SMP Fallen

Reaction score
0
Cũng đang như bác. Đang quen em kia mà ẻm mắc bệnh di truyền. Giờ ko biết sao :stick:

bdt195

Reaction score
1
handoi said:
Gớm, cái sự nghiệp của mày chắc là thay đổi thế giới hay sao mà làm như to tát lắm.

Cưới về nó không cho mày làm chắc mà lý do lý trấu vãi cả cứt ra.

Rất ghét những thằng nói bỏ ny, ko cưới sớm để lo cho sự nghiệp trước. Trong khi sự nghiệp của chúng mày cũng đéo ra đâu vào đâu.

Sự nghiệp và vợ con chả liên quan buồi gì nhau hết
k phải chuyện mỗi sự nghiệp đâu thím :pudency:

seto040491

Reaction score
0
bdt195 said:
Chào các bác, đầu tiên xin chúc mọi người một năm mới nhiều sức khỏe và thành công
Chuyện là e đang có tâm sự chuyện tình cảm muốn chia sẻ và mong các bác tư vấn
E và gấu bằng tuổi sinh năm 95, đã yêu nhau một thời gian tương đối dài, nhưng vì nhiều lý do, từ gia đình (nội ngoại nhà em) phản đối, mẹ e cũng từng gọi điện riêng cho e ấy bày tỏ ý k ưng, rồi công việc của 2 đứa (e làm it còn e ấy làm gv mầm non, đều đang làm ở Hà Nội), e thì xác định ở HN nên cần vài năm để xây dựng sự nghiệp chứ k nghĩ đến chuyện cưới sớm, rồi mấy chuyện mâu thuẫn 2 đứa mà e quyết định chia tay nhưng thực ra vẫn còn y nhiều, không liên lạc cũng được hơn tháng rồi. Thời gian vừa rồi về nghỉ tết có gặp lại e ấy nhận ra tình cảm cả 2 dành cho nhau vẫn còn nhiều, trong suy nghĩ mình lại muốn quay lại, muốn cố gắng thêm lần nữa, hôm đi chơi cùng lớp e ấy còn khóc nữa :sosad: sau đấy 2 đứa lại nói chuyện, rồi e ấy nói với mình nếu xác định tương lai và muốn quay lại thì e ấy vẫn chờ nhưng nếu k thì tất cả nên chấm dứt lại. Mấy hnay e suy nghĩ nhiều lắm, nhờ các bác tư vấn e nên làm sao đây.
Quất đức! Mấy thằng trên méo có đức tí nào.
Nếu yêu thật thì trở lại thôi bạn. Kiếm đc người yêu mình thật lòng khó lắm đó
Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp

duogdag

Reaction score
0
nhưng mà thấy tình cảm của nhau như thế nào, chứ đừng để sau này thỏa mãn sự nghiệp, mới lại đi kiếm hạnh phúc, còn nhỏ làm giáo viên mần non thì đảm đang, chịu khó, chăm con tốt còn muốn gì nữa

lisatthu35

Reaction score
0
dắt đi khám tổng quát nếu không có bệnh tật gì thì triển thôi bác , người tính không bằng trời tính đâu , kiếm lựa cho kĩ vào rồi ko hợp cũng ly dị thôi , bác ko thấy bao nhiêu thread ly dị chỉ vì tính cách ko hợp nhau sau khi cưới à , sống hợp với nhau là ngon rồi ...

bdt195

Reaction score
1
duogdag said:
nhưng mà thấy tình cảm của nhau như thế nào, chứ đừng để sau này thỏa mãn sự nghiệp, mới lại đi kiếm hạnh phúc, còn nhỏ làm giáo viên mần non thì đảm đang, chịu khó, chăm con tốt còn muốn gì nữa
cả 2 vẫn còn y nhau, e cũng biết tim được người yêu mình rất khó nhưng cứ bất chấp rồi khổ con nhà người ra cũng k hay :sosad:

duogdag

Reaction score
0
Thím cho lý do để ae bít tại sao, mới share quan điểm dc chứ
bdt195;150620568 said:
cả 2 vẫn còn y nhau, e cũng biết tim được người yêu mình rất khó nhưng cứ bất chấp rồi khổ con nhà người ra cũng k hay :sosad:

Nhaemcotivi

Reaction score
0
Thằng cháu trong họ lấy 1 em k xinh xắn gì, nhà lại nghèo, bị bệnh gì tuyến yên ý nên khó có con, chữa mất 400tr mới đẻ được, đẻ con ra thì cũng ốm lay lắt chữa mất hơn trăm nữa

Gửi bằng vozFApp

Mr.Survivor

Reaction score
0
SMP Fallen said:
Cũng đang như bác. Đang quen em kia mà ẻm mắc bệnh di truyền. Giờ ko biết sao :stick:
Gấu tôi cũng bị bệnh bướu cổ ( viêm tuyến giáp) di truyền. Không biết có ảnh hưởng nặng nề không

Được gửi từ iPhone seX - vozForums

bdt195

Reaction score
1
duogdag said:
Thím cho lý do để ae bít tại sao, mới share quan điểm dc chứ
[/quote]

như post đó bác, giờ em đang suy nghĩ giữa 1 bên là tình yêu, 1 bên là gia đình, hôm bữa có nói chuyện với bố, tuy không phản đối gay gắt nhưng khuyên e nên dừng lại và muốn e suy nghĩ cho kĩ vì nhà điều kiện chỉ bình thường, sau này em gái e đi học rồi chuyện mua nhà cửa vợ con các thứ cũng k hỗ trợ được nhiều chủ yếu là em, nói cũng chỉ có 1 đứa con trai là em và 1 đứa con dâu nên chọn sao để cả e và bố mẹ không phải hối tiếc, cũng phân tích gia cảnh 2 bên và sức khỏe các thứ mà sau này sẽ khá vất vả. Hồi đi học mọi người cũng có nói rồi nhưng hồi đó e nghĩ kiểu mặc kệ, giờ đi làm rồi càng nói nhiều hơn ( bên nội nhà e 10 gia đình, bố e là con thứ 9, bên ngoại thì 8).
Em thì mới ra trường, đi làm gần 1 năm, khởi đầu có vẻ tương đối ổn nhưng tương lai chưa chắc thế nào, gấu thì làm mầm non, thu nhập cũng hơi thấp nếu ở ngoài HN (tháng đc cỡ gần 5tr dạy trường tư làm từ 7h/7h30 đến 5h30/6h, cả thứ 7), 2 đứa lại bằng tuổi (95) nên bảo gấu đợi như thế thêm 1-2 năm nữa e cũng không nỡ, bác bảo em yêu mà tính toán cũng được nhưng những vấn đề như thế đúng là không suy nghĩ cho kỹ không được.