Tại sao congdongcviet như bãi rác

ryajautb

Reaction score
35
Mình từng coi congdongcviet như là nơi phải đến mỗi khi gặp khó khăn trong việc code. Những năm gần đây xuất hiện những bài viết rác, comment rác.
Mình thực sự rất tiếc cho diễn đàn đó.
Mình. Chính mình vừa vào đó lập topic chửi tơi bời.
Không hả giận chút nào.
Mình không biết tại sao diễn đàn đó giờ trờ nên be bét như hiện giờ?

theghostofyou

Reaction score
0
dauhoi_8x said:
Mình từng coi congdongcviet như là nơi phải đến mỗi khi gặp khó khăn trong việc code. Những năm gần đây xuất hiện những bài viết rác, comment rác.
Mình thực sự rất tiếc cho diễn đàn đó.
Mình. Chính mình vừa vào đó lập topic chửi tơi bời.
Không hả giận chút nào.
Mình không biết tại sao diễn đàn đó giờ trờ nên be bét như hiện giờ?
Đâu phải mỗi chỗ này mà forum nào chả thế, ngay cái voz này chứ đâu
Nhớ hồi 2k6-2k10 lên forum nào cũng nói chuyện lịch sự, chứ giờ hở ra cái là chửi nhau :chaymau:

**Doremon**

Reaction score
2
Mình cũng thực sự tiếc cái congdongcviet, 1 4rums lập trình khá đầy đủ, sân chơi cho các anh em lập trình mà h vắng tanh, toàn bài viết đâu đâu, bây giờ mấy web viet nam về lập trình chả biết vào web nào nữa, cảm giác từ ngày có cái facebook là mấy 4rums bổ ích kiểu này chết sạch, trên face thì toàn mấy cái group lập trình lăng nhăng, ko đầu ko cuối, mem vào toàn hỏi bài, xin tài liệu, thảo luận toàn mấy cái basic quá mức mà ko gg, chả có mấy lão làng chia sẻ như xưa

Sent from 0xFF using vozFApp

hoanghung.smile

Reaction score
0
Giờ thì nhiều trang để học, có google để tìm hiểu....và những người giỏi người ta không có thời gian lê la diễn đàn đi giúp người nọ người kia. Đâu cũng vậy cả bác ơi :) Lúc thịnh lúc suy mà

Canh Ca

Reaction score
0
Lập trình thì bây giờ lên stackoverflow mà hỏi chứ ít người xài forum. Chịu khó trả lời trên stackoverflow để trau dồi kinh nghiệm, tích điểm, lên level, khi xin việc thì show trong CV cũng có cái lợi.

ryajautb

Reaction score
35
**Doremon** said:
Mình cũng thực sự tiếc cái congdongcviet, 1 4rums lập trình khá đầy đủ, sân chơi cho các anh em lập trình mà h vắng tanh, toàn bài viết đâu đâu, bây giờ mấy web viet nam về lập trình chả biết vào web nào nữa, cảm giác từ ngày có cái facebook là mấy 4rums bổ ích kiểu này chết sạch, trên face thì toàn mấy cái group lập trình lăng nhăng, ko đầu ko cuối, mem vào toàn hỏi bài, xin tài liệu, thảo luận toàn mấy cái basic quá mức mà ko gg, chả có mấy lão làng chia sẻ như xưa
Tôi có quan điểm và nhìn nhận cũng giống bạn. Lên các diễn đàn group trên face không thể tập trung nổi mà cũng không nghiêm túc giải đáp như trên 4rum.
Cũng không trách được, tay cầm điện thoại lướt lướt thì ai chịu #,{,},; ,$ được.
Mình vẫn nhớ những cái tên nổi tiếng bên cviet: mèo con lông vàng, ZStar, Điếu cày,itLove...

dauhoi_8x

Reaction score
1
theghostofyou said:
Đâu phải mỗi chỗ này mà forum nào chả thế, ngay cái voz này chứ đâu
Nhớ hồi 2k6-2k10 lên forum nào cũng nói chuyện lịch sự, chứ giờ hở ra cái là chửi nhau :chaymau:
Ngày đó lên voz toàn gọi thím xưng em. Cũng ngộ ngộ.:gach:

ltqsoft

Reaction score
0
Canh Ca said:
Lập trình thì bây giờ lên stackoverflow mà hỏi chứ ít người xài forum. Chịu khó trả lời trên stackoverflow để trau dồi kinh nghiệm, tích điểm, lên level, khi xin việc thì show trong CV cũng có cái lợi.
Tích điểm trên stackoverflow run tay thôi rồi, vì nhìn vào mấy bài trả lời đã có sẵn thấy ngu người luôn... :stick: