Tâm sự : Mới đi xét nghiệm tinh dịch đồ

ngoanvuavua

Reaction score
0
mrright_106 said:
có đó thím :byebye::byebye: tập mấy bài chân với bụng nhiều đi thím :gach::gach: cải thiện luôn khả năng giườg chiếu nhé :sogood::sogood:
Mới tập về các thím ạ. Chạy bở hơi tai, gập bụng đá chân tập bắp mà tê chân :pudency:

via vozForums for iPhone

ngoanvuavua

Reaction score
0
thienkhai said:
Hôm trước cũng đi xét nghiệm ở bv đại học y hn may kết quả bt. Cái tinh trùng yếu này phải chữa cẩn thận ko là vô sinh. Đúng là rượu bia hạn chế, tập thể thao đầy đủ( có ông kêu tuần đá bóng dc 1 buổi thì t ko nghĩ là thể thao đầy đủ đâu, ít nhất cũng phải vận động dc 2-3h/tuần) thì có chút cải thiện nhưng xíu à.
Vô sinh nó khác thím ạ, nhưng khả năng có tự nhiên thì sẽ khó hơn :pudency:

via vozForums for iPhone

ngoanvuavua

Reaction score
0
Shift Delete said:
Có phải gieo lúa hay trồng rừng đéo đâu mà cần tỷ lệ với số lượng "hạt giống" tốt thật nhiều.
Xoắn quẩy làm éo gì, chỉ cần 1 con nòng nọc xuất sắc là đủ rồi :doubt:

Mình hồi chuẩn bị cưới cũng dắt nhau đi khám tổng quát, cưới xong vợ lại phải làm nốt cái xét nghiệm con mịa gì đấy nữa. Không có vấn đề gì mới dám thả giống :shame:

Đợt đấy nhìn cái tinh dịch đồ cũng đánh lô tô bỏ mẹ ra:sweat:

Ai dè thả 1 tháng dính luôn, cưới giữa tháng 4 đến tháng 1 năm sau đẻ cmnr, chưa vui dc mấy đã bị treo card :sosad:

Đứa sau thì vỡ kế hoạch, có đeo bao nhưng ra rồi mà vẫn còn hứng thế là để nguyên làm tiếp shot nữa :pudency: chỉ 1 lần thế mà dính:sexy: giờ đang canh vợ trở dạ là cho lên viện đây:byebye:
Mừng cho thím, em chỉ mong may mắn như thím thôi :pudency::pudency:

via vozForums for iPhone

Kassadin

Reaction score
0
mình thì chỉ số tốt, mỗi tội lúc hành sự lại ám ảnh chuyện có con nên tâm trạng lại căng thẳng ko ra nổi =))

ngoanvuavua

Reaction score
0
Em sẽ tập tành và ăn uống đầy đủ. Đi xét nghiệm 2 lần trong 2 tháng tới mặc dù bác sĩ nói chu kỳ sống của tinh trùng là 2 tháng.

Em sẽ update trên #1

Ngày đầu tiên : Chạy bộ 15p nhẹ nhàng, tập bụng tập chân mỗi thứ một tí. Một cốc nước pha viên C sủi, ăn giá đỗ luộc buổi tối :pudency: kèm theo là 4 viên gotosan tw3 theo chỉ định của bác sỹ

via vozForums for iPhone

sasuketaki01

Reaction score
0
Ủn mông thớt phát.
Tỷ lệ thấp thì chịu khó điều chỉnh lối sống và ăn uống tẩm bổ vào. Mà xác định gấu cuối năm cưới rồi thì 2vc khám tiền hôn nhân luôn đi

Gửi từ Xiaomi MI MAX 2 bằng vozFApp

duymanh777

Reaction score
0
chipkoi07 said:
Các thím chỉ cần quan tâm 3 mục :
- Tỷ lệ sống thím thớt 38 ( tiêu chuẩn 58 trở lên )
- Tinh trùng di động 12 ( tiêu chuẩn 32 trở lên )
- Hình thái bình thường 2 ( tiêu chuẩn 4 trở lên )

Cả 3 mục này của thím thớt đều dưới trung bình thì khả năng vô sinh cao, khó có con. Ko chạy chữa từ bây giờ thì sau chỉ có thụ tinh nhân tạo, k thể có con tự nhiên được .
Nguy nhỉ :surrender::surrender:

ngoanvuavua

Reaction score
0
sasuketaki01 said:
Ủn mông thớt phát.
Tỷ lệ thấp thì chịu khó điều chỉnh lối sống và ăn uống tẩm bổ vào. Mà xác định gấu cuối năm cưới rồi thì 2vc khám tiền hôn nhân luôn đi

Gửi từ Xiaomi MI MAX 2 bằng vozFApp
Thì em đi trước thử xem mình sao đã mà thím, toang quá :sosad:

via vozForums for iPhone