Sống ở Viet là hạnh phúc nhất rồi, đòi hỏi gì nữa nhỉ các thím

buianhtuvn

Reaction score
0
ceibga said:
10 năm trước tôi bước chân ra đi, cũng ko nghĩ là sẽ đi lâu đến thế, ban đầu chỉ nghĩ học xong 2 năm rồi về thôi, hoàn cảnh nó đưa đẩy, lấy vợ có con, nghĩ đến việc học hành môi trường của con cái nên dùng dằng chưa muốn về :sweat:

Nhưng trước sau sẽ về thôi, tôi đủ điều kiện đổi lấy quốc tịch rồi mà còn băn khoăn mãi chưa muốn đổi, sợ rằng bỏ quốc tịch rồi sau này ko lấy lại đc nữa
Dù sao chết già ở quê hương mình vẫn hơn
thím hiện ko vướng víu thân phụ thân mẫu thì ở đâu chả đc, chủ yếu 2vc thím muốn con mình sau này nó ntn thôi.
mềnh về vn sống đương nhiên ko phải vì yêu nc hay thấy vn sống sướng hơn đức, chẳng qua là mềnh ko muốn hy sinh đời bố mẹ mềnh để các cụ già neo đơn ở nhà còn bản thân thì tếch đi hưởng phước trời xa, cũng ko muốn con mềnh nó hoàn toàn theo lối tư duy và văn hóa kiểu đức (hoặc lai căng việt-đức), cho nên mềnh q định về. với mềnh thì công việc là công việc, vn ít cơ hội hơn về sự nghiệp, nhưng ko đến nỗi ko có thu nhập ổn, cho nên mềnh về đc, và dùng dằng chưa muốn đi. còn ch sau này già chết ở đâu mềnh chưa nghĩ tới.

conghoa_tv101

Reaction score
0
boiboi2104 said:
Ngu như con chó vậy,:chaymau:
Nhà tao có 3 liệt sĩ, đều là anh trai ruột ông nội tao, đúng chết là hết, chả được cl gì.
ngu cái địt mẹ mày:gach: tao nói không đúng sao? mày không tranh luận đc với tao thì đừng có chửi kiểu chó đó nhé:canny: đm đéo có công cán cạc gì! lúc chiến tranh với giặc thì núp, trốn như chó giờ hòa bình thì đi tranh công, tranh hưởng lộc :lol:

boiboi2104

Reaction score
0
conghoa_tv101 said:
ngu cái địt mẹ mày:gach: tao nói không đúng sao? mày không tranh luận đc với tao thì đừng có chửi kiểu chó đó nhé:canny: đm đéo có công cán cạc gì! lúc chiến tranh với giặc thì núp, trốn như chó giờ hòa bình thì đi tranh công, tranh hưởng lộc :lol:
Tranh cái đjt cả nhà mày, óc con bò

sohacorp

Reaction score
0
saymong said:
Nói kiểu ẩn dụ vậy là anh chỉ chú trọng vẻ bề ngoài thôi rồi... Chẳng lẽ một con người sinh ra và phát triển không cần được trao dồi và rèn luyện ? Anh nói tốt ở mặt nào ? Anh thương con mình nhưng chỉ biết chiều chuộng, còn không biết cách dạy con.
Vẻ bề trong luôn đi, nói về y tế các thứ đi, vác xin các thứ ý, xem VN thuộc hạng nào, cũng không phải vừa đâu nhé bạn.
Tìm hiểu xem đi.

conghoa_tv101

Reaction score
0
boiboi2104 said:
Tranh cái đjt cả nhà mày, óc con bò
kaka đúng là ba que xỏ lá:sogood: cái cú vừa thôi chú, có đu càng đc qua mĩ rồi thì hưởng dân chủ ở bền đi, ở vn không cần thứ đó đâu:shame: cố gắng phấn đấu để có thể xanh, ko thôi người ta đuổi về thì nhục lắm:stick:

ngthanhngan

Reaction score
0
StoneAge said:
Mấy nước phát triển hẳn thì làm gì có người phải khổ như anh? Bố mẹ được hưởng phúc lợi an sinh xã hội. Em của anh được nhà nước cho vay tiền học đại học chả cần ai nuôi ?
Méo đóng thuế thì có cờ lone mà phúc lợi. Mẽo sắp đuổi 1 mớ ăn bám về kia :sogood::sogood::sogood:

951

Reaction score
0
gamesthu99 said:
Ở vn làm công bình thường thì biết khi nào mua được chiếc rx350.
Đám bạn tui qua Mỹ được 5 năm toàn chạy lexus, audi, mer không; cùng lắm cũng con CRV, RaV4...
Tuy chủ yếu là làm nail, không phải tự nhiên mà ĐSQ Mỹ người xếp hàng đông nhất VN đâu. :">
Tóm lại ai có cơ hội thì nắm thôi, mình ko đi được thì cứ thủ dâm VN an toàn này nọ.
Đời khó nói, nhìn trên ảnh có thể là bạn đi con xe đẹp nhưng thực chất đang còng lưng trả góp đến cả chục năm, hoặc xài tiền gia đình để mua. Trường hợp khác là bố mẹ tụi nó cho cả 1 cục học phí sinh hoạt rồi, nên đi làm chỉ để tích cóp tiền mua xe thôi, không như đám DHS nghèo làm ngập đầu ra để chi trả.

Một con bé Việt Nam học cùng trường mình bên Sydney, mới qua có năm rưỡi mà bố đã gửi 35k đô Úc ra mua xe Madza đời mới rồi đó, lên mạng khoe tung tẩy.

Mà nghe thím nói "5 năm" thấy có mùi bố mẹ với trả góp lắm rồi :beauty: :beauty: :beauty:

firephoenix1504

Reaction score
0
conghoa_tv101 said:
Đúng là cái loại vô liêm sỷ, không bằng cầm thú mới phát ngôn được như mày.:go:
Đù má đúng là suy nghĩ của con cái lũ tham quan, uống máu dân.:pudency:
Ai là người đổ máu cho cái đất nước này, mày ra nghĩa trang liệt sỹ nhé.
Rồi mày coi gia đình những người năm xuống bao nhiêu người được sống đúng giá trị con người.
Bao nhiêu bà mẹ việt nam anh hùng bị chúng mày cướp đất cướp nhà, già 90 tuổi phải mang chiếu lên ăn nằm vật vã ở cổng ủa ban đòi đất.:look_down:

StoneAge

Reaction score
0
ngthanhngan said:
Méo đóng thuế thì có cờ lone mà phúc lợi. Mẽo sắp đuổi 1 mớ ăn bám về kia :sogood::sogood::sogood:
Bạn ơi, nhưng ở đó xã hội và cách nền kinh tế vận hành nó tạo điều kiện cho người ta làm việc và yên tâm làm việc. Còn ở đây hả ? "làm theo năng lực và hưởng theo nhu cầu", thím có muốn còng lưng ra làm đóng thuế nó cũng không khớp với cách vận hành của nền kinh tế này ... :pudency: