Cần giúp đỡ Tại sao gắn SSD vào caddy bay bị giảm tốc độ

the_sun_1_6

Reaction score
0
De.thuong.qua said:
các bác cho e hỏi cái sao cái ổ quang của e có 1,5 Gb/s thôi @@ như thế này có gắn đc ổ SSD vào caddy bay ko ?
i539.photobucket.com/albums/ff360/rambo_v2n/Untitled_zps75227932.jpg
Gắn được chứ, cơ mà nó chạy max 1.5Gb/s thôi :gach:

De.thuong.qua

Reaction score
0
the_sun_1_6 said:
Gắn được chứ, cơ mà nó chạy max 1.5Gb/s thôi :gach:
hix, máy đời 2014 ui mà còn 1,5 Gb/s :">:"> chán v~:canny::canny:

dracula3020

Reaction score
0
huy11111 said:
Mình thì xài thế này, gắn SSD vào hộc ổ cứng, cái ổ cứng cũ không gắn Caddy Bay mà mua thêm Bộ Convert SATA to USB, cái ổ cứng thành ổ cứng di động siêu tiện lợi siêu đẹp luôn, vì dữ liệu to khi nào cần thì mới cắm ổ cứng đó vào thôi.
tốc độ thế nào bạn :chaymau:

HD@Voz

Reaction score
0
Nay vừa tậu thêm cái SSD cho con dell 3460, thớt bổ ích :beauty:

thefuture669

Reaction score
0
các bác cho em hỏi là cái chỗ cắm ổ dvd của e là sata 3 phải ko ợ

stapnes

Reaction score
0
ổ cứng mình bị lỗi ntn thì sửa ntn nhỉ
[/IMG]

forcesdx

Reaction score
0
dunglambay said:
Em vừa mua cái caddy bay ở Bảo An , nhờ bên đó gắn ổ ssd vào caddy bay luôn . Lúc gắn xong mở vài ứng dụng thấy nó load chậm hơn đôi khi bị đơ nữa , lúc trước chưa gắn vào em thấy nó chạy rất mượt không có hiện tượng đơ , em đã benchmark lúc chưa gắn và khi gắn vào rồi thì thấy tốc độ như nhau
Em bật task manager thì thấy disk average response time khi mở file excel nó nhảy lên 30000ms rồi trở về bình thường , lúc trước chưa gắn chưa xem kỹ ,giờ mới để ý tới
Thêm 1 cái nữa , lúc trước em chỉ dùng có mỗi ổ ssd thôi , boot windows trong 8s , giờ gắn vào caddy bay boot win mất 14s
Lỗi này là do caddy bay hả các bác ?
Chắc mai em đem lên đó kêu gắn lại như củ và đòi lại tiền , chứ dùng caddy bay như vậy thì bực mình quá
Bạn dunglambay cho mình xin số đt được ko? Mình có việc muốn nhờ bạn, cám ơn bạn nhiều

daucua001

Member
Reaction score
0
hi các bác. có bác nào còn ol đây không ? Máy mình dell e 6540 win 7 x64 có lắp 1 ssd,1 hdd vào candy bay. kiểm tra tốc độ đọc ghi của candy bay lắp hddthì 133mb/s. Mấy file excel mình để ổ canddyby hdd. thỉnh thoảng mình làm excel khi save file nó quay tít cảm giác như bị treo rất lâu. dù file đó mới làm hoặc file nhẹ. Không biết các bác có cách j để kiểm tra khi save file excel có thể biết được tốc độ đọc ghi của canddy bay ko ? và cách nào khắc phục được tình trạng trên ko ? thỉnh thoảng nó lại bị :(