Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

Lympho

Reaction score
0
mbn said:
da thím là loại gì, da em dầu nhạy cảm mà tự nhiên phát hiện dc chai mosturizer của simple khá ổn, bị đổ dầu nhẹ nhưng ko lên mụn, yêu lắm :beauty:
Em cũng đang dùng lọ này mua 68k/50ml trên shopee, thím biết chỗ nào bán lọ 125ml giá hợp lý mà hàng chuẩn k ạ
via vozForums for iPhone

mbn

Reaction score
0
Lympho said:
Em cũng đang dùng lọ này mua 68k/50ml trên shopee, thím biết chỗ nào bán lọ 125ml giá hợp lý mà hàng chuẩn k ạ
via vozForums for iPhone
em mua trên shopee, thấy shop nào bán mà dc review tốt thì mua, em ở hcm bữa em mua chai này 125ml 125k, bên littlelondon 160k thì phải

mrgyros

Reaction score
0
Các bác cho e các bước skincare sáng và tối vố. Các bước nào có thể bỏ qua đc thì ghi ra hộ e với. Đọc một đống vẫn éo nhớ đc những bước nào. Khó như triết học đại học

ptdai89

Reaction score
0
Kinh nghiệm của mình sau 3 tháng bắt đầu chăm da khi đã sắp già.

1. đừng ham hố nghe theo ai xài mĩ phẩm gì vì cơ địa mỗi người mỗi khác, xài k hợp dị ứng mụn còn ghê hơn.

2. Nhớ ăn uống lành mạnh. Bớt nhậu + ăn nhiều rau và trái cây. Mình hay ăn cà chua,dưa leo, chuối, đu đủ... toàn trái cây quanh năm dễ mua.

3. Quan trọng nhất là luôn giữ sạch da mặt ngay khi có thể. Ra đường nên đầu tư cái mũ bảo hiểm full hoặc khẩu trang to rộng tí che hết 2 bên má luôn đừng xài khẩu trang y tế.

Bản thân mình chỉ dùng 1 máy rửa mặt luna 3 + sửa rửa mặt dành cho da dầu nhạy cảm (éo biết hiệu gì thấy trà xanh con bạn ở jp mua cho) . Ngày rửa 2 lần sáng tối. Ra đường che khẩu trang vải. K gãi hay nặn mụn nữa. Lâu lâu buồn tình đc ny đắp mặt nạ hay lột mặt nạ ở mũi.

Cảm giác da sạch hơn. K mụn, mặt cũng láng hơn. Ny bảo nên xài thêm tẩy tế bào chết 1 2 tuần 1 lần là ok. Nhưng mình thấy k cần thiết lắm. Chủ yếu chỉ cần da sạch dầu, đỡ mụn là đc.

Còn ai thích da kiểu baby chắc tốn nhiều tiền và thời gian lắm

matgan

Reaction score
0
DAI LOAN said:
Làm sao biết mình loại da nào thế mấy bác.
có 5 loại khô, dầu, hỗn hợp, nhạy cảm, da thường. chú ý vùng chữ T và chữ U trên khuôn mặt
thím vào đây đọc cho rõ này
https://manhoa.com/cach-nhan-biet-5-loai-da-mat/

mrgyros said:
Các bác cho e các bước skincare sáng và tối vố. Các bước nào có thể bỏ qua đc thì ghi ra hộ e với. Đọc một đống vẫn éo nhớ đc những bước nào. Khó như triết học đại học
Skincare thì không thể lười được nhưng nếu thím không bị vấn đề quá lớn về da thì có thể tham khảo
- Sáng: rửa mặt, toner, cấp ẩm, chống nắng
- Tối : tẩy trang, rửa mặt, toner, dưỡng ẩm

40tuoilayvo

Reaction score
1
matgan said:
có 5 loại khô, dầu, hỗn hợp, nhạy cảm, da thường. chú ý vùng chữ T và chữ U trên khuôn mặt
thím vào đây đọc cho rõ này
https://manhoa.com/cach-nhan-biet-5-loai-da-mat/

Skincare thì không thể lười được nhưng nếu thím không bị vấn đề quá lớn về da thì có thể tham khảo
- Sáng: rửa mặt, toner, cấp ẩm, chống nắng
- Tối : tẩy trang, rửa mặt, toner, dưỡng ẩm
Toner là bước gì thế thím. Mình cũng làm theo giống thím nhưng ko có bước toner :sexy:
Gửi từ Sony G8441 bằng vozFApp

mrgyros

Reaction score
0
Toner với dưỡng ẩm lên mua gì vậy da e hơi dầu. Mua 1 đống về nhìn vẫn thiếu 2 cái đó

matgan

Reaction score
0
40tuoilayvo said:
Toner là bước gì thế thím. Mình cũng làm theo giống thím nhưng ko có bước toner :sexy:
Gửi từ Sony G8441 bằng vozFApp
là bước sau rửa mặt, giúp làm sạch chỗ sâu hơn, cân bằng ph,... sử dụng lâu dài thì có thể ít nhiều "se khít lỗ" chân lông nhá :sexy:

mrgyros said:
Toner với dưỡng ẩm lên mua gì vậy da e hơi dầu. Mua 1 đống về nhìn vẫn thiếu 2 cái đó
mua cả hai. Nếu thím ở nam lúc này với da dầu thì kiếm mấy cái cấp nước(Hydrating) thôi chứ đừng dùng dưỡng ẩm(Moisturizing), còn ở bắc lạnh thì phải dưỡng ẩm nhá

mrgyros

Reaction score
0
matgan said:
là bước sau rửa mặt, giúp làm sạch chỗ sâu hơn, cân bằng ph,... sử dụng lâu dài thì có thể ít nhiều "se khít lỗ" chân lông nhá :sexy:

mua cả hai. Nếu thím ở nam lúc này với da dầu thì kiếm mấy cái cấp nước(Hydrating) thôi chứ đừng dùng dưỡng ẩm(Moisturizing), còn ở bắc lạnh thì phải dưỡng ẩm nhá
Bác đề xuất cho e 1 sản phẩm với e ko biết đâu mà lần. E đang ở bắc lạnh xoăn vòi đây