doilathe2001

Reaction score
0
Địt mẹ nhà như cái lồn, nói nghèo thì cũng đéo phải, giàu cũng đéo phải, nhà ở thành phố. Từ hồi học lớp 10 đến bây giờ ngoài nạp học phí ra và 10k ăn sáng thì đéo cho mình cái con cặc gì, từ tất cả mọi chi phí sinh hoạt ăn tiêu của mình đều do mình đi bưng cà phê để có. Mình thuộc dạng học dốt, nên chỉ xác định được thi vào trường đại học không phải đóng học phí, vì thực sự nếu mà phải đóng học phí thì mình nghĩ ổng cũng trật cặc mà nạp cho mình. Vừa rồi nghỉ để ôn thi đại học nên mình không có tiền, xin gia đình 1tr3 để ra Hà Nội thi 2 vòng, cuối cùng trật. Là một thằng rượu vào lời ra nên mỗi khi uống rượu vào là tiếc 1tr3 đó, cứ lôi mình ra nói rồi cứ gây chuyện với mình, nói mình bày đặt học đại học, đéo chịu đi làm kiếm tiền, đéo đi kiếm cái nghề mà làm (nằm vùng voz 5 năm chưa thấy ai mà nhờ đi học nghề mà được cọc lương nó ổn định). Chứ giờ địt mẹ, mình nghĩ thật mấy thằng bằng tuổi mình nó làm được lồn gì đâu mà địt mẹ ổng nói mình với cái giọng lồn ấy. Mình đã khóc, rất buồn khi mình trật, thế mà địt mẹ nó còn nói vậy.
Giờ để nắm lấy cái tương lai dễ nhất, mình xin mẹ cắm sổ đỏ để 80tr để đi xkld Nhật, mẹ đồng ý. Mà thằng cha mình nó đéo cho, vì cái tính bần nông nhu nhược nên ổng nói mình đú bẩn, bày đặt. Ổng ngu, ổng đéo suy nghĩ cho mình là mình sang bên đi làm để đem tiền về.
Giờ buồn chán không biết tâm sự với ai nên mình lên đây kể lể, còn thằng lồn nào đi nói đạo lý với mình thì nghỉ mẹ đi vì địt mẹ nhà mày là đặt vào trường hợp của bố không khéo mày xiên luôn cả ông già ấy.

darkpanther

Reaction score
0
Thanh niên bây giờ nói chuyện cắm nhà cắm cửa của phụ huynh nhẹ cứ như lông hồng ấy nhỉ.

Rickyson

Reaction score
0
Chữi m là đúng :canny: , học hành thì như cặt ..xác định từ đầu k học dc thì ôn làm lol gì. Đi xkld bị lừa hay thiếu vốn gì nữa lại mất bà gìa xoay sở tiếp. M đi ra đường kéo ổng với bà già m đi theo luôn :hang::hang::hang:

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

shiphangnhat

Reaction score
0
bây giờ đã tin vào câu nói: đầu thai cũng là một năng lực rồi chứ :hehe:

tomoco

Reaction score
0
doilathe2001 said:
Địt mẹ nhà như cái lồn, nói nghèo thì cũng đéo phải, giàu cũng đéo phải, nhà ở thành phố. Từ hồi học lớp 10 đến bây giờ ngoài nạp học phí ra và 10k ăn sáng thì đéo cho mình cái con cặc gì, từ tất cả mọi chi phí sinh hoạt ăn tiêu của mình đều do mình đi bưng cà phê để có. Mình thuộc dạng học dốt, nên chỉ xác định được thi vào trường đại học không phải đóng học phí, vì thực sự nếu mà phải đóng học phí thì mình nghĩ ổng cũng trật cặc mà nạp cho mình. Vừa rồi nghỉ để ôn thi đại học nên mình không có tiền, xin gia đình 1tr3 để ra Hà Nội thi 2 vòng, cuối cùng trật. Là một thằng rượu vào lời ra nên mỗi khi uống rượu vào là tiếc 1tr3 đó, cứ lôi mình ra nói rồi cứ gây chuyện với mình, nói mình bày đặt học đại học, đéo chịu đi làm kiếm tiền, đéo đi kiếm cái nghề mà làm (nằm vùng voz 5 năm chưa thấy ai mà nhờ đi học nghề mà được cọc lương nó ổn định). Chứ giờ địt mẹ, mình nghĩ thật mấy thằng bằng tuổi mình nó làm được lồn gì đâu mà địt mẹ ổng nói mình với cái giọng lồn ấy. Mình đã khóc, rất buồn khi mình trật, thế mà địt mẹ nó còn nói vậy.
Giờ để nắm lấy cái tương lai dễ nhất, mình xin mẹ cắm sổ đỏ để 80tr để đi xkld Nhật, mẹ đồng ý. Mà thằng cha mình nó đéo cho, vì cái tính bần nông nhu nhược nên ổng nói mình đú bẩn, bày đặt. Ổng ngu, ổng đéo suy nghĩ cho mình là mình sang bên đi làm để đem tiền về.
Giờ buồn chán không biết tâm sự với ai nên mình lên đây kể lể, còn thằng lồn nào đi nói đạo lý với mình thì nghỉ mẹ đi vì địt mẹ nhà mày là đặt vào trường hợp của bố không khéo mày xiên luôn cả ông già ấy.
Đức :stick::stick::stick::stick:

Vys102

Reaction score
0
darkpanther said:
Thanh niên bây giờ nói chuyện cắm nhà cắm cửa của phụ huynh nhẹ cứ như lông hồng ấy nhỉ.
Chỗ mình có 1 thằng cu, nhà vay mấy trăm củ để sang Nhật du học (thực tế là xklđ) sang đấy đéo chịu làm ăn gì cả, việc gì cũng chê cũng ngại, mỗi tháng phải gửi thêm tiền sang cho nó, được vài tháng thì lại mất thêm tiền cho nó về.
Cảm thấy đéo đỡ được thì làm việc gì đó lao động phổ thông thôi. Đủ tiền thì đi xklđ, nhà có thì dựa nhà nhà không cho thì bản thân tự lo, thế thôi.

doilathe2001

Reaction score
0
darkpanther said:
Rickyson said:
Chữi m là đúng :canny: , học hành thì như cặt ..xác định từ đầu k học dc thì ôn làm lol gì. Đi xkld bị lừa hay thiếu vốn gì nữa lại mất bà gìa xoay sở tiếp. M đi ra đường kéo ổng với bà già m đi theo luôn :hang::hang::hang:

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp
voới cái suy nghĩ như này thì 2 anh có cứt mà khấm khá lên đuược
cái ruủi ro đó chỉ chiếm 20% thôi, chaắc gạch rôồi mơới xin gia đinh căắm bìa đấy

Ma Sieu..

Reaction score
0
Thôi, đi học cái nghề, cố gắng chịu khó học 2-3 năm cho thành tài, ra đi làm cũng kiếm được 8-9-10 triệu/1 tháng là ngon rồi
Quan trọng là không phụ thuộc vào bố mẹ nữa, mình làm mình ăn, đi xin, kể cả là bố mẹ nhiều khi cũng khó lắm
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh nên bạn đừng so sánh nhà mình, tị nạnh nhà mình với nhà khác
Xác định hoàn cảnh nhà mình thế rồi thì cố mà tự lập sớm càng tốt
Tớ mà như bạn tớ cũng next đi sớm
Đi tìm việc mà làm, Khi có tiền trong túi, mình sẽ thấy tự tin hơn, trưởng thành hơn và yêu thương bố mẹ hơn đấy bạn à
Còn nếu bạn muốn đi làm kiếm tiền ngay . Mình giới thiệu bạn về Ninh Bình, xin đi tàu sông . Mua cái chứng chỉ hơn triệu là đi làm thủy thủ . Tùy từng công ty mà họ trả cố định 7,5 củ đến 9 củ 1 tháng
Đi mấy 1-2 năm học lái quen tay rồi lên bằng thăng tiến
Công việc nhàn hạ, hơi buồn nhưng cũng có internet, tv , ăn uống sung sướng
:byebye::byebye::byebye: