[TÂM SỰ] Thất bại khi mở shop kinh doanh , chỉ sẻ các thím cho đỡ buồn ,1 số kinh nghiệm rút ra

vnatuan

Reaction score
0
battousai said:
Bác thử đẩy mạnh ngân sách quảng cáo mỗi ngày lên mấy lần xem sao.
Bác vào các group như pancake tìm chạy ads FB thuê thử 1 tháng có khác bọt không.

Nếu chạy quảng cáo maketing tốt thì vấn đề mặt bằng không còn quan trọng nữa, nhưng sẽ phải nâng cao nghiệp vụ sales, tư vấn, chốt đơn... của nhân viên shop lên.
ừm thím , nếu mà đẩy mạnh Marketing thì em phải đổi mặt bằng , thu hẹp chi phí lại , để em có đường lời , chứ hiện tại chi phí hơi cao thím ơi :sweat:

vnatuan

Reaction score
0
ngay9thang11nam2016 said:
Bác thớt nếu cho vợ bán online tiếp chắc phải train lại thôi, thấy trong video vợ bác nói từ ngữ không rõ chữ, giọng yếu, không linh hoạt (mua đôi nào được giảm đôi nào,...). Còn không kiếm ngành nào ít giao tiếp khách hàng cho làm sẽ hợp hơn.
giờ nó ham bán quần áo mới chết chứ , mộng làm chủ rồi mà em nói train cái vụ ăn nói hoài ko đc , còn khờ lắm :sweat:

vnatuan

Reaction score
0
buppy said:
Mình xem clip giới thiệu sp nhiều khi thấy tội nghiệp vợ thớt, cv mua bán ko phải sở trường của mình nhưng phải chiều ck lỡ lên lưng cọp rồi đâu thể xuống đc, càng làm càng lỗ nản cùng cực :tire:

Sent from my iPhone using vozForums
lúc đầu thà em để cho đi làm công việc tay chân luôn cho rồi , mở bán ra mà chỉ thấy bán đc là khoe , ko biết lời lỗ như nào thím , thấy thương nhưng cũng mệt lắm :(

vnatuan

Reaction score
0
lv Ver 1 said:
Viết thì có vẻ dài, có vẻ ghê gớm đấy nhưng chưa phù hợp với thớt này.
1, trong này đang chia sẻ về tự kinh doanh, chưa có hợp tác kinh doanh
2, đầu anh khen khách hàng nhưng ngay sau đó lại chửi khách hàng như chửi chính bản thân anh vậy
3, như trường hợp 1, tự kinh doanh nhỏ lẻ. Hi vọng anh sẽ là người tiên phong làm nòng cốt cho những bạn khác mới tập kinh doanh như trong thớt này
4, tiếp tục như 1, mới kinh doanh nhỏ lẻ thì tiền méo đâu mà lo tới giữ tài sản với cả tuyên bố phá sản
5, anh chính là một giang hồ cộm cán trên cái đất nước này, tôi rất sợ anh
6, khi một cá nhân tự tạo dựng và phát triển được thương hiệu cá nhân tới cái mức bị "khủng hoảng truyền thông" như anh nói thì họ sẽ có cách riêng để xử lý vấn đề.
Chốt: anh rất tài giỏi và ghê gớm, nhưng tôi cũng xin lấy tư cách một thằng thất nghiệp cười khinh bỉ vào mặt anh cái cho đỡ buồn.

Được gửi từ Q-Mobile M22 - vozForums
thím ấy nói em cũng méo hiểu gì luôn :D , toàn đao to búa lớn , ko đi vào trọng tâm vấn đề được :chaymau:

vnatuan

Reaction score
0
dyn2703 said:
Thấy cũng ham mà mẫu giống nhau quá.
mua đi thím , giá sale rẻ mà , sang năm em qua chỗ nhỏ nhỏ , lấy thêm vài mẫu hàng SF , bán kèm để cho nó đa dạng mẫu , mà không biết nguồn ở đâu chất lượng hết :sweat:

vnatuan

Reaction score
0
cafenguyenchat said:
Quan trọng là vợ bác ấy tốt tính là được, vợ mình cũng y chang, nhút nhát, hay sợ, nhưng vào tay mình đào tạo huấn luyện giờ mạnh dạn hẳn lên.
nhưng vợ em nó không được thông minh cho lắm , kiểu hơi khờ ấy thím , em dạy nhiều rồi mà chưa khôn ra được :chaymau:

kiem_bo

Reaction score
0
vnatuan said:
lúc đầu thà em để cho đi làm công việc tay chân luôn cho rồi , mở bán ra mà chỉ thấy bán đc là khoe , ko biết lời lỗ như nào thím , thấy thương nhưng cũng mệt lắm :(
Thì e nó cũng là 1 dạng làm thuê cho bạn thôi mà, bán được cái nào vui cái nấy thôi. Vì e nó đâu có bung tiền hoặc làm việc với nhà cung đâu nên làm sao biết được lời lỗ như nào.

Coi livestream thì thấy nhiều hành động dư thừa quá, thấy là không tự tin cho lắm. Cần đào tạo lại nếu muốn đi xa hơn hoặc nói mấy em khác vô làm thay

Kaede Jmk

Reaction score
1
vnatuan said:
vk em nó khờ , chỉ làm việc tay chân được thôi , nhưng nó lại ngại , sợ sệt , kiểu giống như phải có người bảo bọc ấy , nhiều lúc nói chuyện với nhau kiểu ko cùng đẳng cấp suy nghĩ cũng mệt lắm thím , haiz , em bỏ tiền ra , lỗ , tâm sự với nó mà nó hiểu chưa hết , cứ thấy bán được 1 vài món , là vui cả ngày nhưng nó không hiểu là thu ko = 1 góc chi ra .
chị nhà đáng yêu nhở :beauty:

ushikawa4

Reaction score
2
Giờ Mới xem stream của vợ chủ thớt, thấy đúng là hiền hiền lành lành thiệt tình.

Có lợi thế mặt cũng xinh, tóc cũng đẹp, giọng nói chung giọng Nam ổn.