doilathe2001

Reaction score
0
l0ck said:
Thế chú em nghĩ voz nó là cái gì?

Ko thi khối A thì thi khối khác. Mà anh nói luôn cho chú em, thằng em anh đến năm lớp 9 còn chốn nhà đi đánh điện tử, đánh cho nhừ xương mấy bận mà ko đc. Xém tí nữa gia đình lo ko tốt nghiệp đc cấp 2. Thế mà chỉ 2 tháng ngồi hệ thống hóa lại kiến thức nó bắt kịp bọn cấp 3 vươn lên đứng top 5 trong lớp. Tất nhiên méo phải là lớp chọn nhưng cũng thi đỗ CN Hà nội.
Nhìn giáo trình phổ thông ở VN nói thằng ra thằng nào giỏi là thằng được học trước, thằng nào dốt là thằng lười.
Như chú mày anh đoán ngay cầm cái đt chơi PUBG thì nhanh, bật máy tính chơi LOL như điện xẹt còn bảo vào hocmai giải bài tìm cực trị chắc chối đây đẩy, thế sao khá?

Nói riêng khoản XKLĐ, chú em nói luôn ra coi chắc chắn là chắc thế nào?
Cty Nhật sang BK, CNHN tuyển kỹ sư làm còn méo mất đồng nào. Còn cho cả học tiếng Nhật free. Thanh niên nghĩ sao khi phải mất tiền qua đấy mà có việc làm ngon ổn định
?
voz là một mạng xã hội và đương nhiên không biết ai lại ai, chứ ko phải lên fb khoe là nhà như cái lol
vấn đề học thì tạm dừng tại đây, coi như em học ngu đi, nhưng không phải vì ngu nên e không có khả năng học tiếng nhật hay gì đó
còn vấn đề xkld không mất tiền em tìm hiểu rồi, cọc 130tr, đi theo diện thực tập sinh, cày sml được 10 man (20tr chưa trừ chi phí)

l0ck

Reaction score
0
doilathe2001 said:
voz là một mạng xã hội và đương nhiên không biết ai lại ai, chứ ko phải lên fb khoe là nhà như cái lol
vấn đề học thì tạm dừng tại đây, coi như em học ngu đi, nhưng không phải vì ngu nên e không có khả năng học tiếng nhật hay gì đó
còn vấn đề xkld không mất tiền em tìm hiểu rồi, cọc 130tr, đi theo diện thực tập sinh, cày sml được 10 man (20tr chưa trừ chi phí)
Thế thì chú em càng ko hiểu ý anh.
Chú cứ học 2 đc 2 cái trường kia thì rồi biết bọn Nhật nó tuyển ntn.
Còn nếu chú vẫn cứ thích bỏ tiền xa cho bọn môi giới thì cứ việc anh ko góp ý nữa.
Mà anh nói luôn nghe, xuất của bọn BK, CN sang Nhật là đc cấp chỗ ở, ngoài ra còn đc bảo lãnh cả gia đình sang (nếu muốn) tất tần tật chi phí bảo hiểm, vé máy bay 2 chiều ... nó lo tất.

Còn cái khoản 80tr - 200tr của chú em gồm có gì. Chi phí đào tạo tiếng Nhật, chi phí chạy giấy tờ để đc qua Nhật, có thể hoặc ko bao gồm chi phí vé máy bay ... . Về dự phòng rủi ro mà nói, chi phí xin việc chỉ nên chiếm 10 - 20% số tiền kiếm đc của gia đình trong 1 năm. Chú em mà cắm sổ đỏ tức là đang đẩy phần rủi ro cho người ở lại. Nói lại bảo gở mồm chú em sang đấy làm bị tai nạn lao động, ko có bảo hiểm ( do đi chui ) thi ai lo?

khoaikho

Reaction score
0
Khuyên thật thớt nên học nghề rồi làm ở VN 2-3 năm cho đời nó tát vài tát đã. :pudency::pudency:.
Chứ mình cảm thấy thớt còn phụ thuộc ba mẹ lắm, đi xklđ lạ nước lạ cái :sweat::sweat: khéo lại khóc lóc đòi về, nặng thì trầm cảm

1ConMua

Reaction score
0
Trong khi đang gõ những dòng này thì ông anh vs ông già uống say đang đập nhà đập cửa ở dưới, tui cứ bình nhiên lướt voz chém gió thôi:sexy:. Thôi thì học không được thì đi làm đâu nhất thiết xkld làm chi đâu, như tui làm phụ hồ kiếm dăm củ tháng tự lo cho bản thân trước đã. Có chút tiền thì thuê trọ mà sống cho thoải mái, ngày làm đêm học đầu tư cho tương lai phụ giúp gia đính chứ giờ than nghèo kể khổ cũng vậy thôi.:dreaming:

Thisisjust4fun

Reaction score
0
Mày ngồi chửi ông già thì đời mày cũng đéo khá lên dc. Giờ mày đi làm công nhân, tự tích cóp cho đủ tiền, rồi đi xuất khẩu lao động hoặc học nghề, tiền mày mày sài, tự lập đéo ai nói gì dc. Thế là ổn nhất. Đừng nói nhiều nữa. :chaymau:

YangYang91

Reaction score
2
Có thằng bạn đi Nhật. Thằng này ở nhà cũng thuộc dạng loser, ngày xưa học rất khá mà về sau đổ đốn phá phách nên cũng đứt gánh học hành. Được cái bà me buôn bán tốt thế là dồn tiền cho nó đi xkld sang Nhật, hy vọng qua đó nó chịu khó đổi tánh làm lại cuộc đời mới :sogood:. Lúc tiễn nó đi cũng sụt sùi, hứa hẹn ghê lắm. Thời gian đầu nghe bà mẹ kể lại nó qua đó cũng ổn thoả chịu khó. Ai dè được hơn năm thì bị đuổi về nước, nguyên nhân vì sao thì méo biết, chỉ nghe thằng này qua đó làm ăn được 1 time lại ngựa quen đường cũ, ăn chơi đàn đúm cuối cùng bị trục xuất. :stick: Về nước thi lại ĐH khoa tiếng Nhật cũng trượt vỏ chuối. Giờ bà mẹ lại mở cho quán cháo thiếu nhi, ngày ngày ra đứng bán cháo cho trẻ em nhi đồng... Nói chung số bà mẹ nó cũng khổ, con dại cái mang, thành công thì đéo biết có báo hiếu ko nhưng thất bại thì lúc nào người làm cha làm mẹ cũng gánh hết. :chaymau:

Thằng thớt tao nghi cũng vậy lắm. Ít ra thằng bạn tao cũng ko mất dạy, ko chửi cha chửi mẹ ra rả như mày. Bất hiếu là nghiệp chướng nặng lắm, cẩn thận đấy!

Ma Sieu..

Reaction score
0
aboutU said:
Giới thiệu cho em mình với bạn ơi
Thực ra cũng chả cần giới thiệu gì đâu
Cứ bảo em bạn đến Ninh Bình, nộp hồ sơ rồi đi ngay thôi. Đang rất cần người và thiếu nhiều người đấy :byebye:

Old Trafford 1

Reaction score
0
Thằng nhóc con này tự biết mình học dốt còn đòi đi học ĐH, học nghề rồi chịu khó cày vài năm cứng tay thành thợ có tay nghề cao thì thiếu cứt gì tiền. Suốt ngày chỉ biết đổ thừa, chỉ muốn kiểu ngồi mát ăn bát vàng. Giờ mày thấy vậy, thêm vài tuổi nữa rồi mày sẽ thấy mày ngu như nào

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

Bradley Cooper

Reaction score
0
TƯƠNG LAI KHÔNG PHẢI DO MÔI TRƯỜNG QUYẾT ĐỊNH MÀ DO Ý CHÍ CỦA BẢN THÂN.

tieutiendaihiep002

Reaction score
1
Hãy giống a . bỏ 1 năm đi làm. Lấy tiền đó đi học. À a đi làm có nửa năm thôi. Đi phụ hồ với đi cắt vải ở cty may. Đc gần chục triệu đem đi học ở lò , rồi đỗ cao đẳng.
Ngày trẻ thì chất thế,chí khí ngang trời mà giờ trẻ lại đụt thấy mịa luôn
Gửi từ Asus ASUS_Z010D bằng vozFApp