Tài sản , thu nhập bao nhiều thì mới dám mua con c300 trở lên

leohartx

Reaction score
0
chưa có thì ao ước, mới có thì sướng vì vừa được thỏa mãn, 1 thời gian hết thỏa mãn thì nó chỉ là công cụ, một món đồ. mà là công cụ thì kiếm cái nào nó hầu mình ấy, đừng hầu ngược nó.
ở đây mấy bạn kêu nuôi nó tốn chắc tính cả khấu hao và trượt giá hàng năm. chứ dùng bt mấy con xe lành thì chỉ đổ xăng với gửi xe, rồi bảo trì theo mốc 10k, 20k... họa hoằn va quệt hay lắp thêm đồ thì k nói. bản thân mình tháng hết có tầm 1tr xăng , 1tr2 gửi xe là 2tr2.
à còn đăng kiểm vài năm một lần, mỗi lần vài tr, đã nghỉ mua bảo hiểm .

GTN.Zeus

Reaction score
0
duygl83 said:
15tr 1 năm cho còn nguyên 15tr thì đc 180tr nhịn 7 năm liên tiếp mua đc con xe :go:
Chắc cứ cuối tháng bốc họ con đề 1 phát thôi. Chứ đợi 7 năm chắc con nó vào lớp 1 rồi =))))

GTN.Zeus

Reaction score
0
†h€†ru†h said:
có C200, thằng khác vác Pọt chơ ra thì nó có bỏ thớt lấy thằng kia không :gach:
Em đang cố lấy 1 lý do để cố gắng các bác ạ. Tuổi trẻ mà, đéo có mục tiêu thì nhàm chán vcc :look_down::look_down::look_down:

stone123

Reaction score
0
30 củ,nuôi xư giỏi 10 củ/ tháng căng đét,làm ,20tr tiền dư thì cc gì không dám đi vậy

caberryvn1234

Reaction score
1
leohartx said:
chưa có thì ao ước, mới có thì sướng vì vừa được thỏa mãn, 1 thời gian hết thỏa mãn thì nó chỉ là công cụ, một món đồ. mà là công cụ thì kiếm cái nào nó hầu mình ấy, đừng hầu ngược nó.
ở đây mấy bạn kêu nuôi nó tốn chắc tính cả khấu hao và trượt giá hàng năm. chứ dùng bt mấy con xe lành thì chỉ đổ xăng với gửi xe, rồi bảo trì theo mốc 10k, 20k... họa hoằn va quệt hay lắp thêm đồ thì k nói. bản thân mình tháng hết có tầm 1tr xăng , 1tr2 gửi xe là 2tr2.
à còn đăng kiểm vài năm một lần, mỗi lần vài tr, đã nghỉ mua bảo hiểm .
mấy thằng xao lol đó thím. Mẹ xe giờ nó phổ thông rồi, thích có đk thì múc lăn tăn làm cl j mất thời gian thím thớt. :gach::gach: xe mới thì yên tâm bảo hành hãng 100k or 2,3 năm cơ mà. Xe mới thì lo đéo gì hư hỏng vặt được, ngoài ra thì tiền xăng đỗ xe nếu ko có chỗ đỗ. Nói chung rẻ với thu nhập 30 củ 1 tháng của thím. mua xe mới đc tặng bảo hiểm, đăng kiểm rồi. đổ xăng chạy thôi 1,2 năm sau lo mấy cái đó. Bảo trì 5000km thì Sale nó đt nhắc mà

caberryvn1234

Reaction score
1
accost said:
Ở TP phải tính thêm tiền bãi đỗ xe nữa thím. Còn mấy còn dòng A thì chi phí bảo trì bảo dưỡng ko cao lắm, xe mới thì đổ xăng chạy thôi. Tính 5 củ cho xông xênh vì nhu cầu đi lại từng người khác nhau.
nói thím đừng chửi mình ngu chứ mình đi xe cỏ, hyundai or kia, toy, mazda vứt mẹ ở gần vỉ hè, có hôm ngồi quán cf vỉa hè quen vút đó từ sáng đến tối luôn. Chắc thấy xe ghẻ nó đéo thèm phá.:beauty::beauty::beauty:

KidPop

Reaction score
0
Hoangkh' said:
Thu nhập 30tr/1 tháng mà đòi mua Tucson, CrV :surrender:
Nếu có xe sẵn . Sống đơn côi thì vẫn vô tư mà
via vozForums for iPhone

KidPop

Reaction score
0
nth0401 said:
A liệt kê thử hộ tôi lương 30 chỉ đủ sống dư dả 1 tẹo là dư thế nào?:sogood:
Nếu vợ con chưa nhà ở thuê mướn vợ nội trợ thì chỉ đủ nuôi gia đình thôi bác ạ r tiết kiệm cho con nó sau này còn học đh , thất thế có tí cho nó làm ăn . Thực sự thì 30tr chỉ đủ chi trả hợp lí cho gia đình . Còn nếu vợ làm ăn có . Thì vs 30tr có tiền mua xe thì cứ quất thôi . Chỉ có xui hư thì mới tốn nhiều tiền chứ tiền xăng dầu bảo trì thì có bao nhiêu đâu mà phải lăn tăn . Mệt não tí thôi

via vozForums for iPhone

01652228334

Reaction score
0
Mấy thím tập trung vào câu hỏi của topic đi . đừng tập trung vô con số 30 củ của em

Gửi bằng vozFApp

accost

Reaction score
0
caberryvn1234 said:
nói thím đừng chửi mình ngu chứ mình đi xe cỏ, hyundai or kia, toy, mazda vứt mẹ ở gần vỉ hè, có hôm ngồi quán cf vỉa hè quen vút đó từ sáng đến tối luôn. Chắc thấy xe ghẻ nó đéo thèm phá.:beauty::beauty::beauty:
À nếu mà có chỗ như ở tỉnh hoặc ngoại thành thì đúng là ko mất gì thật. Mình tính là tính với đk bình thường thì con morning cũng mất 1-1tr2 tiền gửi nếu nhà ở khu trung tâm HN rồi. Mà nuôi con morning thì đơn giản nhưng chơi xe Đức nó khác bọt lắm. Mấy con xe cỏ morning, spark đi sửa nhẹ nhàng thì có khi con nhẹ hơn mấy con piaggio nát chị em phụ nữ đi.