So sánh msi gtx 1060 6gb amor vs gaming x

natri1991

Reaction score
0
Mình đang tính mua mà không biết 2 bản này có khác biệt quá lơn không. Giá chênh kha khá.
Thanks anh em tư vấn

zboy2106

Reaction score
1
Armor tản cùi hơn, xung thấp hơn. Kinh phí có hạn, muốn tối đa hóa tiền đầu tư --> ARMOR. Tiền ko thành vấn đề, yêu cái đẹp --> GAMING X. :go:

traicocxanh

Reaction score
0
"bạn mua bản strix 3 fan 10 củ nhé. Người ta bảo rồi "tiền nào của nấy" , phải bỏ ra 10 củ thì mới hiểu được hiệu năng cực khủng, cực mát"

Đấy là gian thương nó sẽ nói thế, còn mình khuyên bạn cứ con rẻ nhất mà mua, trừ zotac ra

eizopro

Reaction score
1
Bản Armor là cắt giảm bớt linh kiện và xung nhịp không được kéo lên để giảm giá thành , còn gaming X là bản dòng cao nên sẽ trang bị tản nhiệt tốt hơn , xung được kéo cao và thêm backplate ,led cho đẹp , tùy vào nhu cầu và tầm tiền của bác để chọn con hợp lý .

jetdite

Reaction score
0
Gaming X có tính năng đáng giá nhất là Semi Fanless mà không bác nào nhắc đến.

Chicat

Reaction score
0
Không phải đắn đó tiền nong thì cứ Gaming X mà táng, còn nếu phải đắn đo tiền nong thì chọn Armor.

traicocxanh

Reaction score
0

Bạn mua con rẻ nhất cho mình, trừ zotac ra.
Con 1060 cần quái gì tản xịn hay không xịn, toàn mấy nhà sản xuất tự vẽ trò ra. Về việt nam bị bọn gian thương biến tướng nâng bi để đấy giá lên, lừa người tiêu dùng.

OhMyGod

Reaction score
0
traicocxanh said:

Bạn mua con rẻ nhất cho mình, trừ zotac ra.
Con 1060 cần quái gì tản xịn hay không xịn, toàn mấy nhà sản xuất tự vẽ trò ra. Về việt nam bị bọn gian thương biến tướng nâng bi để đấy giá lên, lừa người tiêu dùng.
zotac có vấn đề gì thế bác

vanhieu89

Member
Reaction score
0
natri1991 said:
Mình đang tính mua mà không biết 2 bản này có khác biệt quá lơn không. Giá chênh kha khá.
Thanks anh em tư vấn
Khác biệt giữa 2 con này có lẽ là tản nhiệt. Gaming mát (đi kèm với êm hơn), còn Armor nói chung cũng ko nóng.

Còn OC thì con nào cũng lên cỡ 2100 là nghỉ thôi. Còn chạy df thì hiệu năng cũng ko khác biệt mấy đâu.

Nói chung là với người dùng ko quá khó tính ko dư dả tiền bạc thì Armor hơn.

TPU có review cả 2 con đó:
https://www.techpowerup.com/reviews/MSI/GTX_1060_Armor/
https://www.techpowerup.com/reviews/...1060_Gaming_X/

eizopro said:
Bản Armor là cắt giảm bớt linh kiện và xung nhịp không được kéo lên để giảm giá thành , còn gaming X là bản dòng cao nên sẽ trang bị tản nhiệt tốt hơn , xung được kéo cao và thêm backplate ,led cho đẹp , tùy vào nhu cầu và tầm tiền của bác để chọn con hợp lý .
2 con này chung pcb nhé :gach: