[Tâm sự] Tình đầu của các thím có day dứt hay không?

bacunon1703

Reaction score
0
Last Updated 15-12-2019 at 09:16
Tôi bên bạn ấy khi bạn ấy không có gì trong tay.
Bạn ấy yêu tôi khi tôi đầy những tính cách xấu xí, bốc đồng.
Có bao giờ các thím thấy mình nợ tình đầu 1 lời xin lỗi không?
TÌNH ĐẦU LÀ THỨ TÌNH CẢM NON NỚT, VỤNG DẠI VÀ DAY DỨT NHẤT.
Chúng ta yêu nhau khi còn quá trẻ. Suy nghĩ chưa trưởng thành, sâu sắc, thậm chí còn rất bồng bột, hiếu thắng. Tin tưởng và chờ đợi vào 1 tình yêu màu hồng, về một con người hoàn hảo và không biết nhìn lại bản thân mình, chỉ chăm chăm vào điểm yếu của đối phương tạo nên những cãi vã, mệt mỏi.
Hay đơn giản hơn là ngay cách bắt đầu tình yêu đã không đúng. Khi mới yêu người ta tìm mọi cách tán tỉnh để lấy được tình cảm của đối phương, ai cũng muốn mình đẹp nhất trong mắt người kia mà quên mất rằng đó không phải là con người mình, dù có lấy được tình cảm của người kia thì cũng là thứ tình cảm dành cho một con người vô hình, không phải dành cho mình. Đến khi đã yêu nhau rồi, đến khi thời gian trôi qua rồi chẳng ai có thể sống với lớp vỏ bọc cả đời, dần dần lộ ra những tính cách xấu khiến người kia thất vọng, hoặc thấy thật sự không hợp, nhưng lúc đấy không thể nói thôi là thôi được. Chuyện chẳng đến mức phải chia tay, nhưng lại gây cãi vã, đi từ vấn đề này sang vấn đề khác, vài ba câu buông vội lúc nóng nảy cũng đủ làm tổn thương nhau. Bắt đầu những chuỗi ngày trách móc, dày vò và chịu đựng nhau.
YÊU ĐƯƠNG CŨNG CẦN PHẢI CÓ TRÁCH NHIỆM. NGƯỜI YÊU ANH BẤT CHẤP, YÊU TỪ CÁI NHÌN ĐẦU TIÊN, CHƯA CHẮC ĐÃ DÀNH TÌNH CẢM CHO ANH NHIỀU BẰNG ĐỨA NGAY CẢ VIỆC THÍCH ANH CŨNG RẤT THẬN TRỌNG.
Đó là cách chúng ta tôn trọng nhau, tôn trọng mối quan hệ hiện tại, và tôn trọng cả thứ tình yêu mà chúng ta muốn gây dựng trong tương lai.
Mối tình đầu tan vỡ, chúng ta nghĩ rằng mình còn rất trẻ, mình nhất định tìm một người yêu thương hơn thế. Chúng ta nghĩ rằng mình đã làm rất tốt trong mối tình đó, chỉ có người kia đã không đúng với mình, chẳng có gì phải lưu luyến 1 người như thế cả.
Chúng ta trải qua mối tình tiếp theo. Yêu một người chẳng vô tâm như người cũ, trân trọng mình hơn người cũ. Nhưng rồi thời gian qua đi lại thấy người ấy có vài sự ngáo chó đến lạ lùng :v đúng là đời chẳng ai hoàn hảo, được cái này thì mất cái kia. Quan trọng là, ƯU ĐIỂM CỦA ANH CHÍNH LÀ THỨ EM CHO LÀ QUAN TRỌNG NHẤT, CÒN KHUYẾT ĐIỂM CỦA ANH LẠI VỪA VẶN LÀ THỨ EM CÓ THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC.
Thời gian qua đi, các sự việc sảy ra khiến chúng ta trưởng thành và có nhiều kinh nghiệm hơn. Bỗng dưng lại thấy day rứt với tình cũ là thế. Ngày đấy mình cũng có sai mà, mình có nhiều tính xấu nhưng lại chỉ chăm chăm vào yếu điểm của người ta và áp đặt người ta phải theo ý mình. Day dứt vì mình đã làm chưa tốt, chưa đúng.
Tình đầu thường đến vào lúc cả 2 chẳng có gì trong tay, lại nhiều áp lực. Cùng nhau trải qua bao nhiêu vất vả khó khăn rồi lại chẳng còn liên quan gì đến cuộc đời nhau, có thấy nhói lòng không?
Có thể tôi thuộc kiểu người khổ dâm

