kynhong2014

Reaction score
0
doilathe2001 said:
Địt mẹ nhà như cái lồn, nói nghèo thì cũng đéo phải, giàu cũng đéo phải, nhà ở thành phố. Từ hồi học lớp 10 đến bây giờ ngoài nạp học phí ra và 10k ăn sáng thì đéo cho mình cái con cặc gì, từ tất cả mọi chi phí sinh hoạt ăn tiêu của mình đều do mình đi bưng cà phê để có. Mình thuộc dạng học dốt, nên chỉ xác định được thi vào trường đại học không phải đóng học phí, vì thực sự nếu mà phải đóng học phí thì mình nghĩ ổng cũng trật cặc mà nạp cho mình. Vừa rồi nghỉ để ôn thi đại học nên mình không có tiền, xin gia đình 1tr3 để ra Hà Nội thi 2 vòng, cuối cùng trật. Là một thằng rượu vào lời ra nên mỗi khi uống rượu vào là tiếc 1tr3 đó, cứ lôi mình ra nói rồi cứ gây chuyện với mình, nói mình bày đặt học đại học, đéo chịu đi làm kiếm tiền, đéo đi kiếm cái nghề mà làm (nằm vùng voz 5 năm chưa thấy ai mà nhờ đi học nghề mà được cọc lương nó ổn định). Chứ giờ địt mẹ, mình nghĩ thật mấy thằng bằng tuổi mình nó làm được lồn gì đâu mà địt mẹ ổng nói mình với cái giọng lồn ấy. Mình đã khóc, rất buồn khi mình trật, thế mà địt mẹ nó còn nói vậy.
Giờ để nắm lấy cái tương lai dễ nhất, mình xin mẹ cắm sổ đỏ để 80tr để đi xkld Nhật, mẹ đồng ý. Mà thằng cha mình nó đéo cho, vì cái tính bần nông nhu nhược nên ổng nói mình đú bẩn, bày đặt. Ổng ngu, ổng đéo suy nghĩ cho mình là mình sang bên đi làm để đem tiền về.
Giờ buồn chán không biết tâm sự với ai nên mình lên đây kể lể, còn thằng lồn nào đi nói đạo lý với mình thì nghỉ mẹ đi vì địt mẹ nhà mày là đặt vào trường hợp của bố không khéo mày xiên luôn cả ông già ấy.
Có thằng bố như thế thì thành thằng thế này cũng không có gì đáng ngạc nhiên cả. :shame: Trên này series mấy thằng bố nhu nhược, khốn nạn, vũ phu, đểu cáng thì trên voz này đầy. :gach:

1nick1000d

Reaction score
0
tóm tắt thằng thớt closer,học ngu ko chịu hoc nghê đòi tiền lên hn thi đh,học ngu quá nên rớt, xin nhà cắm sổ đỏ sang Nhật ông già ko cho đòi xiên ông già. Thằng phá gia chi tử học ngu muốn phá hết công sức ông bà già m làm cả đời có căn nhà cũng ko tha. loại m cũng ko đủ trình đọ học tiếng nhật mà qua đó đâu.

BlackAnoa

Reaction score
2
Ít ra chú còn được bố đóng học phí và cho 10k/ngày.
Nhiều người ko được may mắn vậy đâu,trong đó có mình:">.

Ling Hu Chong

Reaction score
0
doilathe2001 said:
Địt mẹ nhà như cái lồn, nói nghèo thì cũng đéo phải, giàu cũng đéo phải, nhà ở thành phố. Từ hồi học lớp 10 đến bây giờ ngoài nạp học phí ra và 10k ăn sáng thì đéo cho mình cái con cặc gì, từ tất cả mọi chi phí sinh hoạt ăn tiêu của mình đều do mình đi bưng cà phê để có. Mình thuộc dạng học dốt, nên chỉ xác định được thi vào trường đại học không phải đóng học phí, vì thực sự nếu mà phải đóng học phí thì mình nghĩ ổng cũng trật cặc mà nạp cho mình. Vừa rồi nghỉ để ôn thi đại học nên mình không có tiền, xin gia đình 1tr3 để ra Hà Nội thi 2 vòng, cuối cùng trật. Là một thằng rượu vào lời ra nên mỗi khi uống rượu vào là tiếc 1tr3 đó, cứ lôi mình ra nói rồi cứ gây chuyện với mình, nói mình bày đặt học đại học, đéo chịu đi làm kiếm tiền, đéo đi kiếm cái nghề mà làm (nằm vùng voz 5 năm chưa thấy ai mà nhờ đi học nghề mà được cọc lương nó ổn định). Chứ giờ địt mẹ, mình nghĩ thật mấy thằng bằng tuổi mình nó làm được lồn gì đâu mà địt mẹ ổng nói mình với cái giọng lồn ấy. Mình đã khóc, rất buồn khi mình trật, thế mà địt mẹ nó còn nói vậy.
Giờ để nắm lấy cái tương lai dễ nhất, mình xin mẹ cắm sổ đỏ để 80tr để đi xkld Nhật, mẹ đồng ý. Mà thằng cha mình nó đéo cho, vì cái tính bần nông nhu nhược nên ổng nói mình đú bẩn, bày đặt. Ổng ngu, ổng đéo suy nghĩ cho mình là mình sang bên đi làm để đem tiền về.
Giờ buồn chán không biết tâm sự với ai nên mình lên đây kể lể, còn thằng lồn nào đi nói đạo lý với mình thì nghỉ mẹ đi vì địt mẹ nhà mày là đặt vào trường hợp của bố không khéo mày xiên luôn cả ông già ấy.
Thanh niên đéo có bản lĩnh đi trách hoàn cảnh gia đình. Thiếu lồn gì những người sinh ra trong gia đình nát hơn mày nhiều, thậm chí đéo có cha mẹ hay bất cứ người thân nào bên cạnh, người ta vẫn bươn chải vươn lên được. Mày mới gặp chút trắc trở đã oán trời trách đất rồi, chán vl.

:chaymau::chaymau:

doilathe2001

Reaction score
0
Ling Hu Chong said:
Thanh niên đéo có bản lĩnh đi trách hoàn cảnh gia đình. Thiếu lồn gì những người sinh ra trong gia đình nát hơn mày nhiều, thậm chí đéo có cha mẹ hay bất cứ người thân nào bên cạnh, người ta vẫn bươn chải vươn lên được. Mày mới gặp chút trắc trở đã oán trời trách đất rồi, chán vl.

:chaymau::chaymau:
đừng có nhìn xuống, mà nhìn ngang ấy, noói thế em cunũn noói đc

Duphalac

Reaction score
0
Chửi đổng thì có làm mình mạnh mẽ hơn ko

Gửi từ LGE LG-F460L bằng vozFApp

Ling Hu Chong

Reaction score
0
doilathe2001 said:
đừng có nhìn xuống, mà nhìn ngang ấy, noói thế em cunũn noói đc
Nhìn ngang gì, ông già tôi nát rượu vô đối, đang làm Chủ Tịch mà nát rượu tới khai trừ Đảng, về nhà nhậu nhẹt đốt nhà cầm dao xiên vợ con.
12 năm đi học tao ko dc ổng cho 1 đồng bạc nào. Đi học DH ngày tao đi học, tối tao đi bán vé số bên Quận 7 gần cầu chữ Y với quanh quẩn khu DH Sài Gòn. Chủ nhật thì tao đi bưng bê với rửa chén ớ cái quán gần nhà.
Tao ra trường, làm việc, kinh doanh, thất bại...đéo ai cho tao đồng nào, và đến giờ vẫn thế. Nhưng tao không oán hận gia đình, vì có họ mới có tao, và tao biết ơn vì điều đó.
Nếu mày biết suy nghĩ, tao nói thật lòng chỗ vozer với nhau, cố gắng mà suy nghĩ thoát khỏi cái hoàn cảnh đó đi rồi mày sẽ thấy chẳng có ton tặc gì khó hết, cái khó là mày có dám bước ra khỏi cái bóng gia đình không thôi. :canny:

Chẳng hạn như mày rớt DH, mày đã tính ngay đi cầm sổ đỏ để lấy tiền đi XKLD. Nếu là tao, tao làm hồ sơ đi xin làm công nhân, cực khổ đắng cay 2 - 3 năm kham khổ, để gom dc vài chục triệu, muốn làm ton tặc gì cũng có thể chủ động được. Tính tao hơi thẳng, có nói gì nặng lời mong mày bỏ qua, cứ nắm mấy ý chính là được. :byebye:

Hôm nay gặp người cùng hoàn cảnh nên gõ chữ hơi nhiều, chào thân ái và quyết thắng. :gach:

mr.nh0xx

Reaction score
2
Tao cũng y hệt mày. Ngày xưa nhà tao cũng nghèo vkl chả có con cặc gì. Đến khi tao học đại học là lúc tao tự kiếm từng xu 1 để tiêu. nhà cửa có đàng hoàng nhưng thú thật tao ở ngoài nhiều hơn ở nhà. Nhà có bao nhiêu tiền nhiêu của tao cũng biết và nói thật là đéo quan tâm. Tao có cái nghề trong tay với cái khéo ăn khéo nói nên đi xin vc ở đâu cũng dễ kiếm chục tr bình thường. Mua dàn máy tính gần trăm củ như ko. điện thoại đổi liên tọi đéo phải xin ai. h lấy vợ đẻ con thấy ko đủ nên chuẩn bị phải xoay cửa khác mà kiếm ăn. Chứ dm cái thói ỷ lại vào gia đình trong khi ko đủ điều kiện để bố mẹ mày tin mày thì thôi khóc cái lồn gì. Thanh niên sức dài vai rộng ra đường lập thân. đéo trộm cắp cướp giật là đc. Chứ hơi tí mày bất mãn với ông già mày thì chỉ càng làm ông già mày đéo yên tâm đưa cái gì cho mày. Còn mẹ mày đồng ý cắm sổ cho mày đi tao nghĩ cũng ổn. Nhưng khổ mày có để ông già mày tin mày thành người ko, hay lại mất cả nhà cả con. Mày có suy nghxi xem làm tn để ông già mày nghĩ khác về mày ko.. Hay dm chỉ biết oàn trách ông bà già, tao mà như mày tao đốt mẹ nhà tao rồi =)) hoàn cảnh của tao mà kể đầy đủ ra thì nó còn vĩa lồn hơn mày nhiều. Nhà tao có thằng anh chuyên lô đề cờ bạc phá tiền của nhà. trong khi tao chả có cái lồn gì cơ, Mà còn bị chửi như cơm bữa thời còn đi học.. =))) mày còn may chán. Nên đừng trách đéo ai cả. trách mày đầu tiên đi..

doilathe2001

Reaction score
0
Duphalac said:
Chửi đổng thì có làm mình mạnh mẽ hơn ko

Gửi từ LGE LG-F460L bằng vozFApp
chửi đổng gì ? lên đây xem mọi nguười nghĩ gì về em thôi

Rickyson

Reaction score
0
doilathe2001 said:
voới cái suy nghĩ như này thì 2 anh có cứt mà khấm khá lên đuược
cái ruủi ro đó chỉ chiếm 20% thôi, chaắc gạch rôồi mơới xin gia đinh căắm bìa đấy
Tên nick 2k1 mới học 12 ?. Mà kệ :eek:t:
M lập thớt mà chữi người nuôi hay đẻ m thì nhận đá thôi,dù m có đúng cỡ nào . Lập pick hỏi kinh nghiệm xkld nhật hay hướng nghiệp sau khi m ngu lol rớt đh thì dc

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp