WindyydniW

Reaction score
0
Chia tay đi, đừng yêu bằng hoặc hơn tuổi nữa. Mình còn chưa lo được thì đòi lo được cho ai. Đôi khi từ bỏ lại là lựa chọn tốt nhất cho cả 2. Chứ lấy về em ý có làm sao thì cũng chịu áp lực từ gia đình bạn, đéo hạnh phúc đâu

Được gửi từ iPhone XXX - vozForums

bdt195

Reaction score
1
WindyydniW said:
Chia tay đi, đừng yêu bằng hoặc hơn tuổi nữa. Mình còn chưa lo được thì đòi lo được cho ai. Đôi khi từ bỏ lại là lựa chọn tốt nhất cho cả 2. Chứ lấy về em ý có làm sao thì cũng chịu áp lực từ gia đình bạn, đéo hạnh phúc đâu

e cũng nghĩ như thím, tự nhủ thế nhưng khi nghĩ đến gấu là mình lại cảm thấy day dứt, k muốn từ bỏ vì yêu cũng lâu cũng nhiều kỉ niệm. Có lúc lại nghĩ sau này còn ai yêu mình, hiểu mình luôn ở bên cạnh mình như thế nữa không, liệu mình có thể quên đi mà y ng khác k hay trong lòng vẫn có hình bóng ấy

uranium235

Reaction score
0
Có hiểu câu "lấy vợ xem tông, lấy chồng xem giống" ko vậy. Cái gen kia là "giống" đấy. Lẩy vợ thì quan trọng là cái tông ti họ hàng kia có gia giáo nề nếp ko kìa

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 3 bằng vozFApp

ot1995

Reaction score
0
Khuyên thớt nếu người con gái ấy thực sự yêu thím và dành vả thanh xuân cô ấy cho thím rồi với ngay cả bản thân thím cũng vẫn còn rất yêu người ta thì nên cưới đi thôi. Công việc hay sự nghiệp có thể thay đổi nhưng tình cảm mà hai thím có được với nhau thì không dễ gì mà có đâu. Yêu nhau bằng tuổi vốn dĩ con gái đã chịu thiệt thòi hơn nhiều rồi bạn ấy chấp nhận tức là bạn ấy cũng yêu thím nhiều lắm đó :pudency: Ps: mình cũng 95 nyc cũng 95 mới chia tay 1 tháng trước lỗi từ mình thím nghĩ kỹ đừng để sau này hối hận luôn nhớ là tình cảm và lí trí đều phải song hành đừng hành động mà chỉ biết đến lí trí.

Gửi từ Xiaomi MI 8 Lite bằng vozFApp

WindyydniW

Reaction score
0
bdt195 said:
e cũng nghĩ như thím, tự nhủ thế nhưng khi nghĩ đến gấu là mình lại cảm thấy day dứt, k muốn từ bỏ vì yêu cũng lâu cũng nhiều kỉ niệm. Có lúc lại nghĩ sau này còn ai yêu mình, hiểu mình luôn ở bên cạnh mình như thế nữa không, liệu mình có thể quên đi mà y ng khác k hay trong lòng vẫn có hình bóng ấy
Vấn đề là bạn ở đây ko lắm thế chủ động, không tài giỏi, không thuyết phục được gia đình, không đủ để lo cho vợ con 1 cuộc sống đầy đủ nếu tự lập, nên lấy về thì khổ cả 2 hiểu ko, chưa kể đến lúc ốm đau bệnh tật. Nhưng thôi người trong cuộc mà, t có khuyên thế nào cũng vô ích thôi. Tự suy nghĩ cân nhắc đi

bdt195

Reaction score
1
thuybien said:
chính xác bệnh di truyền là bệnh gì ?
kiểu người gầy gò hom hem, có bệnh về hô hấp ấy bác, k biết di truyển thế nào mà cả ông nội, bác, bố gấu đều vậy