[TÂM SỰ] Thất bại khi mở shop kinh doanh , chỉ sẻ các thím cho đỡ buồn ,1 số kinh nghiệm rút ra

vnatuan

Reaction score
0
tinhyeumangtheo550 said:
- Cái này là cái nguy hiểm. Đồng vốn phải ở trong tay người có khả năng nhất , ở đây là thím chứ không phải vk thím ) . Kinh nghiệm quan sát mấy ông công nhân mà trúng vé số , 1-2 năm kinh doanh phá hết vài tỷ :stick:
vk em nó khờ , chỉ làm việc tay chân được thôi , nhưng nó lại ngại , sợ sệt , kiểu giống như phải có người bảo bọc ấy , nhiều lúc nói chuyện với nhau kiểu ko cùng đẳng cấp suy nghĩ cũng mệt lắm thím , haiz , em bỏ tiền ra , lỗ , tâm sự với nó mà nó hiểu chưa hết , cứ thấy bán được 1 vài món , là vui cả ngày nhưng nó không hiểu là thu ko = 1 góc chi ra .

vnatuan

Reaction score
0
calm said:
Thường Lỗ vậy thì chắc chủ yếu do tiền mặt bằng quá lớn
Chi ko đủ bù :chaymau:
mặt bằng , nhân viên, mấy cái lặt vặt hàng ngày nữa thím , em tính sơ sơ 30tr/tháng mà tiền lời hàng ngày ko đc 300k nữa , sao mà chịu cho nổi :sweat:

zitkolong

Reaction score
0
DuyQuang06 said:
Nếu tình hình của thím là như vậy. Thì nếu thím sang năm có mở gì thì làm franchise cho nhẹ về việc quản trị (thím vợ yếu thứ này), cũng có brand name sẵn đỡ phải chạy ads FB zalo gì thời gian đầu nhiều(ads FB chạy cũng cả một nghệ thuật, phiễu phiết các kiểu kinh nghiệm toàn đổi = tiền cả, đổ tiền QC cũng nhiều). Chuyên tâm lo tài chánh nhân viên thôi.
bác kêu bây giờ cái gì franchise giá rẻ nói coi thử, vốn nhiều lắm chứ tưởng ah, toàn tính tiền tỷ thôi, bác thớt làm đại lý mà lỗ sặc máu rồi

muốn mở highlands ghê mà không cân đối được mặt bằng và giá cả

vnatuan

Reaction score
0
Mr.hide said:
Hình vk thím người Quảng Nam quảng ngãi gì thì phải. Mà sao giày không thấy nhãn mác hay hiệu nhà sản xuất vậy bác ? Thấy cũng đẹp mà rẻ đó chứo
2 đứa em là người Quảng Ngãi hết thím , tính em thì trước giờ lo cho gia đình xong đến bây giờ lại lo cho vk , haiz , em làm lương thì khá nhưng có bao giờ em được tự tiêu xài đâu , trước thì trả nợ cho ba mẹ xong giờ trả nợ cho cửa hàng , lương lãnh ra chưa kịp tiêu đã phải trả nợ rồi :(

holytieuduy

Reaction score
0
vnatuan said:
2 đứa em là người Quảng Ngãi hết thím , tính em thì trước giờ lo cho gia đình xong đến bây giờ lại lo cho vk , haiz , em làm lương thì khá nhưng có bao giờ em được tự tiêu xài đâu , trước thì trả nợ cho ba mẹ xong giờ trả nợ cho cửa hàng , lương lãnh ra chưa kịp tiêu đã phải trả nợ rồi :(
Cùng quê rồi. Vừa mới mua đôi bitis chứ ko ủng hộ thím đôi :byebye:
Nhưng mà thím như vậy là giỏi rồi. Cố gắng năm sau đê :beauty:

Waynechelsea

Reaction score
0
Giày xấu, không có thương hiệu, giá cả thì để công khai luôn đi bắt khách inbox hỏi giá. :gach:. Tên shop thì dài chả có gì đặc biệt.:byebye:

DuyQuang06

Reaction score
0
zitkolong said:
bác kêu bây giờ cái gì franchise giá rẻ nói coi thử, vốn nhiều lắm chứ tưởng ah, toàn tính tiền tỷ thôi, bác thớt làm đại lý mà lỗ sặc máu rồi

muốn mở highlands ghê mà không cân đối được mặt bằng và giá cả
Nhiều mà, như Milano, Toco (trà sữa), Coffeebean, Gà rán Star, v..v.. á bác Zit. Tụi nó đi chào rất nhiều. Có tính khấu hao thiết bị phương án kd quản lý chất lượng(chấp nhân được).

Như Highlands là cao cấp rồi, vả lại cần một mặt bằng thiệt tốt nữa.

lov9again

Reaction score
0
Ông thuê nhà mình cũng mới sặc máu với đống giày trung quốc, h đang bán tống bán tháo ở lề đường Tân Sơn:stick:

DarkTaiga

Reaction score
0
Cái smile212 thím bán coi bộ bán ế lắm à, lúc éo nào cũng 1 tặng 1 =)))

sunkid1996

Reaction score
0
Mở cửa hàng k đc thù bác thử chuyển sang hướng khác xem ví dụ như zalo fb shopee lazada mở website :D