Tâm linh - những chuyện ma nhập có lẽ có thật theo những vụ em biết

IcyWind.ver2

Reaction score
1
Ôi ai tin thì tin ko thì thôi. Chửi nhau, móc mé nhau để làm đc gì đâu. Năm hết tết đeens r mấy ông.
Riêng về tôi thôi. Thì tôi tin rằng có thể linh hồn nó thuộc về một thế giới khác thế giới này. Chiều không gian thứ 4 5 6 gì đấy. Đôi khi 2 không gian cũng có thể bị lag và 2 bên có trao đổi qua lại ít thứ.
Thế giới còn chưa hiểu đc nguyên lý vận hành của tất cả. Nên là không gì là không thể. :byebye:
Thay vì cãi nhau bữa nào hẹn ra offline mỗi ông chai bia rồi bàn luận đi

via vozForums for iPhone

cuulongvn1988

Reaction score
0
capchien said:
tao bảo thật tâm linh éo biết có thật hay không nhưng quan điểm của dân đông lào đông á khắm ở chỗ: lấy ví dụ có một căn nhà đang xây, vì lí do nào đó có công nhân chết, thì đầu tiên bọn đông á sẽ làm bàn thờ, còn phương tây nó sẽ xem nguyên nhân do đâu, do giàn giáo cũ bị sập chẳng hạn.
Lần thứ hai nếu có người chết nữa thì đm lúc này đối với dân đông á là liên tưởng ngay đến tâm linh cmnr và tất cả sồn sồn lên vì nhà bị ám, khu này có vong cmđcm gì đây, trong khi bọn phương tây nó sẽ tiếp tục điều tra trách nhiệm và khắc phục lỗi.
Cho đến cuối cùng, hi hữu nếu như nó đã fix hết rồi mà vẫn có người chết, nó mới xếp case đó vào không giải thích được. Và ngay cả khi đó nó cũng đã có 1 tá kinh nghiệm phòng tránh tai nạn trong tay.
Túm váy lại, phương tây cũng có nhưng chuyện ko giải thíh được nhưng nó chỉ công nhận sau khi đã làm mọi cách, nghĩa là đặt tâm linh là phụ. Còn mấy cái truyện ma đông lào đông á có cl mà tao tin, éo phải thằng kể bịa ra thì cũng là bị chơi hàng ngáo đá như cái con hầu đồng thằng trên kia kể

via vozForums for iPhone
Hóng nhang quyền vào phản biện :shame:

Gửi từ Samsung SM-G935U bằng vozFApp

highter

Reaction score
0
Đến ruột thịt còn lừa nhau bán hàng đa cấp, thuốc giả... Thì nói phét nhau ma nhập cũng là bt :sogood:

Gửi bằng vozFApp

luuhuuduc

Reaction score
0
caotu said:
Đấy toàn là người thân của em và chả có lí do gì họ đi bịa chuyện vớ vẩn cả, vậy có lẽ những chuyện ma mãnh là có thật? Có nhiều người nghe đến chuyện ma mãnh là kêu ôi sợ thế, nhưng theo cách nghĩ của em thì mấy chuyện ma nhập đấy là có thật một cách hiển nhiên, nó là một phần của cuộc sống chứ có gì bí hiểm đâu mà sợ phải không ạ?

Thậm chí 1 đứa mọt công nghệ như em còn nghĩ kiểu linh hồn là một thứ không thuộc thế giới này, và linh hồn người chết có thể đăng nhập vào account là một cơ thể người khác trong thế giới này, đại loại là giống như vậy
caotu said:
4: tất nhiên 2020 rồi, và về độ không tin về ma quỷ của mình thì không cần bàn cãi. Mấy vụ mình kể chẳng có ai định doạ ai cả? Mình không tin nhưng chỉ kể lại thôi.
Câu trước đá câu sau chan chát. Nhiêu đây thôi cũng đủ để mình thấy không cần thiết phải tranh luận thêm hay phản bác những luận điểm khác của bạn làm gì. :go:
Sorry bạn. Mình cứ nghĩ bạn đưa topic lên để bàn luận và muốn lắng nghe suy nghĩ của nhiều người, nhưng có lẽ mình nhầm.
Bạn chỉ muốn người khác tin vào những câu chuyện quỷ thần tâm linh truyền miệng, và cố gắng bác bỏ những giải thích dù có căn cứ để giữ nguyên cái niềm tin vô căn cứ, hay nói trắng ra là mê tín, chỉ đơn giản vì lời giải thích đó không đi theo hướng cái niềm tin vô căn cứ ấy của bạn mà thôi. :go:

Reaction score
0
Thằng nào không tin chuyện ma quỷ tâm linh thì đi theo tao
Tao có cách cho nó thân tàn ma dại ngay và luôn :sogood: không cần nó ăn hay uống gì, chỉ cần nó đưa 1 vật bất kì của nó cho tao
Đm lại sợ đái ra máu ngay chứ ở đó xạo :lol:

via vozForums for iPhone

caotu

Reaction score
0
luuhuuduc said:
Câu trước đá câu sau chan chát. Nhiêu đây thôi cũng đủ để mình thấy không cần thiết phải tranh luận thêm hay phản bác những luận điểm khác của bạn làm gì. :go:
Sorry bạn. Mình cứ nghĩ bạn đưa topic lên để bàn luận và muốn lắng nghe suy nghĩ của nhiều người, nhưng có lẽ mình nhầm.
Bạn chỉ muốn người khác tin vào những câu chuyện quỷ thần tâm linh truyền miệng, và cố gắng bác bỏ những giải thích dù có căn cứ để giữ nguyên cái niềm tin vô căn cứ, hay nói trắng ra là mê tín, chỉ đơn giản vì lời giải thích đó không đi theo hướng cái niềm tin vô căn cứ ấy của bạn mà thôi. :go:
Sorry ý mình chỉ là có thể những chuyện đó có thật và là một phần của tự nhiên, nhưng mình cũng không biết chắc hoàn toàn vì chưa được khẳng định.

Còn mấy giả thuyết của bạn cứ khăng khăng người thân mình bị tâm thần nên mình cãi lại. Mình biết họ tỉnh mà, mình cũng không giải thích được hiện tượng đó nhưng có lẽ không đơn giản là do cảm xúc nên hoá bệnh tâm thần.

P/s đi ăn cơm

kynhong2014

Reaction score
0
ptv4ever said:
Có vụ đầu thai nổi tiếng ở hòa bình, ngày xưa báo chí cũng rầm rộ lên một thời gian mà thím. Không biết cái này giải thích sao
https:// m.youtube.com/watch?v=VwclkIdxtlk
Nghiên cứu về kiếp trước có lâu rồi, nhưng mà nhiều trường hợp xộn lào quá nên người ta ko tin. :go:

tomzip

Reaction score
0
lenvozkduocdattenquadai said:
Tao có cách cho nó thân tàn ma dại ngay và luôn :sogood: không cần nó ăn hay uống gì, chỉ cần nó đưa 1 vật bất kì của nó cho tao

via vozForums for iPhone
thế mày đưa thời gian cụ thể đi.vd đưa cho mày 1 vật.trong vòng 1 tuần mày phải làm cho tao thân tàn ma dại..nếu trong vòng 1 tuần mà tao đéo bị gì thì mày thua.set kèo có người trung gian đàng hoàng.mày thích lấy cái đéo gì cũng được.tóc tai.quần áo.nước tiểu của tao cũng được

binhnhatd50

Reaction score
1
lenvozkduocdattenquadai said:

via vozForums for iPhone
không cần nhiều
chỉ cần vài chục củ sẽ có đầy người nhận kèo với mày
chỉ sợ khi đó mày mới là thằng đái ra máu đó :rofl::rofl::rofl:
nhìn tên nick đã biết trẻ trâu chưa trải sự đời