Last Updated 14-12-2019 at 09:16
Chúng ta yêu nhau khi còn quá trẻ. Suy nghĩ chưa trưởng thành, sâu sắc, thậm chí còn rất bồng bột, hiếu thắng. Tin tưởng và chờ đợi vào 1 tình yêu màu hồng, về một con người hoàn hảo và không biết nhìn lại bản thân mình, chỉ chăm chăm vào điểm yếu của đối phương tạo nên những cãi vã, mệt mỏi.
Hay đơn giản hơn là ngay cách bắt đầu tình yêu đã không đúng. Khi mới yêu người ta tìm mọi cách tán tỉnh để lấy được tình cảm của đối phương, ai cũng muốn mình đẹp nhất trong mắt người kia mà quên mất rằng đó không phải là con người mình, dù có lấy được tình cảm của người kia thì cũng là thứ tình cảm dành cho một con người vô hình, không phải dành cho mình. Đến khi đã yêu nhau rồi, đến khi thời gian trôi qua rồi chẳng ai có thể sống với lớp vỏ bọc cả đời, dần dần lộ ra những tính cách xấu khiến người kia thất vọng, hoặc thấy thật sự không hợp, nhưng lúc đấy không thể nói thôi là thôi được. Chuyện chẳng đến mức phải chia tay, nhưng lại gây cãi vã, đi từ vấn đề này sang vấn đề khác, vài ba câu buông vội lúc nóng nảy cũng đủ làm tổn thương nhau. Bắt đầu những chuỗi ngày trách móc, dày vò và chịu đựng nhau.
YÊU ĐƯƠNG CŨNG CẦN PHẢI CÓ TRÁCH NHIỆM. NGƯỜI YÊU ANH BẤT CHẤP, YÊU TỪ CÁI NHÌN ĐẦU TIÊN, CHƯA CHẮC ĐÃ DÀNH TÌNH CẢM CHO ANH NHIỀU BẰNG ĐỨA NGAY CẢ VIỆC THÍCH ANH CŨNG RẤT THẬN TRỌNG.
Đó là cách chúng ta tôn trọng nhau, tôn trọng mối quan hệ hiện tại, và tôn trọng cả thứ tình yêu mà chúng ta muốn gây dựng trong tương lai.
Mối tình đầu tan vỡ, chúng ta nghĩ rằng mình còn rất trẻ, mình nhất định tìm một người yêu thương hơn thế. Chúng ta nghĩ rằng mình đã làm rất tốt trong mối tình đó, chỉ có người kia đã không đúng với mình, chẳng có gì phải lưu luyến 1 người như thế cả.
Chúng ta trải qua mối tình tiếp theo. Yêu một người chẳng vô tâm như người cũ, trân trọng mình hơn người cũ. Nhưng rồi thời gian qua đi lại thấy người ấy có vài sự ngáo chó đến lạ lùng :v đúng là đời chẳng ai hoàn hảo, được cái này thì mất cái kia. Quan trọng là, ƯU ĐIỂM CỦA ANH CHÍNH LÀ THỨ EM CHO LÀ QUAN TRỌNG NHẤT, CÒN KHUYẾT ĐIỂM CỦA ANH LẠI VỪA VẶN LÀ THỨ EM CÓ THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC.
Thời gian qua đi, các sự việc sảy ra khiến chúng ta trưởng thành và có nhiều kinh nghiệm hơn. Bỗng dưng lại thấy day rứt với tình cũ là thế. Ngày đấy mình cũng có sai mà, mình có nhiều tính xấu nhưng lại chỉ chăm chăm vào yếu điểm của người ta và áp đặt người ta phải theo ý mình. Day dứt vì mình đã làm chưa tốt, chưa đúng.
Tình đầu thường đến vào lúc cả 2 chẳng có gì trong tay, lại nhiều áp lực. Cùng nhau trải qua bao nhiêu vất vả khó khăn rồi lại chẳng còn liên quan gì đến cuộc đời nhau, có thấy nhói lòng không?

