Sử dụng Google Drive để tạo server stream media - DIY Netflix Style

itsmeaj

Reaction score
8
Calvin Candie said:
E đang trên cty nên ko test được. Các thím cho hỏi là nếu làm như này: dùng Raidrive tạo 1 ổ đĩa mạng, thì khi xem phim bằng plex connect qua ổ đĩa mạng đó thì laptop phải mở à? e xem bằng tivi smart. :sweat:
edit: theo e hiểu sau khi đọc post của các thím thì 1 cái pc/laptop sẽ đóng vai trò trung gian để download/upload phim khi xem đúng ko? data sẽ trung chuyển qua pc/laptop này để TV dựa vào để chơi :stick:
đúng rồi, plex nó stream phim từ pc qua, pc đóng vai trò là server và transcoder. bình thường plex server trên PC chỉ đọc và tạo metadata các file nằm trong ổ cứng của PC, tuy nhiên khi có raidrive thì plex đọc và tạo metadata của video nằm trong google drive như đang đọc dữ liệu trong ổ cứng vậy.

Dĩ nhiên là khi stream plex thì pc phải mở để plex server lấy dữ liệu từ google drive thông qua raidrive chứ.

Calvin Candie

Reaction score
0
itsmeaj said:
đúng rồi, plex nó stream phim từ pc qua, pc đóng vai trò là server và transcoder. bình thường plex server trên PC chỉ đọc và tạo metadata các file nằm trong ổ cứng của PC, tuy nhiên khi có raidrive thì plex đọc và tạo metadata của video nằm trong google drive như đang đọc dữ liệu trong ổ cứng vậy.

Dĩ nhiên là khi stream plex thì pc phải mở để plex server lấy dữ liệu từ google drive thông qua raidrive chứ.
Vừa mua 1 acc google drive unlimit thím ah, e thấy dùng addon GG drive trên kodi thì ngon hơn :byebye: kết hợp với vps google cloud, và 1 android box nữa thì ko cần đến pc vẫn coi bình thường :beauty:

itsmeaj

Reaction score
8
Calvin Candie said:
Vừa mua 1 acc google drive unlimit thím ah, e thấy dùng addon GG drive trên kodi thì ngon hơn :byebye: kết hợp với vps google cloud, và 1 android box nữa thì ko cần đến pc vẫn coi bình thường :beauty:
Account này mua bao tiền và có đuôi email là gì (edu?)

mình đang tính mua thêm acc drive để backup qua nữa

Calvin Candie

Reaction score
0
itsmeaj said:
Account này mua bao tiền và có đuôi email là gì (edu?)

mình đang tính mua thêm acc drive để backup qua nữa
Đuôi edu và giá 150k nhé thím. Mình dùng bình thường thôi nên nếu có die thì ko tiếc lắm. THím nên mua giá cao hơn để có nhiều service và bảo hành hơn :byebye:

itsmeaj

Reaction score
8
Calvin Candie said:
Đuôi edu và giá 150k nhé thím. Mình dùng bình thường thôi nên nếu có die thì ko tiếc lắm. THím nên mua giá cao hơn để có nhiều service và bảo hành hơn :byebye:
Đuôi edu mình hiện có 3 cái rồi, đang tìm acc dạng business mà phải đảm bảo tý :stick:

SUPERBOY.DC

Reaction score
0
itsmeaj said:
Đuôi edu mình hiện có 3 cái rồi, đang tìm acc dạng business mà phải đảm bảo tý :stick:
Bác nhiều thế cho e 1 cái đc ko ạ 1531714

itsmeaj

Reaction score
8
SUPERBOY.DC said:
Bác nhiều thế cho e 1 cái đc ko ạ 1531714
1 cái của mình, 2 cái xin được của 2 thằng bạn vì nó kg xài gdrive nhưng vẫn dùng email nên mình mượn xài để backup acc mình qua.

không cho lung tung dc

Calvin Candie

Reaction score
0
Bác nào có thư mục nào bluray 1080p có thể share cho e trong 1 lúc dc ko ạ, e copy về drive của e
e đang kiếm phim re-up lên lại mà kiếm khó quá

The Sentinel

Reaction score
1
Calvin Candie said:
Kodi em thấy mua acc VIP fshare mediaF ngon lành hơn làm đường vòng :D

Mặc dù có cả GG Unlimit nhưng mà vẫn thấy rắc rối :D

Mà chơi đủ với Raidrive AirExplorer Netdrive2 nhưng vẫn quay về với cái bản chính chủ của Google thôi :D

CHUNG HIEU

Reaction score
1
langtubac248 said:
Xài khá ngon, mình dùng proxy trên Google Cloud add vào thì tốc độ luôn max speed upload 2 line Net5Plus và GD3 :D
bác có thể chỉ cho em cách tạo server plex tren cloud dc ko ạ