Sử dụng Google Drive để tạo server stream media - DIY Netflix Style

dang vuadauau

Reaction score
0
nay cài plex trên adroid tv mà nó không có chỗ nào add foder vào để xem film vậy các bác? em nhớ hồi nó có chỗ cho chọn thư mục phim mà @@

mario11

Reaction score
0
mình cài plex trên tivi samsung coi ngon lành,nhưng bị lỗi coi đc một lúc là bị out phụ đề, phải ra load lại phụ đề.có bác nào biết cách xử lý ko, chỉ mình với

haichien

Reaction score
0
dang vuadauau said:
nay cài plex trên adroid tv mà nó không có chỗ nào add foder vào để xem film vậy các bác? em nhớ hồi nó có chỗ cho chọn thư mục phim mà @@
tìm hiểu thêm về plex media server và plex media player
mario11 said:
mình cài plex trên tivi samsung coi ngon lành,nhưng bị lỗi coi đc một lúc là bị out phụ đề, phải ra load lại phụ đề.có bác nào biết cách xử lý ko, chỉ mình với
chắc do tv samsung lởm quá, con smart android tv của mình cài plex media player chạy ngon lành cành đào

hongtuan

Reaction score
0
haichien said:
là mình chứ ai

có 2 lý do chính: plex nhận tvshow đơn giản hơn kodi rất nhiều, trước trên kodi cứ phải đổi tên thành dạng SxxEyy và tên của thư mục chứa tv show phải trùng tên serie trên thì ông kodi mới nhận.trong khi plex thế nào cũng nhận ra
thứ 2 ông plex là server, xem trên bao nhiêu thiết bị cũng được, còn kodi muốn share theo uPnP thì phải chạy, tốn ram hơn plex server nhiều.
Cái plex này nó lấy phim từ google driver đc ko bác ơi.

Trước dùng kodi lấy từ fshare đc :sweat:

dang vuadauau

Reaction score
0
haichien said:

chắc do hdh của tv samsung lởm quá, con smart android tv của mình cài plex media player chạy ngon lành cành đào
ok bác tại trước dùng shield nên nó có cho chọn ổ đĩa luôn :shame::canny::canny:

dang vuadauau

Reaction score
0
haichien said:

chắc do hdh của tv samsung lởm quá, con smart android tv của mình cài plex media player chạy ngon lành cành đào
ok bác tại trước dùng shield nên nó có cho chọn ổ đĩa luôn :shame::canny::canny:

haichien

Reaction score
0
hongtuan said:
Cái plex này nó lấy phim từ google driver đc ko bác ơi.

Trước dùng kodi lấy từ fshare đc :sweat:
mình dùng plex trên linux nên ko rõ trên windows ra sao, nhưng trên linux nhận dạng được trên các thư mục mà được cấp quyền đọc/ghi

mario11

Reaction score
0
mình cái plex trên ipad,thấy thông báo phải trả phí, không được miễn phí hả các bác

haichien

Reaction score
0
mario11 said:
mình cái plex trên ipad,thấy thông báo phải trả phí, không được miễn phí hả các bác
plex media player trên các thiết bị di động phải trả phí, nguyên nhân vì đa số là phải transcode.
xem trên tivi thì mới free

thằng plex vừa mới update cái server xem phim phụ đề ass ngon hơn hẳn, hiển thị đúng font và tốn cpu ít hợn trước nhiều