vanhieu89

Member
Reaction score
0
madocthan said:
"Về lượng thì đám trâu 1060 3GB/6GB chắc cũng đủ cân đám AMD rồi" Là mình hiểu bạn hiểu thị trường trâu thế nào rồi.
p/s: biết ít thì đừng có nói như thánh phán
Mình ko so số lượng trâu cày coin mà là số lượng trâu cày người dùng mua về dùng nhé (nó mới là cái cần quan tâm ở cái thread này) :chaymau:

Và mình nghĩ số người mua chỉ riêng đám 1060 3GB/6GB chắc cũng chả kém đám AMD kia đâu :chaymau:

Đơn giản vì ngoài cái voz này thì mấy ai thích chọn trâu đội đỏ khi quan niệm nóng và ăn điện (như 1060 ~ 120W còn 580 tầm 200-250W như nhiều người nói), đi kèm với nó là công suất PSU cần để dùng 580 trong mắt của người dùng phổ thông. Cứ nhìn qua phổ biến như mấy nhóm mua bán linh kiện trên face là rõ thôi :go:

Chưa kể đám hàng net mua cả lô hàng chục cái toàn Nvidia chứ mấy ai chọn AMD :"> Nói số lượng 1060 ngang dễ còn là nể mặt rồi :go:

zajqn2

Reaction score
0
Trâu nào thì chã có con lỗi. Card bt mua về chạy có 3,4 tiếng 1 ngày còn lỗi nói chi hàng cày 24/24 .
Với lại anh em trên này toàn mua trâu đỏ. 1 con rx580 8Gb giờ giá sợ còn chưa bằng đc con 1060 3gb ấy chứ :canny:
Đang thấy trâu bọn NVDIA giá ảo lòi luôn

tongtieudau

Reaction score
0
vanhieu89 said:
Mình ko so số lượng trâu cày coin mà là số lượng trâu cày người dùng mua về dùng nhé (nó mới là cái cần quan tâm ở cái thread này) :chaymau:

Và mình nghĩ số người mua chỉ riêng đám 1060 3GB/6GB chắc cũng chả kém đám AMD kia đâu :chaymau:

Đơn giản vì ngoài cái voz này thì mấy ai thích chọn trâu đội đỏ khi quan niệm nóng và ăn điện (như 1060 ~ 120W còn 580 tầm 200-250W như nhiều người nói), đi kèm với nó là công suất PSU cần để dùng 580 trong mắt của người dùng phổ thông. Cứ nhìn qua phổ biến như mấy nhóm mua bán linh kiện trên face là rõ thôi :go:

Chưa kể đám hàng net mua cả lô hàng chục cái toàn Nvidia chứ mấy ai chọn AMD :"> Nói số lượng 1060 ngang dễ còn là nể mặt rồi :go:
Mình nghĩ giống bác, trâu Nvidia cũng ngang ngửa AMD thôi. nhìn báo cáo của Nvidia thì biết đợt tiền ảo nó bán được rất nhiều card, nó bán nhìu hơn AMD. Quan trọng là Nvidia nó ko bị lỗi sau khi cày bừa.

sigel

Reaction score
2
tongtieudau said:
Mình nghĩ giống bác, trâu Nvidia cũng ngang ngửa AMD thôi. nhìn báo cáo của Nvidia thì biết đợt tiền ảo nó bán được rất nhiều card, nó bán nhìu hơn AMD. Quan trọng là Nvidia nó ko bị lỗi sau khi cày bừa.
lỗi thì vẫn có, nhưng mà do số lượng nó ít với giá thanh lý nó cao nên ít người mua, mà ít người mua thì sẽ ít có report về trâu chết.

chưa kể bọn yến vy chơi chiêu bựa là làm ra mấy con trâu không đít giá rẻ nên nông dân không thanh lý được.

Nói chung trâu nào cày thì cũng có tỷ lệ chết, nhưng do trâu nvidia khó thanh khoản hơn nên hiếm gặp hơn trâu amd thôi.

https://en.wikipedia.org/wiki/Survivorship_bias

khicon_9

Reaction score
0
tongtieudau said:
Chỉ vì trên voz náy có mấy topic của AMD, không có topic nào của NVI => trâu đỏ lỗi nhiều hơn :surrender::surrender::surrender:
Trên zov này nhiều ng biết về tình trạng công nghệ nên ng ta chọn mua AMD do giá hập lý hơn đám NVi nhiều => nhiều topic report.
Trâu xanh đc nhiều quán net ôm vào chạy nên bán ra cho ng dùng ít hơn. Tỷ lệ report nó nhỏ hơn chứ có gì mà phân tích.
Tạo sai trên voz này chỉ có report amd là vì giá của amd hập lý hơn nvi nhiều :doubt:
Gửi từ Samsung SM-N920C bằng vozFApp

Linh Linh <3

Reaction score
0
trâu xanh đi bảo hành cả rổ kìa người anh em thiện lành, Asuck nó từ chối bảo hành cả hàng Nvidia luôn đó :rofl:

Reaction score
1
Doanh số NVIDIA thống kê là dòng chuyên trâu (không có cổng kết nối sau đít). Cho nên ô thớt có vẻ nhầm! Chứ số lượng NVIDIA gamer mà nông dân mang đi cày chỉ là hạt bụi so với trâu AMD. Nói trâu Nvidia dòng gamer ít lỗi hơn cũng đúng vì trâu AMD nó có bios vắt kiệt sức cmnr thì làm sao mà còn ngon như lúc chưa cày được. Cho nên mua trâu về chơi nhắm NVIDIA cũng là một quyết định khôn ngoan đấy!

ageofit9

Reaction score
0
con VGA Inno3D GeForce GTX 1060 X2 3GB GDDR5 (Dual Fan) 1990k đc ko các thím

latzi

Reaction score
0
mua trâu AMD 580 cũng đc hơn 2 tháng rồi cắm game online 18/24 vẫn chạy phà phà. chắc mình hên

Core i7

Reaction score
0
ageofit9 said:
con VGA Inno3D GeForce GTX 1060 X2 3GB GDDR5 (Dual Fan) 1990k đc ko các thím
Giá tương đối nhưng nếu bác biết "tầm quan trọng của dung lượng VRAM" đủ lớn để xem video QHD 2k 4k thì bạn sẽ thấy 3GB là thiếu 8GB là vừa. Lúc này những TRÂU VGA nào 8GB trở lên là OK hơn 3GB. Tệ lắm cũng nên 6GB.
Trừ phi bác không có nhu cầu 2K 4K