(tâm hự) chó chui gầm chạn chả sung sướng gì đâu các bác ạ

natri1991

Reaction score
0
Nói chung tôi cũng ko nghĩ là thích vụ này. Nhưng mà nếu là tôi lầm vào hoàn cảnh này tôi sẽ làm thân với ông bà già vợ bằng tình cảm. Đừng vụ lợi gì thì họ hiểu.

Chẳng tội gì. Vì họ giàu mà ông ghét họ. Nếu họ có ý khỉnh bỉ nhà mình thì mới thành chuyện.

Với cả có vấn dề là dân VN mình là ngừoi ko có tiền thì hay tự ti. Tôi ko nói đúng hay sai. Nhưng nhiều khi người giàu chưa khinh mình đã tự khinh mình rồi. Và xa lãnh người ta. Người ta có lỗi khi họ giàu, họ vươn lên?

Nếu như vợ ông có ý khinh nhà nghèo thì thành chuyện còn nó sướng quen rồi thì nó ko chịu dc khổ âu nó cũng kà chuyện bình thường. Tôi ko hiểu sao lại phải ghét nó rồi đường sau đường trước.

(((Y)))

Reaction score
0
Ivanka Marie Trump said:
Thằng lol bị ignore nói gì v mấy anh
Bạn ignore nó thì coi nó như cục phân bên đg, né ra mà đi. Quan tâm nó post gì thì tôi nghĩ bạn nên bỏ ignore nó đi và bật co với nó mỗi khi gặp trên này .:gach:

kykyky199

Reaction score
0
nói chung là tôn trọng vợ thì vợ tôn trọng mình. Tôn trọng ba mẹ vợ thì ba mẹ vợ tôn trọng mình. Đạo vợ chồng cái đầu tiên là cái đó. Nếu ko có thì xin dừng cuộc chơi, việc gì mà phải thế. Có công ăn việc làm, có sức khoẻ, tay chân lành lặn thì tự lo cho bản thân. Chứ lúc yêu nhau thì mọi thứ ko trao đổi trc ko lên tư tưởng từ trước thì đến lúc lấy nhau về mọi thứ vớ vẩn nó đổ ra thì nhức đầu lắm. Nếu em thương anh thì thương cha mẹ anh, và anh thương em thương cha thương mẹ em. Vậy thôi. Còn vật chất bên ngoài thì cả hai đứa cùng sắm sửa vung vén.
nhà vợ em cũng nghèo, nhà em thì khá hơn, em là con một mà trước mặt hai bên gia đình em vẫn tuyên bố ko lấy một đồng nào của gia đình để lại. Em ko thích tính dựa dẫm, tự mình làm ra mới trân quý, vợ em cũng đồng ý với quan điểm đó.
cưới nhau về cả hai cùng cày, cũng lo cho hai bên gia đình mặc dù nhà em thì ko cần điều đó, nhưng cũng phải làm. Làm cho vợ mình thấy quan điểm của mình, hai nữa là làm gương cho vợ.
Trong kết hôn, theo em nghĩ đàn bà mềm yếu thì đàn ông phải cầm trịch dây cương. thế thôi. Thớt cứ suy nghĩ.
Nên dành ra vài buổi nói chuyện trao đổi. Nếu giàu thì cùng giàu, nghèo thì cùng nghèo, vợ đồng ý thì ok tiếp ko thì dừng.

via vozForums for iPhone

daidam07

Reaction score
1
(((Y))) said:
Bạn ignore nó thì coi nó như cục phân bên đg, né ra mà đi. Quan tâm nó post gì thì tôi nghĩ bạn nên bỏ ignore nó đi và bật co với nó mỗi khi gặp trên này .:gach:
Thôi tao xin mày, đừng vẽ đường cho chó chạy nữa. Hãy cứ để nó ignore dùm tao..