Last Updated 15-12-2019 at 09:16

Tôi bên bạn ấy khi bạn ấy không có gì trong tay. Bạn ấy yêu tôi khi tôi đầy những tính cách xấu xí, bốc đồng. Có bao giờ các thím thấy mình nợ tình đầu 1 lời xin lỗi không? TÌNH ĐẦU LÀ THỨ TÌNH CẢM NON NỚT, VỤNG DẠI VÀ DAY DỨT NHẤT. Chúng ta yêu nhau khi còn quá trẻ. Suy nghĩ chưa trưởng thành, sâu sắc, thậm chí còn rất bồng bột, hiếu thắng. Tin tưởng và chờ đợi vào 1 tình yêu màu hồng, về một con người hoàn hảo và không biết nhìn lại bản thân mình, chỉ chăm chăm vào điểm yếu của đối phương tạo nên những cãi vã, mệt mỏi. Hay đơn giản hơn là ngay cách bắt đầu tình yêu đã không đúng. Khi mới yêu người ta tìm mọi cách tán tỉnh để lấy được tình cảm của đối phương, ai cũng muốn mình đẹp nhất trong mắt người kia mà quên mất rằng đó không phải là con người mình, dù có lấy được tình cảm của người kia thì cũng là thứ tình cảm dành cho một con người vô hình, không phải dành cho mình. Đến khi đã yêu nhau rồi, đến khi thời gian trôi qua rồi chẳng ai có thể sống với lớp vỏ bọc cả đời, dần dần lộ ra những tính cách xấu khiến người kia thất vọng, hoặc thấy thật sự không hợp, nhưng lúc đấy không thể nói thôi là thôi được. Chuyện chẳng đến mức phải chia tay, nhưng lại gây cãi vã, đi từ vấn đề này sang vấn đề khác, vài ba câu buông vội lúc nóng nảy cũng đủ làm tổn thương nhau. Bắt đầu những chuỗi ngày trách móc, dày vò và chịu đựng nhau. YÊU ĐƯƠNG CŨNG CẦN PHẢI CÓ TRÁCH NHIỆM. NGƯỜI YÊU ANH BẤT CHẤP, YÊU TỪ CÁI NHÌN ĐẦU TIÊN, CHƯA CHẮC ĐÃ DÀNH TÌNH CẢM CHO ANH NHIỀU BẰNG ĐỨA NGAY CẢ VIỆC THÍCH ANH CŨNG RẤT THẬN TRỌNG. Đó là cách chúng ta tôn trọng nhau, tôn trọng mối quan hệ hiện tại, và tôn trọng cả thứ tình yêu mà chúng ta muốn gây dựng trong tương lai. Mối tình đầu tan vỡ, chúng ta nghĩ rằng mình còn rất trẻ, mình nhất định tìm một người yêu thương hơn thế. Chúng ta nghĩ rằng mình đã làm rất tốt trong mối tình đó, chỉ có người kia đã không đúng với mình, chẳng có gì phải lưu luyến 1 người như thế cả. Chúng ta trải qua mối tình tiếp theo. Yêu một người chẳng vô tâm như người cũ, trân trọng mình hơn người cũ. Nhưng rồi thời gian qua đi lại thấy người ấy có vài sự ngáo chó đến lạ lùng :v đúng là đời chẳng ai hoàn hảo, được cái này thì mất cái kia. Quan trọng là, ƯU ĐIỂM CỦA ANH CHÍNH LÀ THỨ EM CHO LÀ QUAN TRỌNG NHẤT, CÒN KHUYẾT ĐIỂM CỦA ANH LẠI VỪA VẶN LÀ THỨ EM CÓ THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC. Thời gian qua đi, các sự việc sảy ra khiến chúng ta trưởng thành và có nhiều kinh nghiệm hơn. Bỗng dưng lại thấy day rứt với tình cũ là thế. Ngày đấy mình cũng có sai mà, mình có nhiều tính xấu nhưng lại chỉ chăm chăm vào yếu điểm của người ta và áp đặt người ta phải theo ý mình. Day dứt vì mình đã làm chưa tốt, chưa đúng. Tình đầu thường đến vào lúc cả 2 chẳng có gì trong tay, lại nhiều áp lực. Cùng nhau trải qua bao nhiêu vất vả khó khăn rồi lại chẳng còn liên quan gì đến cuộc đời nhau, có thấy nhói lòng không? Có thể tôi thuộc kiểu người khổ dâm

EG.Fear

Reaction score
0
Không có day dứt, vì mình đã làm hết sức
nếu còn yêu, đó sẽ là tình yêu dành cho một hình bóng trong quá khứ. Hiện tại và tương lai cũng sẽ cố hết khả năng, không có hối tiếc cũng chẳng có quay đầu

15/8Onha1minh

Reaction score
1
Ko có hối tiếc, ko có day dứt cho đến bây giờ. Ngày 2 đứa dừng lại ko cãi vả, ko cắm sừng, ko có lỗi gì với nhau cả, chỉ là cảm thấy đến đó là dừng, vậy nên sau đêm Noel, mỗi đứa đi về 1 hướng, trong lòng chỉ có chúc phúc cho nhau chứ ko hờn trách, sau cùng qua 10 năm, tối hôm qua sinh nhật cô ấy, hẹn đám bạn 4 đứa ngày xưa chơi chung đi cùng nhau họp mặt 10 năm, chỉ khác, bên cô ấy có chàng trai cùng tên mình và 1 đứa nhóc 2 tuổi, còn bên cạnh mình, cô gái đi cùng là người đã kí tên trên tờ giấy kết hôn với mình 2 tháng trước

redevil240295

Reaction score
0
Không. Có lẽ cũng tại do thấy chán nên dừng nên ko có gì quyến luyến.

Lostly300820

Reaction score
0
tình đầu kéo faif gần 7 năm :) hợp rồi lại tan nhưng lần cuối cùng đau đớn nhất là cảm giác e đã có ng quan tâm chăm sóc nhưng kp là a =)) cả thế giới sụp đổ tôi đã mất tất cả rồi

bonesK123

Reaction score
0
Tình đầu của tôi được 4 năm, mọi thứ có lẽ đẹp nếu tôi không dính phải bộ môn cờ bạc :(