Tại sao CSTT lại ghi biên bản sang lỗi khác?

Muhaaaaa

Reaction score
0
Hôm nay em đi vào đoạn 1 chiều chỗ ngoại giao đoàn ra Phạm Văn Đồng, có 2 ông CSTT xồ ra bắt đi ngược chiều. Đúng là ngược chiều thật, đã có biển báo.

Em xuống xe xuất đủ giấy tờ, họ chìa ra nghị định 100 phạt từ 1tr5-2tr. Em xin 200k không được. Thế là họ lập biên bản lỗi ko mũ 250k ra kho bạc nộp và thu bằng.

Em muốn hỏi là sao ko lập bb hẳn lỗi đi ngược chiều nhỉ? Thế là họ du di hay có gì uẩn khúc?

Thống nhất lỗi ko mũ xong mới ghi bb nhưng ko ghi lỗi, kí xong mới ghi lỗi và đưa cho e là sao nhỉ?

quyen81

Reaction score
0
Muhaaaaa said:
Hôm nay em đi vào đoạn 1 chiều chỗ ngoại giao đoàn ra Phạm Văn Đồng, có 2 ông CSTT xồ ra bắt đi ngược chiều. Đúng là ngược chiều thật, đã có biển báo.

Em xuống xe xuất đủ giấy tờ, họ chìa ra nghị định 100 phạt từ 1tr5-2tr. Em xin 200k không được. Thế là họ lập biên bản lỗi ko mũ 250k ra kho bạc nộp và thu bằng.

Em muốn hỏi là sao ko lập bb hẳn lỗi đi ngược chiều nhỉ? Thế là họ du di hay có gì uẩn khúc?

Thống nhất lỗi ko mũ xong mới ghi bb nhưng ko ghi lỗi, kí xong mới ghi lỗi và đưa cho e là sao nhỉ?
Nó đã giảm phạt cho còn kêu la gì nữa..Muốn mất 2 củ hay 2 xị vậy :surrender:

thddakmil

Reaction score
0
Cái loại. Nó đã châm chước như thế rồi còn muốn gì nữa. Ngược chiều thu bằng 3 hay 5 tháng. Phạt mấy triệu. Thích bị phạt như thế sao?

coldworld

Reaction score
0
Ko nhầm vì họ ko dc phép phạt lỗi này. Chỉ dc phạt một số lỗi cho phép thôi.
Thứ 2 là nếu lỗi từ 250k trở xuống phải xé biên lai phạt tại chỗ, ko dc giữ giấy tờ. Bạn ko biết nên phải tự đi nộp phạt thôi.

IcyWind.ver2

Reaction score
1
Họ chỉ cần biên bản. Nên lỗi nặng hay nhẹ thì biên bản vẫn là biên bản. Tôi thì ko hay gọi điện nhờ vả. Vì c.a quận 9 thì cũng biết mặt hết. Nên bắt vào chỉ có xin bớt lỗi trong bb rồi đóng phạt tại chỗ thôi :byebye:

via vozForums for iPhone

matran241091

Reaction score
0
coldworld said:
Thứ 2 là nếu lỗi từ 250k trở xuống phải xé biên lai phạt tại chỗ, ko dc giữ giấy tờ. Bạn ko biết nên phải tự đi nộp phạt thôi.
đi ngược chiều không được phạt thì ra luật làm gì thế:surrender::surrender:

Honekawa Suneo

Reaction score
1
hồi trc dính 1 chiều khúc lê văn lương cũng bị nó khi ko mũ :adore: lần đầu bị vẫy vào xoắn hết cả dái :D:D

beakjiyoung

Reaction score
0
coldworld said:
Thế thì nhầm to rồi anh bạn ạ.

liberia2010

Reaction score
0
coldworld said:
Đi ngược chiều, hồi trước tầm năm 2017 hay 2018 gì đó tui ăn biên bản là 600k nhé.