hanhchan28

Reaction score
0
Chuyện khá dài nhưng là gói gọn tâm tư, tình cảm của em cho mối tình này, cũng viết ra để sau này không quên đi mất, mn cho em lời khuyên ạ
Chuyện là em mới chuyển sang chung cư ở được 2 tháng, anh ấy add zalo em hồi t8 biêt qua gr cư dân. Hồi đó em vẫn đang yêu xa anh TQ nên em chẳng hứng thú gì. Vừa thấp bé cũng ko phải đẹp trai, nên dù biết có nhà có xe em cũng ko quan tâm vì nhà em ko phải thiếu thốn, em cũng cao ráo, ưa nhìn thông minh hoạt bát, lúc đó nghĩ còn lâu mới thèm để mắt đến anh. Thế nào mà anh ấy với bố em lại quen nhau trước và sau đó cũng thân thân gọi lên nhà ăn cơm mấy lần nhưng em ghét lắm ko thèm ló mặt, thấy anh ý thì né vì em biết có ý rồi.
Đc thời gian ông bô quyết định ra tay hẹn đi tập lái xe cho em rồi giữa đường nhảy xuống đi bộ (đểu thế chứ). Lần đầu 2 người ở 1 mình em vẫn ghét lắm, vì trong đầu em ấn tượng ông này 90 rồi chỉ cần gái, cần lấy vợ thôi ko có gì hay ho cả. Sau đó, về nhà cũng thi thoảng nhắn tin nhưng em rep miễn cưỡng lắm còn toàn seen. Hôm khác anh ấy giúp bố em chuyển đồ nhà cũ sang nên mời sang ăn cơm, hôm đó vợ chồng chị em cũng về chơi nên ăn xong rủ mấy đứa đi cafe nghe nhạc. Em cũng đi, đến lúc về chỉ còn 2 người thì anh ấy nắm tay, nói thật lúc đó em cảm thấy kinh tởm, vì ko phải là người yêu, nắm tay nắm chân không cho phép nhưng em cũng chỉ đờ ra thôi chứ ko phản ứng gì quá quắt. Lúc về định hôn tay em nhưng thấy em nhăn mặt thì cười bỏ ra. Cử chỉ đó làm em cảm thấy anh ấy rất nice, không gượng ép em làm điều em không muốn. Về nhà 1 tuần sau cứ thẩn thơ mãi, nhưng vẫn không thật sự là ưng. Đến cuối tuần sau thì có đoàn hàng xóm lên nhà em hát karaoke ồn quá giả bộ kêu cứu anh ấy bếch em đi đâu đó thì anh cũng đi luôn, đưa em ra hồ Tây nói chuyện. Hôm đó mọi cử chỉ đều rất nice, galant chăm chút, đưa áo cho em che chân vì mặc váy ngắn. Ngày hôm đó anh có chủ động hôn nhưng diễn biến cảm xúc của em vẫn chưa thích nghi, vẫn hơi ghê ghê
Ncl diễn biến như vậy cho đến khi qua mấy lần lên nhà anh chơi, anh ở 1 mình, quan sát đồ đạc trong nhà sx ngăn nắp, gọn gàng em thấy bất ngờ lm (nói thật còn gọn hơn phòng em tất nhiên là con gái nhiều đồ) Rồi qua ứng xử của anh với người khác nữa, hay giúp đỡ mọi người khi khó khăn. Nói thật anh cũng là từ khổ sở khó khăn đi lên, bôn ba nhiều chứ không phải sướng trong trứng nước như thế hệ mấy đứa bọn em nên em càng quý mến. Lúc ở cạnh anh em cảm thấy rất an toàn và được chiều chuộng, nhưng em ko đành hanh hay đòi hỏi nhì nhèo nhắn tin lắm vì em biết anh là người đi làm, có công ty sản suất bận bịu, nhắn tin rủ đi chơi đều để anh ấy chủ động. Anh ấy còn đưa em đi giới thiệu với bạn bè rồi, nói với em chuyện cưới xin rồi ( tất nhiên em luôn gạt đi vì mới yêu nhau đc 1 tuần)
Thế mà tự dưng bẵng đi 2 ngày anh bận đi tiếp khách, chẳng nhắn tin gì dù trước đó ít cũng ngày tự anh nhắn trước 2-3 lần, em bắt đầu không giữ được bình tĩnh. Tối hôm ấy em chỉ đơn thuần đi xuống hầm check xem xe đã về chưa thì vô tình gặp xe anh đi về, 2 đứa ngồi xuống nói chuyện tình hình công việc của anh sắp tới sẽ cần tập trung rất nhiều, anh muốn tham vọng mở rộng kinh doanh, cũng vay nợ vài tỉ rồi, leo lên lưng hổ rồi nên anh muốn gác chuyện yêu đương lại. Yêu anh giai đoạn này là thiệt thòi cho em. Nói là 1-2 năm nữa giữ quan hệ tốt với bố mẹ rồi khi đó có duyên thì mình đi tiếp, nhưng cũng đừng chờ anh vì sống như thế phí hoài thanh xuân lắm. Anh có đặt 2 lựa chọn 1 là năm sau cưới 2 là mình chia tay tương lai tự n quyết định. Và tất nhiên thì cái nào em cũng ko đồng ý, anh chỉ cười xoà bảo anh cũng