Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

yb123

Reaction score
0
Marshall_Bruce_Mathers said:
Toner với nước tẩy trang chỉ chọn 1 thì dùng cái nào mấy bác?
Tẩy trang. toner ko có cũng ko sao

halowen34567

Reaction score
0
yb123 said:
Khám da liễu. Skin care Chỉ giải quyết quần bên ngoài của da là chính
Thi thoảng có 1 vài cái mụn nhỏ, không phải nhiều. Dạng mụn trứng cá thôi.

Nhưng da mình ko dc phẳng và lỗ chân lông khá to :sosad::sosad:

Đang dùng toner và ultra facial của kiehl''s mà không thấy hiệu quả nhiều lắm.:pudency::pudency:

Bác tư vấn giúp e nhé :adore::adore:

Feb.H

Reaction score
1
halowen34567 said:
Thi thoảng có 1 vài cái mụn nhỏ, không phải nhiều. Dạng mụn trứng cá thôi.

Nhưng da mình ko dc phẳng và lỗ chân lông khá to :sosad::sosad:

Đang dùng toner và ultra facial của kiehl''s mà không thấy hiệu quả nhiều lắm.:pudency::pudency:

Bác tư vấn giúp e nhé :adore::adore:
B có thể sử dụng 1 số sản phẩm đẩy mụn ẩn. Thời gian đầu sẽ lên mụn nhưng sau đó sạch và da sẽ mịn hơn.

Sent from 1000 cây vàng using vozFApp

Hover

Reaction score
0
Feb.H said:
B có thể sử dụng 1 số sản phẩm đẩy mụn ẩn. Thời gian đầu sẽ lên mụn nhưng sau đó sạch và da sẽ mịn hơn.

Mặt hơi mụn chút dùng serum này ổn không bạn nhỉ.
https://shopee.vn/(New-2019)-Innisfr...906.2673462298

Cái Red C này search cả Tiki, Lazada, Shopee đều không có hàng mall hay tiki trading. Không biết nên mua chỗ nào luôn :(. Định đổi cái Red C trong combo của bạn sang cái này.
Với cái Vichy 89 và Red C cùng là serum à? :-?

halowen34567

Reaction score
0
Feb.H said:

Cho mình xin 1 vài sp bác ơi. Trc giờ ko dùng mĩ phẩm. Chỉ mới biết dùng kielh's.
Gửi từ Samsung SM-A700H bằng vozFApp

Feb.H

Reaction score
1
Hover said:
Mặt hơi mụn chút dùng serum này ổn không bạn nhỉ.
https://shopee.vn/(New-2019)-Innisfr...906.2673462298

Cái Red C này search cả Tiki, Lazada, Shopee đều không có hàng mall hay tiki trading. Không biết nên mua chỗ nào luôn :(. Định đổi cái Red C trong combo của bạn sang cái này.
Với cái Vichy 89 và Red C cùng là serum à? :-?
Innisfree m chưa dùng nên ko có nhận xét gì. Serum C có tác dụng làm đều mầu da, mờ thâm, sáng da nhưng theo m thấy ko nên dùng khi da còn mụn. Vichy 89 cũng có thể coi là serum, nhưng m thấy là tiền serum thì chính xác hơn.

Feb.H

Reaction score
1
halowen34567 said:
Cho mình xin 1 vài sp bác ơi. Trc giờ ko dùng mĩ phẩm. Chỉ mới biết dùng kielh's.
Gửi từ Samsung SM-A700H bằng vozFApp
Da mình ko bị mụn nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm về mấy sản phẩm này. M có biết 1 số sản phẩm nhưng bản thân chưa dùng nên sẽ ko nêu tên. Sản phẩm duy nhất mình dùng có cả tác dụng đẩy mụn ẩn là tẩy tbc Paula's choice bha 2%.
Mình thấy tẩy tbc rất tốt, bạn nào da mụn ít, sần sùi, lỗ chân lông to,... thì nên thử. Cẩn thận hơn thì dùng từ hàm lượng thấp 0.5 hay 1% trước. Mụn nhiều ko nên tẩy tbc nhé.

Lympho

Reaction score
0
da dầu, dễ kích ứng thì dùng toner dưỡng ẩm với srm loại nào thế mấy thím, tư vấn cho em với ạ, trước h toàn dùng nivea mà tắm xong toàn bị khô nẻ da

yb123

Reaction score
0
Feb.H said:
Da mình ko bị mụn nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm về mấy sản phẩm này. M có biết 1 số sản phẩm nhưng bản thân chưa dùng nên sẽ ko nêu tên. Sản phẩm duy nhất mình dùng có cả tác dụng đẩy mụn ẩn là tẩy tbc Paula's choice bha 2%.
Mình thấy tẩy tbc rất tốt, bạn nào da mụn ít, sần sùi, lỗ chân lông to,... thì nên thử. Cẩn thận hơn thì dùng từ hàm lượng thấp 0.5 hay 1% trước. Mụn nhiều ko nên tẩy tbc nhé.
Mua gói nhỏ tẩy tbc nầy ở đâu vậy bác, dùng trong bao lâu thì có tác dụng