Ivanka Marie Trump

Reaction score
0
(((Y))) said:
:gach: hoy mệt lắm mà hình như nó tàu nô hay gì đấy nên tôi mới ignore ... he he ... tôi thì ki muốn dành tg cho tàu nô

Thich Gay Su

Reaction score
1
Ivanka Marie Trump said:
:gach: hoy mệt lắm mà hình như nó tàu nô hay gì đấy nên tôi mới ignore ... he he ... tôi thì ki muốn dành tg cho tàu nô
vậy thì thôi, anh còn quan tâm nó nói gì nữa làm chi, anh cũng hãm đấy

Gửi từ Asus ASUS_Z008D bằng vozFApp

Viaipi_mvl

Reaction score
0
trungSL1998 said:
công nhận mấy bác yêu và cưới vợ giàu thái độ thay đổi hẳn so với thời cơ hàn
đúng là xã cơm áo gạo tiền :pudency: phận loser 30 đã nghèo yêu cô gái còn nghèo hơn.
Thằng bạn thì đời đưa đẩy yêu được con gái tiệm vàng, sang năm cưới, đời sang trang.
co hai cap sung said:
Thằng nào mà hay gáy to ở ngoài về nhà thường cun cút thôi :byebye:
Chả biết thế nào chứ thằng này mình thấy số đúng sướng, yêu con này từ hồi cấp 3. Hồi đh thằng này ở với mình thì nhà con kia trên Hà Nội 4,5 tầng cách nhà trọ mình và thằng này mấy trăm m. Bình thường nó chỉ đi học về nhà cày game, đến bữa vác chim sang nhà con kia ăn. Ăn xong con kia rửa bát rồi thằng này nện cái là về. Tắm xong quần áo cũng vứt con kia giặt. Giờ cưới xong sang ở nhà cao cửa rộng, khệnh khạng vs anh em lắm :chaymau:
2 đứa bằng tuổi sinh năm 87, thằng này học xong cũng nhà con kia xin việc cho lương nó khoe cũng 30 củ/ tháng.
Thật ra thì tiền nó nhiều thì kệ nó mình cũng chả quan tâm nhưng ghét cái kiểu cứ tinh tướng lúc thì bảo mình thế này thế nọ. Nhất đợt vừa rồi vợ mình có bầu nó thì cứ kêu mình kém đéo bảo đc vợ. Vì vợ có bầu mình toàn phải đưa đi đón về đi làm, trước khi cưới thì hay thì thoảng đi chơi bài bạc vs chúng nó. Sau mình bận ko đi đc thì nó lên mặt kêu vợ nó cũng bầu mà nó bảo 1 là 1 bảo 2 là 2. Đéo mẹ vợ nó bầu vs nghỉ đẻ toàn về quê nó phải chăm ngày đéo nào :chaymau:

Gửi từ Samsung SM-G935P bằng vozFApp

40tuoilayvo

Reaction score
1
Được cái lọ thì mất cái chai. Cuộc sống là phải đánh đổi. Gần nhà có thằng nhà cũng nghèo rớt mồng tơi lấy con kia nhà xe tiền bạc được chu cấp hết. Cái gì cũng có chỉ mỗi cái ko có tiếng nói. Nghĩ cũng khổ vãi

Gửi từ Sony G8441 bằng vozFApp

Te^Te^Te^

Reaction score
0
Nhà vợ không chê gì thì thôi. Lo với ngại gì. Đưgf sống theo kiểu đào mỏ là được. Nhà vợ có của mà nhờ là đc rồi chê gì nữa. Họ thương con họ thì họ cũng thương con rể thôi
via vozForums for iPhone

zendocoro

Reaction score
0
đi nhẹ nói khẽ cười duyên, sống giữ kẽ, học tập làm việc gì đó có tương lai rồi hẳn tính, đã yếu thế thì phải biết thời thế, chui rúc làm gì dựa vào thời thế mà sống thôi, căng cái não ra mà quán xuyến mọi chuyện xung quanh mình