Tài sản , thu nhập bao nhiều thì mới dám mua con c300 trở lên

desired02

Reaction score
0
Mình ở quê, có nhà rồi, thu nhập 50tr/tháng mà cũng chẳng dám mua con morning xài, tại cv cũng ko cần phông bạt đi loang quanh trong xóm thì xe máy là đủ, đi xa thù thuê xe, dành dụm cả năm dư ra vài trăm tr cũng chẳng đủ mua xe, thôi để tiền đó mua thêm đất hay hơn, khi nào thật dư dả trong tay tầm vài chục tị mới dám nghĩ đến chuyện mua xe
Sent from my iPhone using vozForums

nth0401

Reaction score
1
EmMuonLamHuyenThoaiVoZ said:
hài nhất là đoạn có 500tr kêu vay thêm 1-1.5 tỏi để mua mer rồi nuôi nó, nội cái tiền lãi cũng đủ đè chết mẹ rồi. đúng kiểu tư vấn của tụi sale: "anh cứ vay đi, thoải mái lắm". dm đéo tính tới phòng thân hay j, mua con xe xong về đắp chiếu. còn bảo đi bảo dưỡng xe mà rẻ thì chứng tỏ đéo bao giờ đc ngồi lên 4b chứ ở đó mà chém gió.
như ông trên bảo, có 2t mua mer, mỗi tháng thu nhập 30 củ mua thì còn đc, nhưng chơi kiểu đó là bạt mạng. cuộc sống có lường trc đc j, dồn hết thu nhập nuôi con xe, tới lúc xảy ra chuyện con xe giúp ích j đc cho mình?

người bỏ 2 tỏi mua mer thì ko hẳn ts có 2-30 tỏi, có 5-7 tỏi thôi mua cũng đc, cũng dư dả. người có 2 tỏi thì mua mấy con tầm 7-800 hay 1 tỏi là ổn. ko nhất thiết phải theo công thức x10 x100 ts. mua con xe là để nó phục vụ mình, đừng để mua xe mà mình phục vụ nó. tư duy của mấy thằng sale xe là đủ doanh số chứ đéo bao giờ có tâm cho khách hàng, mặc dù có nhưng rất ít sale có tâm.
Tôi mệt a quá. a có sẵn 500 củ đi rồi tôi dẫn a đi lấy Mer. tháng trả hơn 8 củ thôi cái gì mà tiền lãi đè chết lum la vậy a. Mà a nhắm là tháng nào cũng phải cúng 5-10tr tiền bão dưỡng ko. a lấy sedan chạy offroad hay gì vậy?

Reaction score
0
nth0401 said:
Tôi mệt a quá. a có sẵn 500 củ đi rồi tôi dẫn a đi lấy Mer. tháng trả hơn 8 củ thôi cái gì mà tiền lãi đè chết lum la vậy a. Mà a nhắm là tháng nào cũng phải cúng 5-10tr tiền bão dưỡng ko. a lấy sedan chạy offroad hay gì vậy?
tôi có xe sẵn nên tôi ko có nhu cầu và tôi đéo bao giờ chơi mua xe trả góp. anh làm như tôi chưa từng đc tư vấn mua xe trả góp vậy? vay 300 mỗi tháng đã trả lãi vốn là 6tr, vay 1 tỏi trả hàng tháng đã là 18-20 củ. thế thì vay kiểu j mà 1-1.5 tỏi mà trả hàng tháng 8 củ vậy a? à mà tôi đang nói xe mới nhé, đừng lôi xe cũ vào. mà tôi bảo phải bảo dưỡng ngốn hết mẹ 5-10 củ là đúng ko? nãy anh cãi lắm mà, đó là sedan hạng B C bình thường nhé, chưa nói tới mer :">

Gau Mimosa

Reaction score
0
ArterNis said:
30tr nhàn rỗi thì nuôi ổn, nhưng cuộc sống sau khi có xe nó đâu chỉ loanh quanh vs con xe đâu nhỉ. Dự tính 30 củ đó chỉ dùng cho con xe chắc?

