[Tâm sự] Buồn vì trí tuệ kém cỏi, học Spring hơn 1 tháng chưa biết gì

nhoemnhiulem

Reaction score
0
Hic, người ta bảo học Java xong thì học Spring ez, mà sao mình học cứ như đi vào mê cung, chả hiểu gì hết, ngồi đọc reference mà đọc cái này quên cái kia, đọc tới đọc lui chả hiểu nó đang viết cài gì hết, cứ như mấy thứ nó viết toàn trên trời hay sao ấy em chả hình dung ra đc :((

Oc Nho

Reaction score
0
nhoemnhiulem said:
Hic, người ta bảo học Java xong thì học Spring ez, mà sao mình học cứ như đi vào mê cung, chả hiểu gì hết, ngồi đọc reference mà đọc cái này quên cái kia, đọc tới đọc lui chả hiểu nó đang viết cài gì hết, cứ như mấy thứ nó viết toàn trên trời hay sao ấy em chả hình dung ra đc :((
Ôi may qúa jd 2k12, nếu không chúng nó lại nói thím là clone của BigShow đấy :look_down:

FinalDevil

Reaction score
0
Có thể bạn không phù hợp với kiếp lập trình. Thử bắt đầu bằng python xem sao.

phidoi247

Reaction score
0
nhoemnhiulem said:
Làm 1 trang tin tức có chức năng thêm sửa xoá đăng nhập comment bài viết đi chứ đọc mãi mà không thực hành thì làm sao mà hiểu được? :stick:

**Doremon**

Reaction score
2
FinalDevil said:
Có thể bạn không phù hợp với kiếp lập trình. Thử bắt đầu bằng python xem sao.
Ông thớt biết java rồi chứ ko phải dân mới nhập môn :D
Sent from my 0xFF using vozForums

FinalDevil

Reaction score
0
**Doremon** said:
Ông thớt biết java rồi chứ ko phải dân mới nhập môn :D

Sent from my 0xFF using vozForums
Thế thì chắc là cũng không có khiếu lập trình rồi.

nhoemnhiulem

Reaction score
0
phidoi247 said:
Làm 1 trang tin tức có chức năng thêm sửa xoá đăng nhập comment bài viết đi chứ đọc mãi mà không thực hành thì làm sao mà hiểu được? :stick:
Thật ra làm theo cái guides rồi bắt chước em cũng làm đc hết, vấn đề là khoản hiểu, hiểu các ngốc ngách của nó để mà khi có vấn đề còn biết hướng mà giải quyết cũng như customize, em thấy rất nhiều fw cách giải quyết vấn đề của nó khá trực tiếp nên rất dễ hiểu còn như thằng spring nó cứ quanh co sao ấy, lại còn rộng nữa :sosad:
FinalDevil said:
Thế thì chắc là cũng không có khiếu lập trình rồi.
Bác này hơi nâng tầm nhỉ, đâu phải cái gì cũng cần có khiểu mới đc, người ta có khiếu thì làm mấy projects lớn theo khả năng của họ, em không có khiếu thì làm kiếp culi quèn có gì đâu, bộ cái gì cũng cần có khiếu mới làm đc thì thiên hạ thấp nghiệp hết quá, mà thậm chí cái định nghĩa "có khiếu" nó cũng mập mờ :canny:,

Bo Young Park

Reaction score
0
nhoemnhiulem said:
Thật ra làm theo cái guides rồi bắt chước em cũng làm đc hết, vấn đề là khoản hiểu, hiểu các ngốc ngách của nó để mà khi có vấn đề còn biết hướng mà giải quyết cũng như customize, em thấy rất nhiều fw cách giải quyết vấn đề của nó khá trực tiếp nên rất dễ hiểu còn như thằng spring nó cứ quanh co sao ấy, lại còn rộng nữa :sosad:

Bác này hơi nâng tầm nhỉ, đâu phải cái gì cũng cần có khiểu mới đc, người ta có khiếu thì làm mấy projects lớn theo khả năng của họ, em không có khiếu thì làm kiếp culi quèn có gì đâu, bộ cái gì cũng cần có khiếu mới làm đc thì thiên hạ thấp nghiệp hết quá, mà thậm chí cái định nghĩa "có khiếu" nó cũng mập mờ :canny:,
Em không nghĩ 1 tháng có thể hiểu gốc gác, ngọn ngành một framwork (Em đoán spring gọi là một framework) :)
Do vậy em nghĩ câu hỏi của bác nó hơi bị mâu thuẫn

bgs

Reaction score
0
nhoemnhiulem said:
học js đi thím