Tất Cả Về Bất Động Sản, Các kiểu loại Đất cát cho vào đây.

Anywhere for you

Reaction score
0
yingying1102 said:
ông lại đéo biết là giờ sỏ đỏ cũ đéo có tọa độ thì đéo bán đc ko? ( đất ô lô thì không nói) đất nhà dân ko qua chỗ bọn tôi đo bán đc cc ý :)) chỗ tôi là như thế chỗ ông tôi éo biết :)).

còn chuyện vườn lên sổ hồng là phải đổi là ông cũng có biết éo gì đâu! thế vườn nó nằm trong sổ hồng sẵn thì đổi sang màu gì nữa vậy? Chuyển đổi mục đích sử dụng đất phải phù hợp với quy hoạch nhé! vào quy hoach chuyển đc cái cc!:canny::canny::canny:
Sổ cũ ngày xưa thì khi bán không được hả bác phải đổi sổ à, vì nhà em có mảnh nhưng sổ cũ xưa:chaymau:

ndtasd

Reaction score
0
yingying1102 said:
Mình là 1 thằng đo đạc. Nó chính xác là giữa người bán và người mua muốn thực hiện giao dịch thì phải qua bên mình để đo lại nên mình biết khá nhiều về mảng này.

Các ông cứ bảo buôn đất giàu đó chỉ là bề nổi thôi :))). Cả thành phố chỗ tôi cò đất xịn thì đếm trên đầu ngón tay nhé.

Cò đất là phải có duyên nhé chứ éo phải kiến thức nhiều đâu. Ông nào thích thì cứ thử, hên là lên hương ko thì thôi, coi như 1 phép thử.

Các ông cứ thấy người ta bán đất lãi, nhưng các ông đâu biết nếu số tiền đó gửi ngân hàng còn lãi hơn không. vd:2010 ông mua mảng 1 tỷ, sau 2019 bán đc tỉ 3 thì nói mồm là lãi chứ lỗ vcl ra. :))

.... còn nhiều nữa rảnh kể tiếp.. ông nào hỏi gì cứ cmt.
3 tỷ lãi quá rồi còn gì. 1 tỷ gửi ngân hàng lãi kép 10% trong 10 năm được có 2,6 tỷ thôi nhé. Chưa kể lãi NH trung bình làm gì được 10%. Chưa kể còn tiền cho thuê mảnh đất đấy

Reaction score
0

Mới làm xong cái sổ hồng, đọc cái diện tích sử dụng và không sử dụng có gì đó sai sai. Bác tư vấn hộ em ạ.
Sent from my iPad using vozForums

Oldmen

Reaction score
0
Bác nào ở TP.HCM muốn đầu tư hoặc mua để ở mà ngân sách tầm 4-500tr thì em khuyên nên ra ngoại thành.

Long An- Đồng Nai...tuỳ theo khu vực mình đang ở mà lựa chọn.

Khoảng 4-500tr có thể mua dc miếng tầm 1-1,2 tỷ, vay NH cắm sổ. Tiền lãi khoảng 60-70tr/năm nhưng cái tiền do biến động giá đất tăng còn hơn số đó nhiều lần.

Em có biết vài miếng đang cần bán ở khu Mỹ Hạnh Nam, Mỹ Hạnh Bắc. Bác nào cần alo em, đường đi thẳng tắp .

Được gửi từ iPhone 7 - vozForums

Lihn Tran

Reaction score
1
Oldmen said:
Bác nào ở TP.HCM muốn đầu tư hoặc mua để ở mà ngân sách tầm 4-500tr thì em khuyên nên ra ngoại thành.

Long An- Đồng Nai...tuỳ theo khu vực mình đang ở mà lựa chọn.

Khoảng 4-500tr có thể mua dc miếng tầm 1-1,2 tỷ, vay NH cắm sổ. Tiền lãi khoảng 60-70tr/năm nhưng cái tiền do biến động giá đất tăng còn hơn số đó nhiều lần.

Em có biết vài miếng đang cần bán ở khu Mỹ Hạnh Nam, Mỹ Hạnh Bắc. Bác nào cần alo em, đường đi thẳng tắp .

Được gửi từ iPhone 7 - vozForums
quan tâm:

1. Cho vị trí google map;
2. Tình hình sổ đỏ;
3. Giá;
4. Diện tích.

Dc thì inbox.

yingying1102

Reaction score
0
Lihn Tran said:
tôi cũng đi mua bds như a, kinh nghiệm của tôi là mua nhà trong DỰ ÁN của chủ đầu tư có uy tín. Giá cả phải chăng. Mua vậy thì rất an toàn.

Còn mua ở ngoài thì mình là người có tiền, nói rõ mấy thằng cò khi nó gọi đến là phải đúng miếng đó còn k e, còn bảo k còn thì kiếm a miếng nào tương tự, chứ ko được như thế thì e đừng gọi a nữa.

Cái nữa là cứng lên, đợt 2 tháng trước, con bé nào nhắn tin vào sdt của tôi kêu bán đất nền Cát Lái 16mil/m2, tôi hỏi thật k, nó kêu thật, tôi kêu nếu thật thì em gửi a coi cái sổ đỏ bản chụp được rồi, và nếu bán thật thì a ôm hết 10 nền của e. Éo thấy nó gọi lại nữa :( <- chốt lại là phải rảnh giá đất chỗ nào ông tính mua, còn éo rành thì bị lừa ráng chịu.
bác chuẩn đấy.

yingying1102

Reaction score
0
Injokerisreal said:
Xin hỏi bác chủ thread, e có căn nhà 71m2 và trong đó 45m2 thổ cư còn lại là đất trồng cây, như trên sổ thì quyền sử dụng trên được quy định từ năm 2011 tới năm 2054. Vậy với khoảng tg như vậy sau này tới hạn thì phần đất trồng cây có bị làm s ko? Cách để sát nhập thành đất thổ cư đc ko? Và với trường hợp thế này giá trị căn nhà có xuống ko bác thớt? Tiện thể ae trong này có ai biết cách khắc phục nền nhà xì nước lên mỗi khi trời mưa to ko ạ? Như thế là vì móng nhà bị rỗng đúng ko ae? Mình chả biết sao mà lần hết :sosad::sosad:
tới thì mình lại đổi sổ để gia hạn thôi. Còn giá trị thì tất nhiên đất vườn sao = đất ở được. Bác lên văn phòng đất đai để chuyển đổi đất vườn thành đất nhà ở nhé. :sogood::sogood::sogood:

yingying1102

Reaction score
0
ttung22 said:
Đất đà nẵng trong xã tôi. Chỗ muâ xíu là ngập. Đường bê tông 2m5 mà bán 1 lô 1ty. Ko biết sao tiền giờ nó lá mít vậy. Lạm phát quá. Ko đúng giá trị tí nào. Lô đó 2 năm trước mua 90tr thôi, dù ỏ đó ko có dự án j

Gửi từ đời là bể khổ. sống là để yêu thương bằng vozFApp
cò nó thổi lên thôi! kệ nó.