Tài sản , thu nhập bao nhiều thì mới dám mua con c300 trở lên

ArterNis

Reaction score
5
caberryvn1234 said:
mấy thằng xao lol đó thím. Mẹ xe giờ nó phổ thông rồi, thích có đk thì múc lăn tăn làm cl j mất thời gian thím thớt. :gach::gach: xe mới thì yên tâm bảo hành hãng 100k or 2,3 năm cơ mà. Xe mới thì lo đéo gì hư hỏng vặt được, ngoài ra thì tiền xăng đỗ xe nếu ko có chỗ đỗ. Nói chung rẻ với thu nhập 30 củ 1 tháng của thím. mua xe mới đc tặng bảo hiểm, đăng kiểm rồi. đổ xăng chạy thôi 1,2 năm sau lo mấy cái đó. Bảo trì 5000km thì Sale nó đt nhắc mà
Đang chạy con gì mà hổ báo thế phen :)

Nêu quan điểm đc rồi, sao lại lồi lõm :sexy:, oto h đã phổ thông là đúng. Nhưng mer nó xếp chung mâm vs phổ thông lúc nào. 1 Con xe hạng C giá trải từ 1.5 đến hơn 2 củ, gấp 2-3 lần mấy con dòng C đến từ Nhựt - Hàn mà bảo là phổ thông sao phen :)

accost said:
À nếu mà có chỗ như ở tỉnh hoặc ngoại thành thì đúng là ko mất gì thật. Mình tính là tính với đk bình thường thì con morning cũng mất 1-1tr2 tiền gửi nếu nhà ở khu trung tâm HN rồi. Mà nuôi con morning thì đơn giản nhưng chơi xe Đức nó khác bọt lắm. Mấy con xe cỏ morning, spark đi sửa nhẹ nhàng thì có khi con nhẹ hơn mấy con piaggio nát chị em phụ nữ đi.
1 con Picanto ở ngoại thành Sài gòn hiện giờ giữ bãi cũng loanh quanh 1.2~1.5tr/ tháng

Nói chung nuôi xe trong nội thị nó khác biệt lắm khoan nói đến mấy e tiểu thư từ Đức :go:

vucuongevn

Reaction score
0
30 củ đủ nuôi xe rồi nha. Còn mua xe thì tiền nhiều nguồn bác cứ mạnh dạn đi. Còn mua xe đc tặng bảo hiểm thì đéo có đâu bác nhé. Nó tặng cho cái trách nhiệm dân sự 480k là may, đăng kiểm nó nộp hộ cho 1 năm, nợ năm rưỡi. Lần sau đi đăng kiểm nó thu 5 củ lận =))

enragon

Reaction score
0
duygl83 said:
Thường con xe chắc 1/10 tổng tài sản,còn đám có ngàn tỷ như qua vũ thì ko tính,với đám phông bạt vay để mua nữa
thế là phải nửa triệu $ mới được mua C hả anh.
Tính ra tôi đi con xe máy cũng hơi hoang nhỉ

:sosad::sosad:

boncailan1

Reaction score
0
01652228334 said:
30 củ / tháng , có 1 chung cư thì có nổi không mấy thím

Mấy thím tập trung vào câu hỏi của topic đi . đừng tập trung vô con số 30 củ của em
muốn có tiền xúc Mẹc, xúc BMW, Audi thì bơi vào

vozforum.org/showthread.php?t=7392935

OohOlala

Reaction score
0
Vl các bố trên này toàn ko đi ô tô mà hoẵng như thật, lại còn mấy ông "30 củ mà đòi đi xe hơi".

Thôi chủ thớt up bài này sang bên Otofun hoặc OFFB thì hợp lý hơn đấy, up bên này lại còn F17 nữa thì chắc sang tháng lại mua Vision đi đấy :v

medusa

Reaction score
0
Nói chung thích thì cứ quất thôi còn hơn để tiền mua linh tinh .

Tính cụ thể ra , nếu xe chỉ đi trong phố thì 1 tháng rơi vào tầm 1500km .

C300 tiêu hao khoảng 100km/11l .

Bảo dưỡng định kì dưới 3 vạn thì mỗi lần rơi vào 15-20 củ . Đi càng lâu thì cac chi tiết thay càng nhiều

Đâm quẹt va chạm thì hên xui .

Dòng C cũng lành nên ko xoắn lắm đâu

Với mức lương 30 củ độc thân thì mình nghĩ nuôi đc
.

Đừng nghe mấy thanh niên khổ dâm kêu phải có mấy chục tỉ mới dám mua , có điều kiện vs thích thì xúc chứ mấy thanh niên ấy khổ dâm quen rồi

nth0401

Reaction score
1
Thôi chán chả buồn quote các bạn nào nói 30/tháng ko đủ nuôi mer... Tôi chốt thế này cho vuông 30/th dư sức nuôi. còn các a nào cứ cãi phải tốn 5-10 củ bảo trì plapla thì do a chạy ngu. mình mua xe đắc tiền mà chạy kiểu phá xe tới độ đi bảo dưỡng tốn 5-10 củ thì mua mẹ nó xe lu mà chạy. còn a nào nói 500củ ko đủ mua mer trả góp thì l.h tôi 0902620989. tôi giúp cho mua tháng trả tầm hơn 8củ tiền góp + cho thuê bãi có mái che 1.5/th luôn cãi nhau làm éo gì. à mà tôi cũng chưa thấy ai mua mer đi lái taxi cả mà tháng tốn 4-5tr tiền xăng

kpvnzz

Reaction score
0
Vote ngay ford ranger or nissan navara nhé. vừa rẻ lại còn chở đc hàng, đi offroad cũng sướng