Cần giúp đỡ Tại sao gắn SSD vào caddy bay bị giảm tốc độ

phu1994

Reaction score
0
kimdung990 said:
bác cho em hỏi như máy này là ổ dvd có hỗ trợ sata không ạ
p/s:cho mình hỏi tốc độ của sata1 là bao nhiêu vậy,thấp hơn sata2 nhiều không vậy bác

1.5Gbps > 3Gbps > 6Gbps

kimdung990

Reaction score
0
phu1994 said:

1.5Gbps > 3Gbps > 6Gbps
vậy cụ thể là ổ dvd hỗ trợ sata mấy vậy bác,và trường hợp này thì dùng caddy gắn ssd vào vào vị trí ổ DVD hay hơn gắn vào Slot HDD trong máy hay hơn hả bác:chaymau:

phu1994

Reaction score
0
kimdung990 said:
vậy cụ thể là ổ dvd hỗ trợ sata mấy vậy bác,và trường hợp này thì dùng caddy gắn ssd vào vào vị trí ổ DVD hay hơn gắn vào Slot HDD trong máy hay hơn hả bác:chaymau:
ổ DVD vẫn dùng SATA I.
SSD thì cứ phi vào hộc ổ cứng đi bác ạ

huy11111

Reaction score
0
Mình thì xài thế này, gắn SSD vào hộc ổ cứng, cái ổ cứng cũ không gắn Caddy Bay mà mua thêm Bộ Convert SATA to USB, cái ổ cứng thành ổ cứng di động siêu tiện lợi siêu đẹp luôn, vì dữ liệu to khi nào cần thì mới cắm ổ cứng đó vào thôi.

frozenboy

Reaction score
1
Có mỗi cái caddy bay mà lằng nhằng quá. Sata 2 và 3 chân kết nối khác j nhau mà caddy phải có switch chuyển nhỉ. Thấy 1 số loại switch đấy là bật tắt đèn ổ cứng mới lạ :surrender: Connector ODD và HDD thấy khác mỗi cấp nguồn ODD ít chân hơn thôi còn vẫn đủ 7 pin sata mà
HDD chuyển sang caddy bay thì khi lắc sensor trên main vẫn cảm nhận dc chứ sao mà các bác bảo mất chống sốc. Có chăng là ở caddy thì ko có cao su chống sốc như khe ổ cứng thôi:">

Mua 3 4 cái máy ở bảo an rồi không biết bên bác có chính sách giảm giá j ko, hoặc làm thẻ khách hàng như kiểu siêu thị chứ:shame:

k371

Reaction score
0
frozenboy said:
Có mỗi cái caddy bay mà lằng nhằng quá. Sata 2 và 3 chân kết nối khác j nhau mà caddy phải có switch chuyển nhỉ. Thấy 1 số loại switch đấy là bật tắt đèn ổ cứng mới lạ :surrender: Connector ODD và HDD thấy khác mỗi cấp nguồn ODD ít chân hơn thôi còn vẫn đủ 7 pin sata mà
HDD chuyển sang caddy bay thì khi lắc sensor trên main vẫn cảm nhận dc chứ sao mà các bác bảo mất chống sốc. Có chăng là ở caddy thì ko có cao su chống sốc như khe ổ cứng thôi:">

Mua 3 4 cái máy ở bảo an rồi không biết bên bác có chính sách giảm giá j ko, hoặc làm thẻ khách hàng như kiểu siêu thị chứ:shame:
thanks bác:beauty::beauty::beauty:

hoa75cr

Reaction score
0
Có bác nào biết caddy bay xịn giá nhiêu kh ah

ledat19121991

Reaction score
0
Các máy khác thế nào ko rõ nhưng riêng ThinkPad có cảm biến chống sốc gắn trên máy. Nó có nhiệm vụ phát hiện chuyển động của máy tính.
Nên cái chức năng chống sốc ko phụ thuộc vào HDD, cũng như vị trí đặt HDD ở đâu trên máy cả. laptop cứ di chuyển ngoài khoảng thiết lập là ra lệnh tạm dừng HDD thôi

De.thuong.qua

Reaction score
0
các bác cho e hỏi cái sao cái ổ quang của e có 1,5 Gb/s thôi @@ như thế này có gắn đc ổ SSD vào caddy bay ko ?
i539.photobucket.com/albums/ff360/rambo_v2n/Untitled_zps75227932.jpg