Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

[W]inter [B]lues

Reaction score
0
klington said:
Vừa đi khám lại về
Khám mắt tiếp
Hình như thanh tra hay sao ấy, nghi ngờ kết quả cũ, hôm nay toàn bọn lần trước tạch do cận đi khám lại hết:surrender:
thím này khám quận tận 2 lần sao :surrender:

TPhuong

Reaction score
1
Hôm nay ở địa phương mình khám xong thằng nào chụp hình có mã số quân là được đi còn lại được về

via vozForums for iPhone

EG.Arteezy

Reaction score
0
[W]inter [b]lues said:
thím này khám quận tận 2 lần sao :surrender:
đúng rồi oẻ BRVT, đm méo hiểu luôn, 2 lần lên đều chỉ khám mắt xong về, đổi bác sĩ :waaaht:

[W]inter [B]lues

Reaction score
0
EG.Arteezy said:
đúng rồi oẻ BRVT, đm méo hiểu luôn, 2 lần lên đều chỉ khám mắt xong về, đổi bác sĩ :waaaht:
thím khám lần trước cách đây lâu chưa

escapeisnvtl#6

Reaction score
0
escapeisnvtl#6 said:
Mình năm nay 22t mới đi học năm đầu CĐ nghề BK Hà Nội, tầm 2 tuần trc vừa mới đi khám trên phường tay ko đi về, tối ăn cơm mới có người mang giấy đến báo 2 tuần nữa lên quận khám. Trong giấy có bắt mang CMND với "giấy khám sức khoẻ" tới, vậy "giấy khám sức khoẻ" ở đây có bắt buộc phải mang đi ko, và nếu bắt buộc thì mình phải tự đi khám ở viện hay như thế nào :adore: và đang đi học Cao Đẳng chính quy có cơ may nào bị bắt đi ko vậy? :stick:
Anh em nào trong "ngành" hay nắm rõ cơ chế giải đáp thắc mắc hộ mình với, ngàn lần xin cảm ơn :beauty:
Ai giải đáp hộ mình với :adore:
Và còn 1 điều nữa mình thắc mắc là phần tạm hoãn nvqs 1 lần duy nhất khi đang theo học các trường CĐ, ĐH chính quy là chỉ tính 1 lần duy nhất tại 1 trường hay 1 lần duy nhất tại 1 hệ.
VD: Tức là mình đang học CĐ BK là đc hoãn 1 lần rồi, sau tiếp tục liên thông lên ĐH BK có đc hoãn tiếp 1 lần nữa ko hay ko đc tính :sweat:

[W]inter [B]lues

Reaction score
0
EG.Arteezy said:
1 tháng trước bác, BR VT có gì mà khó hiểu vl :shot::eek:ps:
chỗ thím khám sớm thế, mà cái khám lại giờ e mới thấy đấy :surrender:, chắc thiếu nên hốt lên vợt xem có hốt đc ai nữa ko :sweat:

nanovision

Reaction score
0
escapeisnvtl#6 said:
Ai giải đáp hộ mình với :adore:
Và còn 1 điều nữa mình thắc mắc là phần tạm hoãn nvqs 1 lần duy nhất khi đang theo học các trường CĐ, ĐH chính quy là chỉ tính 1 lần duy nhất tại 1 trường hay 1 lần duy nhất tại 1 hệ.
VD: Tức là mình đang học CĐ BK là đc hoãn 1 lần rồi, sau tiếp tục liên thông lên ĐH BK có đc hoãn tiếp 1 lần nữa ko hay ko đc tính :sweat:
Vì trước đó bác đã hoãn do học CĐ BK rồi nên sau này liên thông hay học thạc sĩ đi nữa thì sẽ méo được hoãn nữa đâu nhé :boss:

escapeisnvtl#6

Reaction score
0
nanovision said:
Vì trước đó bác đã hoãn do học CĐ BK rồi nên sau này liên thông hay học thạc sĩ đi nữa thì sẽ méo được hoãn nữa đâu nhé :boss:
Cảm ơn bác, mới chợt nhớ ra 3 năm trước mới nộp giấy tạm hoãn khi đang theo học hệ Trung Cấp. Giờ vừa hết 3 năm thì đi học CĐ cứ đinh ninh là đang đc trường bảo kê, mới học chưa đc 2 tháng mà gọi lên phường 3 lần rồi, sắp tới là lên hẳn Quận. Có khi là phen này đi xa rồi :sosad: