Oliver.Giroud

Reaction score
0
RaZ said:
Thanks bạn nhé !
Mình làm theo cách 1 là dùng R-drive để tạo bộ cài theo link của bạn cho , tạo bộ cài xong khởi động thì mọi thứ ok ,tuy nhiên đến đoạn này mình đang bị tắc ở đây

Nó cứ báo không đủ dung lượng , mình dùng disk utility để eraser phân vùng cần cài thì vẫn bị báo lỗi như vậy .
Theo tìm hiểu thì do phân vùng EFI nhỏ nên mình đã resize lên 400MB , nhưng khi vào cài vẫn báo lỗi y nguyên.Mình dùng 2 hdd ,1 ổ 1TB mình đang chạy windows 10 , ổ còn lại 500GB mình định cài OSX .

các bạn hỗ trợ mình với
Xoá cụ nó cả hdd cho dễ. Đã mới nghịch còn chơi kiểu đó cho khó ra.
Được gửi từ iPhone 6 - vozForums

RaZ

Reaction score
0
Oliver.Giroud said:
Xoá cụ nó cả hdd cho dễ. Đã mới nghịch còn chơi kiểu đó cho khó ra.
Được gửi từ iPhone 6 - vozForums
Mình cài được rồi bạn ạ , áp dụng cách 2 dùng unibeast để tạo bộ cài . Phần cứng hoạt động gần hết , h còn mỗi 2 vấn đề đó là sleep xong ko wake đc , và vẫn cần usb để boot vào clover .
Sent from Xiaomi Redmi Note 3 using vozFApp

Oliver.Giroud

Reaction score
0
RaZ said:
Mình cài được rồi bạn ạ , áp dụng cách 2 dùng unibeast để tạo bộ cài . Phần cứng hoạt động gần hết , h còn mỗi 2 vấn đề đó là sleep xong ko wake đc , và vẫn cần usb để boot vào clover .
Cài clover lên hdd rồi vào bios phần boot chọn cái hdd boot chứ đừng chọn windows boot manager
Sent from my iPhone using vozForums

RaZ

Reaction score
0
Oliver.Giroud said:
Cài clover lên hdd rồi vào bios phần boot chọn cái hdd boot chứ đừng chọn windows boot manager
Mình cài được rồi bạn ạ , nhưng mà trong lúc coppy lên Hdd sơ ý lại xoá đè mất mục efi của windows 10 , h ko làm cách nào để vào đc windows 10 nữa , chỉ vào đc mỗi Mac , có cách nào khôi phục đc ko bạn nhỉ

Oliver.Giroud

Reaction score
0
RaZ said:
Mình cài được rồi bạn ạ , nhưng mà trong lúc coppy lên Hdd sơ ý lại xoá đè mất mục efi của windows 10 , h ko làm cách nào để vào đc windows 10 nữa , chỉ vào đc mỗi Mac , có cách nào khôi phục đc ko bạn nhỉ
Thế thôi cài lại win 10 hoặc xin efi win 10 người khác vất vào xem sao

RaZ

Reaction score
0
Oliver.Giroud said:
Thế thôi cài lại win 10 hoặc xin efi win 10 người khác vất vào xem sao
Chắc phải cài lại thôi , mà fix lỗi sleep thế nào bác nhỉ , mình sleep được nhưng lúc đánh thức là lại bị tự reboot lại . Cấu hình máy mình core i5 3470 , main msi b75ag43 , gtx 1050ti

ToBe_or_NotToBe

Reaction score
0
RaZ said:
Chắc phải cài lại thôi , mà fix lỗi sleep thế nào bác nhỉ , mình sleep được nhưng lúc đánh thức là lại bị tự reboot lại . Cấu hình máy mình core i5 3470 , main msi b75ag43 , gtx 1050ti

mình cài multibeast nó tự sleep bình thường, gõ trên bàn phím 1 phát nó tự boot lên luôn, cấu hình mình chỉ khácchip là i5 3570 thôi.

RaZ

Reaction score
0
ToBe_or_NotToBe said:
mình cài multibeast nó tự sleep bình thường, gõ trên bàn phím 1 phát nó tự boot lên luôn, cấu hình mình chỉ khácchip là i5 3570 thôi.
Bạn cài Multibeast thế nào ?? , Main của bạn giống main mình ko ??

Oliver.Giroud

Reaction score
0
Mình cũng 750 ti. Tự sleep với wake dc chẳng bị sao cả. Ah bạn có ssdt cho usb limit chưa. Ko wake dc là do cái đó

RaZ

Reaction score
0
mình cũng mới nghiên cứu nên chưa hiểu cái ssdt này lắm , mình vẫn chỉ mò mẫm bằng Clover Config thôi ,bạn hướng dẫn mình chỉnh ssdt được không ??