không muốn em khổ sớm, hôn nhân không màu hồng đâu. Hôm đó nằm với anh cũng vờ ngủ thấy anh hôn trán, hôn tay vuốt tóc suốt cảm giác lưu luyến lắm. Em lúc đó thật sự không nhận thức được vấn đề lắm, không hiểu rốt cuộc là chia tay kiểu gì, ko còn đi chơi nhắn tin nữa à? Và hôm ấy trông anh cũng mệt mỏi nên em không tra hỏi hay nạt nộ gì cả. Tiễn em về nhà xong anh nhắn tin cho em kiểu như cảm ơn em đã đến và xh trong cs của anh. Và đúng 1 tuần sau ko có 1 tin nhắn gì, em lúc này vẫn nghĩ câu chuyện vẫn có tương lai, không đau khổ gì.
Vài hôm sau, đặt trước nhà anh 1 chút đồ ăn vặt và thuốc bảo anh giữ sức khoẻ em thật sự quý anh. Thế mà anh ấy add zalo lại nhắn nhủ em sống yêu đời vui tươi lên, coi anh là bạn, 1 ng anh thôi đừng mang đồ lên như thế này anh thấy áy náy. Lúc này em cảm thấy tính chất câu chuyện đã khác thật sự, ý anh là bh bọn em thành 2 đường thẳng song song rồi á, tất nhiên em không chấp nhận được, em cằn nhằn 1 chút nếu anh đã không chắc chắn vậy thì đáng lẽ ra đừng nói ra những lời sáo rỗng về tương lai như thế để em tin.
Hôm sau, em nhận thức được là chia tay thật rồi em buồn quá, về nhà tự khui rượu uống và tdn lại khui phải chai Rượu Gin 43% tưởng là rượu Hoa quả của Nhật. Uống phải cỡ 200ml em say bí tỷ, lúc em tỉnh dậy thì anh ấy đã ngồi cạnh giường em rồi. Anh kể em đã gọi cho anh ấy, không nói gì nhưng anh lo em ở nhà 1 mình nên phi về ngay, em bò ra mở cửa thế nào em cũng không nhớ. Em cũng máng máng anh xức dầu gió cho em, đỡ em nôn, đã thơm em và cầm tay em, nhưng em lại nhớ ra mình chia tay rồi cơ mà, giấu tay đi rồi khóc. Sắp đến giờ bố mẹ về nên anh cũng về, đắp thêm chăn cho em, em thật sự rất mệt nên không thể níu kéo anh nữa.
Hôm sau, em nhắn tin cảm ơn anh, anh dặn dò em tập trung học tập, giữ sức khoẻ còn anh tập trung công việc. Tối đến Em rep lại 1 tiếng “không” vu vơ hờn giận nhưng thật ra là em cũng hiểu chuyện rồi mà anh lại nói “Tamh biệt em, cảm ơn và xin lỗi em đã để em phải thương anh” rồi block con mẹ sdt và zalo em???
Toàn bộ sự việc từ khi bắt đầu yêu đến lúc chia tay chỉ có hơn 2 tuần. Đến bh em đã vượt qua được giải đoạn buồn bã, cũng có người bạn đến an ủi, tán tỉnh em nhưng em nhưng em cảm thấy không phù hợp với ngừoi bằng tuổi nữa rồi, em cảm thấy Cảm giác an toàn khi ở cạnh anh ấy mang lại là tuyệt đối. Hầu như tối nào em cũng xuống hầm xem xe anh đã về chưa, có lẽ anh bận thật mà 12h đêm vẫn chưa về. Em vẫn thắc mắc lý do thực sự anh muốn chia tay là gì, em cảm thấy không phải là chơi bởi chăn rau chăn cỏ gì chẳng ai lại đi kiếm mối gần nhà lại còn quen cả phụ huynh ngừoi ta. Nhưng cũng không hiểu nổi sao anh lại dứt tình đi như thế. Em biết em chưa tốt nghiệp, chưa đi làm để hiểu nỗi khổ của người đi làm, để có thể đỡ đần anh công việc nhưng chỉ mới yêu nhau hơn 2 tuần sao anh ko cho em cơ hội. Em cứ đau đáu mãi, vu vơ nghĩ về anh. Liệu sau này em cứng cáp hơn rồi, cv anh đi vào ổn định hơn em muốn tán lại anh không biết có được không? Ko phải vì em ko tự tin ko tán được mà em sợ còn lý do nào khác. Em muốn chiếm đc anh ấy đến độ kể cả anh có cưới vợ rồi em cũng ko bỏ cuộc. Thật sự chênh vênh khi anh rời đi nhanh như thế...Mọi người cho em lời khuyên nên cảm thấy thế nào về anh ấy thù hận, hay mặc kệ hay hy vọng vào tương lai?

segovia2018

Reaction score
2
kèo này bỏ đi thôi. Add zalo qua gr cư dân, ko trùng hợp vậy chứ. Bình thường thôi mà.

hanhchan28

Reaction score
0
kèo này bỏ đi thôi. Add zalo qua gr cư dân, ko trùng hợp vậy chứ. Bình thường thôi mà.
Quan trọng là n ngày đ nào cũng vẽ cho em viễn tưởng tương lai làm em thất vọng vcd ý