Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

Vai_lua.

Reaction score
0
Nhìn lại thấy da nám quá các bác tư vấn cho em combo dưỡng trắng với ạ

Hằng ngày em chỉ rửa mặt bằng Nivea thôi nên da mặt cũng không đến nỗi rổ mụn. Nhưng mặt lại hơi nám đen với nhìn hơi sần cảm giác không láng mịn, thêm chỗ 2 bên mũi nó cứ hiện lớp vẩy mỏng với mụn cám nhìn cứ bẩn bẩn
.

Các bác tư vấn cho em combo tầm hơn 1 củ thôi ạ. Em xin cảm ơn

Korean_Boy

Reaction score
0
smoothcrime1 said:
KCN dạng xịt bác dùng loại nào thế, e đang tính mua dùng thử lọ Crystal Sun Spray, trước giờ chưa dùng xịt, ko biết nó che phủ toàn diện ko hay bị lấm tấm thì nản lắm
Mình dùng loại xịt chống nắng suncut. Lúc xịt hơi nhờn (bóng) nhưng được cái không màu, không mùi nên cũng tiện. Buổi sáng bôi kcn, đến trưa thì xịt cho tiện :shame: mà đang bị nổi mụn đây, chẳng biết là do kcn hay do cái khác :shame:
karz_code47 said:
Buổi sáng, mình dùng srm xong thoa dưỡng ẩm luôn dc không bạn? Hay phải có toner
Sáng thì không cần toner đâu :chaymau:
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

Duong Vu

Reaction score
0
Xài srm senka một thời gian bị lên mụn trứng cá, có cái nào trị mụn không ạ, da em thiên dầu.
Với cả em cần thêm 1 sản phẩm dưỡng ẩm, cung cấp chất cho da các bác tư vấn giúp em với, bữa e định mua thayer mà đọc thấy cho da không nên thôi

Vai_lua.

Reaction score
0
Các bác cho em hỏi mấy sản phẩm tẩy tế bào chết có phân biệt mặt với thân không ạ. Thấy mấy sản phẩm nó toàn mô tả dùng lên ngực và lưng, thế bôi lên mặt có được không ạ
.

Em đang tính mua kcn của la roche possay mà nghe reivew dùng xong mặt bị bóng lên thì có dị quá không, nếu có thì có loại nào đỡ được phần này không ạ

Vai_lua.

Reaction score
0
Các bác cho em hỏi mấy sản phẩm tẩy tế bào chết có phân biệt mặt với thân không ạ. Thấy mấy sản phẩm nó toàn mô tả dùng lên ngực và lưng, thế bôi lên mặt có được không ạ
.

Em đang tính mua kcn của la roche possay mà nghe reivew dùng xong mặt bị bóng lên thì có dị quá không, nếu có thì có loại nào đỡ được phần này không ạ

karz_code47

Reaction score
0
Korean_Boy said:
Sáng thì không cần toner đâu :chaymau:

Nhưng tối về vẫn cần bước tẩy trang trước khi xài srm đúng ko bác:adore:

Korean_Boy

Reaction score
0
Vai_lua. said:
Các bác cho em hỏi mấy sản phẩm tẩy tế bào chết có phân biệt mặt với thân không ạ. Thấy mấy sản phẩm nó toàn mô tả dùng lên ngực và lưng, thế bôi lên mặt có được không ạ :sweat:.
Em đang tính mua kcn của la roche possay mà nghe reivew dùng xong mặt bị bóng lên thì có dị quá không, nếu có thì có loại nào đỡ được phần này không ạ :stick:
Hình như là không có đâu, có loại thì nhờn bóng, có loại thì tone up :sosad:
karz_code47 said:
Nhưng tối về vẫn cần bước tẩy trang trước khi xài srm đúng ko bác:adore:
Nếu là nước tẩy trang thì có thể không cần. Còn dầu tẩy trang thì cần thím ạ :shame:

plusvn

Reaction score
0
Vai_lua. said:
Các bác cho em hỏi mấy sản phẩm tẩy tế bào chết có phân biệt mặt với thân không ạ. Thấy mấy sản phẩm nó toàn mô tả dùng lên ngực và lưng, thế bôi lên mặt có được không ạ :sweat:.
Em đang tính mua kcn của la roche possay mà nghe reivew dùng xong mặt bị bóng lên thì có dị quá không, nếu có thì có loại nào đỡ được phần này không ạ :stick:
mình đang dùng kcn la roche posay đây, loại cho da dầu, thấm nhanh không có tone up hay bóng gì đâu :gach: