Tản nhiệt nước AIO cho Gigabyte VGA 56 OC

SUPREME

Reaction score
0
Như tiêu đề,mình đang xài cái vga như trên mà nó nóng quá tính kiếm 1 con water cooling AIO cho nó mà kiếm không ra vì đa số bán trên thị trường chỉ bán cho bản ref.Bác nào biết loại nào gắn được và chỗ nào bán tư vấn mình với,mình ở HCM?

nammoh

Reaction score
0
SUPREME said:
Như tiêu đề,mình đang xài cái vga như trên mà nó nóng quá tính kiếm 1 con water cooling AIO cho nó mà kiếm không ra vì đa số bán trên thị trường chỉ bán cho bản ref.Bác nào biết loại nào gắn được và chỗ nào bán tư vấn mình với,mình ở HCM?
Chơi thế tưởng kính tế nhưng lại tốn hơn, chơi bộ WC riêng sau này còn có thể tận dụng được pump, rad, tank và chơi ống mềm cho đỡ chị phí hoặc sau này thích thì chơi luôn được cpu

urigome

Reaction score
1
SUPREME said:
Con này bao nóng, cài phần mềm rồi set fans profile cao tí cho nó đỡ nóng thôi bác, độ tản chi cho mệt

Night's King

Reaction score
0
Mua bộ custom thôi bác. 1 rad 240, 1 block bykski, 6 cái fit 1 tank liền pump tổng cỡ 4 củ. AIO ship về đắt mà hiệu quả kém hơn nhiều.

via vozForums for iPhone

fessy1102

Reaction score
0
Night's King said:
Mua bộ custom thôi bác. 1 rad 240, 1 block bykski, 6 cái fit 1 tank liền pump tổng cỡ 4 củ. AIO ship về đắt mà hiệu quả kém hơn nhiều.

via vozForums for iPhone

Cuong951

Reaction score
0
Mình cũng đang quan tâm tới tản nhiệt nước nhưng không biết mua hay tư vấn từ đâu?

nammoh

Reaction score
0
Cuong951 said:
Mình cũng đang quan tâm tới tản nhiệt nước nhưng không biết mua hay tư vấn từ đâu?
Nếu đã quan tâm thì đầu tiên xác định chơi AIO (bộ lắp sẵn mua về lắp vào là chạy) còn muốn chơi từng linh kiện một (water cooling) thì tìm hiểu các thành phần của tản nhiệt nước và công dụng của nó (Google rất nhiều) khi đã hiểu thì tìm chỗ mua (Google hoặc hỏi các mem trong voz cách mua) tư vấn thì mình phải hiểu để là người tiêu dùng thông thái vì khi hỏi thì các thương gia bao giờ cũng đặt ra câu hỏi bạn chi bao nhiêu tiền cho WC và đưa ra các cấu hình tương đương với số tiền ( không hiểu thì đúng là ma trận)

Night's King

Reaction score
0
nammoh said:
Nếu đã quan tâm thì đầu tiên xác định chơi AIO (bộ lắp sẵn mua về lắp vào là chạy) còn muốn chơi từng linh kiện một (water cooling) thì tìm hiểu các thành phần của tản nhiệt nước và công dụng của nó (Google rất nhiều) khi đã hiểu thì tìm chỗ mua (Google hoặc hỏi các mem trong voz cách mua) tư vấn thì mình phải hiểu để là người tiêu dùng thông thái vì khi hỏi thì các thương gia bao giờ cũng đặt ra câu hỏi bạn chi bao nhiêu tiền cho WC và đưa ra các cấu hình tương đương với số tiền ( không hiểu thì đúng là ma trận)
Dòng AIO cũng có 1 loại lưỡng tính lắp vào chạy luôn và cũng có thể thấy thế, bổ sung linh kiện như WC ( ví dụ EK - XLC 360)
Vấn đề là AIO cho VGA ở VN kiếm khó và đắt, ngoài ra nó không che hết dàn VRM mà VRM của dòng vega rất nóng nhé (mình thay pad gelid rồi nhưng VRM vẫn 5x độ) :go:
Chơi cứt tôm thì mình list mấy thứ cần mua rồi đấy, thím có thể lên shopee hoặc fb kiếm thương gia mà ship. Chơi ống mềm thì cũng không khó lắm đâu
Đặc biệt cần phải tỉ mỉ và nhẹ tay khi lắp block, GPU dễ mẻ core lắm
Chú ý vega 56 của bác thớt chắc bản gaming OC, coi chừng mua lộn block của bản ref là không lắp được đâu
À mà chơi tản nước chưa chắc đã bớt ồn hơn đâu, quạt kể cả lởm hay xịn chỉnh tốc 2000 rpm thổi qua rad nó hú kinh hồn luôn
Ống mềm thì dễ tháo lắp nhưng khó đi trong không gian hẹp, phải mua thêm fit 90 độ
Ống cứng thì khó cắt uốn nhưng đỡ tốn tiền fit hơn
Coi mấy clip trên youtube rồi bỏ 2 ngày cuối tuần mày mò là lắp được cứt tôm thôi
via vozForums for iPhone

ak2angel

Reaction score
0
Night's King said:
Vấn đề là AIO cho VGA ở VN kiếm khó và đắt, ngoài ra nó không che hết dàn VRM mà VRM của dòng vega rất nóng nhé (mình thay pad gelid rồi nhưng VRM vẫn 5x độ) :go:
Chơi cứt tôm thì mình list mấy thứ cần mua rồi đấy, thím có thể lên shopee hoặc fb kiếm thương gia mà ship. Chơi ống mềm thì cũng không khó lắm đâu
Đặc biệt cần phải tỉ mỉ và nhẹ tay khi lắp block, GPU dễ mẻ core lắm
Chú ý vega 56 của bác thớt chắc bản gaming OC, coi chừng mua lộn block của bản ref là không lắp được đâu
À mà chơi tản nước chưa chắc đã bớt ồn hơn đâu, quạt kể cả lởm hay xịn chỉnh tốc 2000 rpm thổi qua rad nó hú kinh hồn luôn
Ống mềm thì dễ tháo lắp nhưng khó đi trong không gian hẹp, phải mua thêm fit 90 độ
Ống cứng thì khó cắt uốn nhưng đỡ tốn tiền fit hơn
Coi mấy clip trên youtube rồi bỏ 2 ngày cuối tuần mày mò là lắp được cứt tôm thôi
via vozForums for iPhone
VRM 5x độ là bt mà bác :chaymau: 7-8x độ cũng chẳng sao hết luôn, đám này chịu nhiệt tốt lắm :D

abc2991

Reaction score
0
Bản giga gaming oc vega 56 là bản ngu nhất trong các bản vega 56, lúc mình nghiên cứu để mua vega 56 suýt mua phải con này, xem trên mạng bọn nó kêu là tản nhiệt cho vrm của con này là passive cooling, chỉ có 1 thanh đồng đằng sau card dính vào back plate và vrm.

Nên vrm của nó nóng vl, load cao còn crash.

Vậy nên nếu có thể bạn tháo mẹ nó back plate ra, lắp cái fan xối thẳng vào back con card.