Câu hỏi của thớt là thu nhập 30củ/ tháng. Thu nhập của hắn chỉ mới bấy nhiêu, có thêm căn hộ để ở. Điện nc sinh hoạt, ăn uống, chơi bời, tình phi, hỗ trợ OBZ, để dành đau ốm bệnh tật các kiểu thì C300 ko phải là lựa chọn thông mình :go:

Còn hắn thích, hắn nhích hoặc vay thêm để nhích rồi trả góp. Chả ai cấm cản, nhưng sống kiểu đó thì hơi bạt mạt, thế cho vuông :)

CS còn nhiều thứ phải lo lắm, nếu bận tâm với mấy khoản đó thì không nên
Mà tôi là người thực dụng nhé

Smile Smile

Reaction score
0
- vios ngon, bổ, rẻ quốc xe của anh em voz. Máy móc lành, ít hỏng vặt, bảo trì ít tốt kém. Tiền còn dư để dành mà đầu tư, chăn gái đi mai phen

Sertyyy

Reaction score
2
theo tôi tính toán thì tài sản nên x10 giá trị xe bạn muốn mua, con C300 lăn bánh >2 tỷ thì tổng ts ít cũng phải 20 tỷ mới nên chơi, hoặc = tổng thu nhập hàng năm của bạn. Mỗi năm nếu làm dư đc tầm 2 tỷ thì cũng đc. Hiện tại mình cũng ở mức này cả về ts và thu nhập hàng năm, nhưng vẫn cảm thấy chưa đủ thoải mái để đi 1 con xe >2 tỷ, dù rất thích em Merc E200 sport. Mua thì ok, nhưng ngại chi phí bảo trì, bảo quản, rồi chi phí cuộc sống linh tinh tăng lên thêm đáng kể đi theo nó. Ít nhất cũng phải thêm 2-3 năm nữa, nếu thuận lợi mới dám chơi.

xin dung ban em

Reaction score
0
buppy said:
Mua xe cũ 2008 cũng rẻ mà nhớ dành vài trăm dành túi khi xe có vấn đề nhé.
Ông dượng t đi c250 2008 đậu xe bị xe nào húc móp đít bể đèn hậu vô hãng sửa 90tr

Sent from Xiaomi Redmi K20 Pro using vozFApp
vcc:waaaht::waaaht::waaaht::waaaht::waaaht:

dohoanghai

Reaction score
0
EmMuonLamHuyenThoaiVoZ said:
hài nhất là đoạn có 500tr kêu vay thêm 1-1.5 tỏi để mua mer rồi nuôi nó, nội cái tiền lãi cũng đủ đè chết mẹ rồi. đúng kiểu tư vấn của tụi sale: "anh cứ vay đi, thoải mái lắm". dm đéo tính tới phòng thân hay j, mua con xe xong về đắp chiếu. còn bảo đi bảo dưỡng xe mà rẻ thì chứng tỏ đéo bao giờ đc ngồi lên 4b chứ ở đó mà chém gió.
như ông trên bảo, có 2t mua mer, mỗi tháng thu nhập 30 củ mua thì còn đc, nhưng chơi kiểu đó là bạt mạng. cuộc sống có lường trc đc j, dồn hết thu nhập nuôi con xe, tới lúc xảy ra chuyện con xe giúp ích j đc cho mình?

người bỏ 2 tỏi mua mer thì ko hẳn ts có 2-30 tỏi, có 5-7 tỏi thôi mua cũng đc, cũng dư dả. người có 2 tỏi thì mua mấy con tầm 7-800 hay 1 tỏi là ổn. ko nhất thiết phải theo công thức x10 x100 ts. mua con xe là để nó phục vụ mình, đừng để mua xe mà mình phục vụ nó. tư duy của mấy thằng sale xe là đủ doanh số chứ đéo bao giờ có tâm cho khách hàng, mặc dù có nhưng rất ít sale có tâm.
Ủa, nói bảo dưỡng rẻ là chưa được ngồi lên 4b hả bạn? Xàm dữ
Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp