Tại sao CSTT lại ghi biên bản sang lỗi khác?

Takiya.Genji

Reaction score
0
Hình như mấy đ/c làm trực tiếp chỉ được phạt giới hạn 500k hay sao ý, trên mức này là phải cấp có thẩm quyền cao hơn ra quyết định xử phạt. Các đ/c linh động cho thế còn thắc mắc gì hihi :)

dangom2016

Reaction score
0
thddakmil said:
Cái loại. Nó đã châm chước như thế rồi còn muốn gì nữa. Ngược chiều thu bằng 3 hay 5 tháng. Phạt mấy triệu. Thích bị phạt như thế sao?
cái loại đéo biết luật lol j mở mồm như cóc ghẻ :sexy:

dangom2016

Reaction score
0
thddakmil said:
Cái loại. Nó đã châm chước như thế rồi còn muốn gì nữa. Ngược chiều thu bằng 3 hay 5 tháng. Phạt mấy triệu. Thích bị phạt như thế sao?
hoa ly tren ban tho said:
CSTT chỉ đc bắt lỗi dừng đỗ, hoặc ko đội nón bảo hiểm với ng đi xe máy, có quyền xử lý các vi phạm hành chính khi đi chung với CSGT. Việc bắt người đi ngược chiều là trái thẩm quyền, nên nó phải viết biên bản sang lỗi khác :chaymau:

Thớt đưa tiền nó ko lấy, 1 là đang chạy chỉ tiêu, 2 là nó chê ít :go::go::go:
phải như thím này chứ nhiều thằng page 1 chẳng biết cái lol j cũng mở mồm ra :sexy:

HiImClone

Reaction score
0
Muhaaaaa said:
Hôm nay em đi vào đoạn 1 chiều chỗ ngoại giao đoàn ra Phạm Văn Đồng, có 2 ông CSTT xồ ra bắt đi ngược chiều. Đúng là ngược chiều thật, đã có biển báo.

Em xuống xe xuất đủ giấy tờ, họ chìa ra nghị định 100 phạt từ 1tr5-2tr. Em xin 200k không được. Thế là họ lập biên bản lỗi ko mũ 250k ra kho bạc nộp và thu bằng.

Em muốn hỏi là sao ko lập bb hẳn lỗi đi ngược chiều nhỉ? Thế là họ du di hay có gì uẩn khúc?

Thống nhất lỗi ko mũ xong mới ghi bb nhưng ko ghi lỗi, kí xong mới ghi lỗi và đưa cho e là sao nhỉ?
vì họ k có thẩm quyền bắt phạt ngược chiều chứ sao

AlphaStrike

Reaction score
0
Cán bộ chỉ đc ra quyết định phạt k lập biên bản đối với cá nhân tới 250k

Sent from Samsung SM-A520F using vozFApp

DragonHero

Reaction score
0
mike fiens cho hỏi mình bị bắt lỗi ko đội mũ mấy lần, có lần thì viết biên bản bắt kí đầy đủ rồi đưa cho tờ liên 2, nhưng đóng phạt tại chỗ thì lại ko kí chỉ đưa cho tờ biên lai ko.
Lần sau mình rút kinh nghiệm chủ động hỏi biên lai và yêu cầu có kí thì tờ biên bản thì ko đưa.
Cả 2 trường hợp trên có đúng luật ko nhỉ?

coldworld

Reaction score
0
matran241091 said:
đi ngược chiều không được phạt thì ra luật làm gì thế:surrender::surrender:
Cảnh sát trật tự mà bạn. Quyền hạn khác cảnh sát giao thông chứ.

tieukhaitam

Reaction score
0
Muhaaaaa said:
Hôm nay em đi vào đoạn 1 chiều chỗ ngoại giao đoàn ra Phạm Văn Đồng, có 2 ông CSTT xồ ra bắt đi ngược chiều. Đúng là ngược chiều thật, đã có biển báo.

Em xuống xe xuất đủ giấy tờ, họ chìa ra nghị định 100 phạt từ 1tr5-2tr. Em xin 200k không được. Thế là họ lập biên bản lỗi ko mũ 250k ra kho bạc nộp và thu bằng.

Em muốn hỏi là sao ko lập bb hẳn lỗi đi ngược chiều nhỉ? Thế là họ du di hay có gì uẩn khúc?

Thống nhất lỗi ko mũ xong mới ghi bb nhưng ko ghi lỗi, kí xong mới ghi lỗi và đưa cho e là sao nhỉ?
Ngta nương tay cho rồi, còn vụ ký xong mới ghi lỗi phòng trường hợp ông chiêu trò, vì csat ghi lỗi sai thì ô đc phép ý kiến vào chỗ ý kiến ng vi phạm. Mà như thế thì khác gì ngta làm ơn mắc oán

via vozForums for iPhone

Ten Ten Ten Ten Ten

Reaction score
0
Muhaaaaa said:

học thêm tý luật đi bác , ngồi tý với tụi nó là nó tự cho đi thôi . Làm gì có quyền bắt cái ngược chiều này .

yeuvoso1

Reaction score
0
Sao hôm nay hiền thế ta,ko giống mọi hôm núp đầu xe tải ,hay là hôm nay thiếu bb