Sống healthy và đã thấy nhiều sự thay đổi rõ rệt

danhloc

Reaction score
0
7h30 vào làm sáng cũng dậy 5h30 để chạy bộ nhưng chỉ được chừng 30-40p, kết hợp hạn chế ăn đồ ngọt nhưng vẫn chưa thấy giảm được ký lô nào.
Xin thêm tips để giảm cân

__AND1__

Reaction score
0
lành mạnh (Healthy) không có nghĩa là phải tập như trâu ở gym nhé các thím.

đi bộ nhiều hơn, "moving" nhiều hơn là lành mạnh hơn nhiều rồi

https://elemental.medium.com/the-hea...-d3eb6bb1e7d0?

"The bottom line is that our bodies were designed to move.

And that doesn’t necessarily mean going to the gym.

You don’t need to lift heavy weights or grind through high intensity interval workouts to live a long and healthy life.

Simple, natural movement can be even more impactful.

Do as the world’s centenarians do — move naturally."

who.forme

Reaction score
1
chế độ ăn uống, dinh dưỡng thì ra sao vậy bạn? có ăn uống lành mạnh ko. Mình bị cái tội ăn uống vô tội vạ, thích gì là ăn nên tăng cân vù vù :(

ConBuomXuan14

Reaction score
0
Tập gym 1h30p là gồm cả chạy hả bác với cả đi bộ đi về nữa
)
Em cũng giống bác đó nhưng chạy 3km thui, nhà gần phòng gym nên sướng
9h mới vô làm

Sent using vozFApp

ly_tham_hoa

Reaction score
0
Đồng ý với chủ thớt, từ ngày sáng mình chạy xe đạp, chiều đi bộ trong công viên tinh thần thoải mái lạ kỳ, làm việc performance cao ghê luôn

thantritue v3

Reaction score
0
newbie.css said:
Mình vẫn ko tin các thanh niên đọc Medium thượng đẳng vẫn có time vào voz :shame:

via vozForums for iPhone
Medium cũng nhiều bài xàm l bome, thượng đẳng gì!:gach:

Czios Cerny

Reaction score
0
thantritue v3 said:
Chuẩn mẹ luôn :gach: nên phải chọn lọc thật kỹ, đặc biệt là từ cái title, nghe kiểu clickbait là thôi dẹp luôn. Từ hồi đóng tiền vào đọc cũng học được nhiều cái mới trong phạm vi nghành nghề.

bimbimx

Reaction score
0
danhloc said:
7h30 vào làm sáng cũng dậy 5h30 để chạy bộ nhưng chỉ được chừng 30-40p, kết hợp hạn chế ăn đồ ngọt nhưng vẫn chưa thấy giảm được ký lô nào. :sosad: Xin thêm tips để giảm cân :adore:
Chạy nhưng phải chạy kiểu cường độ cao ngắt quãng mới là giảm mỡ đó bác, chạy bình thường chỉ tăng sức bền, khoẻ khoắn và săn chắc người thôi. Bác tham khảo phương pháp HIIT để giảm mỡ nhé, mình làm theo và giảm rất đáng kể thời gian đầu đó :beauty: Mà đó là 30% thui, 70% còn lại là do chế độ ăn uống nữa nha bác :beauty::beauty::beauty::beauty:

chế độ ăn uống, dinh dưỡng thì ra sao vậy bạn? có ăn uống lành mạnh ko. Mình bị cái tội ăn uống vô tội vạ, thích gì là ăn nên tăng cân vù vù :(
Mình thì sẽ không ăn vặt, còn lại ăn như bình thường, thay nước ngọt bằng nước lọc, uống nhiêu nước. Chỉ vậy thôi bạn :sogood:

thantritue v3 said:
Bài cũng có bài this bài that :look_down::look_down::look_down:

titatitoee

Reaction score
0
bimbimx said:
Mình ăn uống như bình thường, vì giảm mỡ nên mình ăn uống cắt giảm chút tinh bộ là được, để dành tinh bột sau khi tập, còn lúc ko tập thì ít thôi. Để dành tinh bột cho trước và sau khi tập là được :surrender:

6h mình về :adore:

Có gia đình rồi thì hơi khó nhỉ, mình chưa có gia đình, nên có vẻ dễ thở hơn bác

1. Mình viết thiếu, đã sửa thành 1 tiếng 30 phút nhé :sosad:
2. Medium là gì bạn có thể search google :look_down:
3. Vậy theo bạn thì công ty mình nằm trong 1% đó :beauty:

Nặng lời dữ z mai fence :look_down: Công ty mình làm 6 tiếng, chủ yếu tự canh hoàn thành task, còn việc dành ra 2 tiếng để chạy bộ và tập gym (hay còn gọi là tập thể thao) mà bác nói là vô bổ thì mình chịu :adore:
À, ngoài ra mình còn đá banh với công ty 1 tuần 2 lần, mỗi lần 1 tiếng rưỡi vào tối sau khi tan làm nữa nhé mai fence :beauty:
Vô bổ thật :sogood:
4km hêt 1h30
ông thớt chạy còn chậm hơn tôi đi bộ là sao.