Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

yb123

Reaction score
0
Feb.H said:
Da mình ko bị mụn nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm về mấy sản phẩm này. M có biết 1 số sản phẩm nhưng bản thân chưa dùng nên sẽ ko nêu tên. Sản phẩm duy nhất mình dùng có cả tác dụng đẩy mụn ẩn là tẩy tbc Paula's choice bha 2%.
Mình thấy tẩy tbc rất tốt, bạn nào da mụn ít, sần sùi, lỗ chân lông to,... thì nên thử. Cẩn thận hơn thì dùng từ hàm lượng thấp 0.5 hay 1% trước. Mụn nhiều ko nên tẩy tbc nhé.
Sent from 1000 cây vàng using vozFApp
Mua gói nhỏ tẩy tbc nầy ở đâu vậy bác, dùng trong bao lâu thì có tác dụng

bluerocker

Reaction score
0
Feb.H said:
Da mình ko bị mụn nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm về mấy sản phẩm này. M có biết 1 số sản phẩm nhưng bản thân chưa dùng nên sẽ ko nêu tên. Sản phẩm duy nhất mình dùng có cả tác dụng đẩy mụn ẩn là tẩy tbc Paula's choice bha 2%.
Mình thấy tẩy tbc rất tốt, bạn nào da mụn ít, sần sùi, lỗ chân lông to,... thì nên thử. Cẩn thận hơn thì dùng từ hàm lượng thấp 0.5 hay 1% trước. Mụn nhiều ko nên tẩy tbc nhé.

xem giá cũng không rẻ. Bác nào biết loại nào làm mở tàn nhang ko?:shame:

votong90

Reaction score
0
E thi thoảng mới có tí mụn nhưng da mặt bị lỗ chân lông vs ko mịn màng thì dùng loại gì để cải thiện hả các thím
Sent from my iPhone using vozForums

Cr33p

Reaction score
0
Da em khá đen, và dầu, nhưng ít mụn, em muốn da sáng lên giờ các bước tối thiểu để skincare là gì vậy mấy bác, kinh phí em không nhiều

Hover

Reaction score
0
Feb.H said:
Innisfree m chưa dùng nên ko có nhận xét gì. Serum C có tác dụng làm đều mầu da, mờ thâm, sáng da nhưng theo m thấy ko nên dùng khi da còn mụn. Vichy 89 cũng có thể coi là serum, nhưng m thấy là tiền serum thì chính xác hơn.

Mình định mua em mặt nạ này: Laneige Time Freeze Sleeping Mask
https://shopee.vn/Mặt-N�%B...228.2278111065
Nếu mà dùng thì sẽ dùng sau bước khoá ẩm đúng không bác?
Lúc đầu định mua Laneige Water Sleeping Mask mà mãi không thấy sale. Nếu mà có Water Bank rồi thì chắc dùng cái Time Freeze Sleeping Mask ổn hơn nhỉ?

Feb.H

Reaction score
1
yb123 said:
Mua gói nhỏ tẩy tbc nầy ở đâu vậy bác, dùng trong bao lâu thì có tác dụng
Cái này đưa em mình đưa cho. Mình cũng biết chỗ bán nhưng chỉ thì mang tiếng seeder :sweat:. Dùng tẩy tbc mình dùng 2 tuần thì thấy bắt đầu có tác dụng.
bluerocker said:
Mình biết 1 loại của Hàn khá có tiếng tròn vụ này, để lục lại tìm xem sao.
Hover said:
Mình định mua em mặt nạ này: Laneige Time Freeze Sleeping Mask
https://shopee.vn/Mặt-N�%B...228.2278111065
Nếu mà dùng thì sẽ dùng sau bước khoá ẩm đúng không bác?
Lúc đầu định mua Laneige Water Sleeping Mask mà mãi không thấy sale. Nếu mà có Water Bank rồi thì chắc dùng cái Time Freeze Sleeping Mask ổn hơn nhỉ?
Mặt nạ ngủ thì mình ko dùng. Vợ mình thì dùng Laneige hũ màu xanh. 1 tuần dùng 2 lần, dùng ở bước cuối cùng, sau bước khóa ẩm.

Feb.H

Reaction score
1
bluerocker said:
B thử tìm hiểu sản phẩm này xem.

azz

Reaction score
0
Tẩy tbc có tác dụng gì vậy, cần chú ý gì ko nhỉ. Chỉ tẩy ở mặt hay chỗ nào cũng được vậy bác