said:
Theo mình biết lần 02 là sẽ đem đám mà đợt khám quận/huyện đủ SK ra cho hội đồng NVQS xét duyệt 1 lần nữa. Ví dụ: Lúc ra lệnh khám cậu A chưa kịp nộp giấy HSSV còn hạn => Khám xong đủ chuẩn nhưng còn học thì sẽ đưa ra hội đồng để quyết hoãn lệnh. Hoặc anh B SK tốt nhưng vừa rồi có ẩu đả hành hung/ trộm cướp đang bị tạm giam có thể đi tù v.v hay bác C con một mẹ cha già yếu, đại diện khu phố đề nghị đến hội đồng không gọi vì gia cảnh gì đấy.
Lúc bác khám là sức khoẻ loại mấy? Vì tầm loại 04 có thể sẽ bị bốc mang qua đợt bình nghị này với lí do "địa phương thiếu", loại 04 nhưng bệnh ít ảnh hưởng v.v để hội đồng vẫn cho duyệt đi chả hạn.
Đợt e khám vòng huyện chỉ khám mắt mũi, đo nhịp tim, chiều cao, cân nặng thôi ạ. Chưa lấy máu, đo điện tim, khám sức khoẻ thì được cho về

duybach

Reaction score
0
bruvic said:
Địa bàn TPHCM 99% là xong hết r nhé bác. Bây giờ chỉ có khám vét hoặc khám lại nếu cận quá nhiều thôi chứ trên cơ bản tầm này là biết ai nhập ngũ ai ở nhà r
e ở HN sao tận ngày 24 mới khám vòng quận nhỉ

đúng ngày noel :sosad: