Reaction score
0
HoiGia said:
Chửi ông già là không nên rồi, nhưng vào cảnh này thì tốt nhất là ra khỏi nhà đi, làm cái éo gì cũng được, miễn là kiếm được tiền và tiền sạch. Đừng bao giờ trông chờ vào ông bà già nữa, họ sẽ không bao giờ ở cạnh mình lúc khó khăn đâu, thành công thì họ sẽ lại đến gần mình thôi.
Không bao giờ thay đổi được họ, trông chờ họ chìa tay ra với mình thì càng không, xin lỗi nếu có nói quá, để mình thoát được, tốt nhất hãy ra đi và tạm thời coi họ là người dưng.
Xin lỗi chứ bạn thành công đến mức nào rồi. Bạn nói về gia đình mà mình chỉ muốn ỉa vào mặt bạn.

quocdaik

Reaction score
0
sao ổng biết chắc là mày sang bên đem tiền về? mày ko kiếm đc tiền rồi cả nhà ra đường ở luôn hả? tự lực cánh sinh đi, đi làm kiếm vốn rồi kinh doanh hay làm gì đi. tao từ năm cấp 3 đến giờ ông già ko cho 1 đồng đây, học cấp 3 đến đại học tao đều tự kiếm tiền đóng hết. chú m được cho tiền học, tiền ăn sáng vậy còn đòi gì nữa, t 3 năm cấp 3 chưa biết ăn sáng là gì

HoiGia

Reaction score
0
carbon_crystal_14.07 said:
Xin lỗi chứ bạn thành công đến mức nào rồi. Bạn nói về gia đình mà mình chỉ muốn ỉa vào mặt bạn.
Thành công thì sao, không thành công thì sao?
Gia đình, nếu không là bệ phóng hoàn toàn có thể là gánh nặng, tôi nói điều này trên kinh nghiệm bản thân.
Mình không thể từ bỏ họ, nhưng nếu không dứt ra mà cứ luẩn quẩn với họ thì đời mình tàn trước.

nongquedi

Reaction score
0
Khổ cho bạn, đừng chấp mấy thằng trên đây làm gì. Tụi nó sống như loz nên hay nói đạo lý lắm
Mà cắm sổ đỏ thì cũng hơi ghê. Ra làm việc bương trải khổ cực, học tiêng cho quen, khéo sang Nhật đổ đốn thì khổ cả đời

l0ck

Reaction score
0
game_over_night said:
:dreaming::dreaming::dreaming:
có mỡ mà húp a ạ, e quen nhiều thằng BK lắm mà đâu có vinh hạnh được như vậy...
Thì bọn nó có cào bằng đâu, nó là cty thì tất nhiên phải pass đc yc tuyển dụng của nó thì nó mới tuyển. Qua bước này học tiếng nhât ở VN vài tháng, Sau đó sang bên kia đào tạo 1 năm, ký hợp đồng sau 3 năm đc bảo lãnh vợ con, bố mẹ sang. Mà cũng ít đứa tận dụng hết lắm. Nói chung đưa sang chơi thì nhiều, chứ đưa sang ở thì hiếm.

quangthai23092005

Reaction score
0
HoiGia said:
Thành công thì sao, không thành công thì sao?
Gia đình, nếu không là bệ phóng hoàn toàn có thể là gánh nặng, tôi nói điều này trên kinh nghiệm bản thân.
Mình không thể từ bỏ họ, nhưng nếu không dứt ra mà cứ luẩn quẩn với họ thì đời mình tàn trước.
bác này nói đúng, tôi cũng có ông già nhu nhươc vcl, và tôi tìm cách loại ổng khỏi cuộc đời tôi, dm nhờ vậy tôi mới khá lên được :surrender:
ông già tôi phải nói loser vcl :sosad:
và cách nghĩ của ổng rất lạ, ổng muốn tôi đi bưng cafe, đi làm bảo vệ, đi lái taxi :gach:

27071906abc

Reaction score
0
khanhdao123 said:
:sosad::sosad:
Công nhân ở VN làm mà than cực sợ khổ thì ns thật qua Nhật chắc đc 1 tuần bỏ cmn cty phá hợp đồng trốn luôn là 99,99% cái chắc.
Thằng nào còn nhớ tên video truyền hình pv xklđ Nhật trong chương trình tự sự mà giấu mặt ấy. Gửi vào đây phát nào.
Thằng bạn cũng siêng mà khổ cái học k tốt, qua đó đc 1 năm r mà gọi hỏi thăm nó đc 1 lần nghe máy, nó kể nghe quá khổ. Éo dễ ăn đâu. Lỡ bỏ tiền ra đi rồi giờ nó ráng cày thôi. 1 năm tụt 15kg vloz. Khổ thân nó. Trc đi làm xí nghiệp ở đây tăng ca các thứ nó còn chả kêu 1 tiếng.
Được gửi từ Nokia Chiếc lá - vozForums

TatDenNgu

Reaction score
1
Tao thấy nhiều thằng chỉ lo chửi, giáo điều, mà đến cái vấn đề rõ nhất cũng đéo nhìn ra dc.

Thằng này nó có chí muốn học lên cao, nhưng bố nó lại bảo nghỉ học đi làm là thấy ông già nó đúng chất thuộc loại nhu nhược rồi còn éo gì.

DM, sao ko nhìn những hoàn cảnh, đầy người vật lộn, nhịn ăn nhịn uống để nuôi con cái ăn học, có người đi cày ruộng thuê, bán vé số để nuôi cả 2-3 đứa con học đại học kìa.

Và tao nói chúng mày, nát rượu là một trong những cái nát chỉ thua mỗi nghiện hút, đứng trên cả cờ bạc. Nát rượu nó hủy hoại trí não, biến con người thành con vật, sống đớn hèn ích kỷ, chỉ dám mượn rượu để tỏ ra nguy hiểm, đéo nghĩ cho ai, ngoài rượu. Đéo dc tích sự lol gì..
Cái gì đúng thì đúng, sai thì sai. Đẻ con ra mà đéo giáo dục dc thì đừng đẻ, con người mình đéo có chí thì cũng đừng bắt con cái phải thành thằng loser như mình.

Trong trường hợp này, tao thấy thằng nhóc này nó tức là có nguyên do, và nó dùng từ như nhược cũng đéo sai.

Vernon

Reaction score
0
Đừng dựa vào gia đình nếu em không thấy biết ơn bố mẹ :) Bố có chửi có đánh vẫn là bố em. Không ở được thì đi ra ngoài :) Bố mẹ nuôi em 18 năm ăn học là quá đủ rồi. Giờ không thiếu chỗ làm bao ăn bao ở tại chỗ. Em tạch đại học. Đó vẫn chưa phải là kết thúc :) Em muốn đi xklđ nhưng lại nghĩ đến cắm sổ đỏ gia đình. Ngôi nhà trú mưa che nắng của bố mẹ em . Tài sản lớn nhất của gia đình em :) Em có bao giờ nghĩ rằng cái gì dễ quá thì càng không biết trân trọng không ? Thậm chí em vừa tạch đại học, cũng là lúc kết thúc quá trình học để đi làm, ra đời. Kinh nghiệm chưa có . Sang đó liệu em chịu nổi nhiệt không ? Sang đó rất rất vất vả :sad: Cái này anh nói thật. Thằng nào bảo xklđ là sướng gọi ra anh vả cho tỉnh. Văn hoá bọn nhật lùn thì hơn cả vn. Chưa kể em chưa có kinh nghiệm. Sức khoẻ em nữa. Nhật là 1 đất nước rất khắt khe về y tế sức khoẻ :) TRC khi sang em sẽ phải làm rất nhiều thủ tục nhì nhằng như lấy phân, thử máu. Xét nghiệm v.v cứ 3 tháng 1 lần phân không đạt tiêu chuẩn về nước luôn. Chưa kể cảnh ma cũ bắt nạt ma mới. Thậm chí là thằng sống cảnh tha phương như em, lúc đó em sẽ làm gì đây. Nhịn 1 ngày 2 ngày , 1 tháng 2 tháng chứ sao em nhịn được 1 năm 2 năm. Công việc đã mệt còn chịu cảnh đè nén bắt nạt :sad: Thôi, cứ ở việt nam. Không sống được với bố thì ra ở riêng. Làm lụng chắt bóp có rau ăn rau mắm ăn mắm gửi ít cho thầy cho u. 10 thì gửi 3 giữ lại 7 :) Anh cũng từng có 1 thời gian ác cảm với bố nên viết ra những dòng này khuyên nhủ em. Anh thậm chí khắc khẩu với bố đến nỗi còn đánh nhau với bố nên giờ anh rất hối hận, cực hối hận luôn :sad: Anh cũng không bao giờ gọi bố là ông già. Ở đời có 2 tội lớn nhất là bất hiếu và ấu dâm! :)

Gửi bằng vozFApp

Keitaro Urashima

Reaction score
0
Này nhé, mày thớt trách móc vụ ông già ko an ủi động viên, ko tạo đk thì t còn thông cảm được nhé, còn mấy cái khác t thấy mày đéo đúng tí nào đâu, cũng lo cho Ăn học đàng hoàng rồi mà còn nói này nọ, m cầm tiền thi mà đéo đỗ thì đấy là lỗi của m, đéo ai lo cho m mãi được, thích thì tự đi mà kiếm tiền mà ôn thi lại. Đcm đòi gia đình cắm sổ đỏ để m đi xklđ, vần nói đen đen lỡ đâu đéo thành công thì bố mẹ m ra đê, đéo biết nghĩ cho người khác mà chỉ biết trách móc:sogood: nông cạn vkl, đcm nhiều thằng mới tí tuổi ra đời chưa được bao lâu mà cứ nghĩ mình trưởng thành vkl rồi ý. Đcm m cứ nghĩ mình mày gặp th như thế à :sogood:

Được gửi từ iPhone X - vozForums