doilathe2001

Reaction score
0
gakhonggay said:
Đm mày lải nhải bắt mọi người đọc lại ko cho thằng nào ý kiến. Bảo sao cuộc sống mày như lol.
Đm cái thời đại này làm giàu thì khó chứ đủ ăn khó mẹ gì. Chỉ có những thằng suốt ngày kêu ca kể khổ nhưng đéo chịu làm mới đói thôi.
Học đéo học, làm đéo làm thì chửi cái lol.
"Đm mày lải nhải bắt mọi người đọc lại ko cho thằng nào ý kiến" em ý kiến lại với mấy thằng nào đi ngược quan điểm, hoặc là nói quá ngu, ý kiến nào hay thì em tiếp thu
"Chỉ có những thằng suốt ngày kêu ca kể khổ nhưng đéo chịu làm mới đói thôi." là đối với mấy thằng kêu khổ trên facebook, trên mạng xã hội ấy
"Học đéo học, làm đéo làm thì chửi cái lol.": Riêng nói thật anh làm toán đéo có cửa với em nhé, chứ lý hóa em mất gốc từ hồi lớp 8-11, học ko được nữa thôi, hồi đấy chưa biết suy nghĩ, chứ giờ bắt anh ngồi ở nhà em youtube để học em đố anh học đc ấy

khoaikho

Reaction score
0
game_over_night said:
không ai sinh ra đã học dốt bẩm sinh cả, do mày lười thôi.
Nghe tao, cố ôn thi vào sư phạm, được miễn học phí, mà điểm chuẩn có 15 điểm 3 môn là đỗ thì phải.
Sau này ra mày lại được đi dạy con cái của mấy Vozer trên này, lúc ấy ae vozer lại được nhờ.:">
Bác nói thế làm em lo vãi :gach::gach::gach:

12thclone

Reaction score
0
Khuyên chủ thớt thế này

- Cắm sổ đỏ đi Nhật là 1 con đường cực kỳ rủi ro. Lỡ thất bại thì sao? Mất luôn sổ đỏ rồi còn bị nói lên đầu lên cổ. Chủ thớt đã tìm hiểu kỹ chưa? Dám chắc 100% thành công ko? Đừng liều quá, vì chủ thớt đang đánh cược = tài sản của gia đình đấy.

- Cứ đi học lấy cái nghề, 2-3 năm sau đi làm lương 7-8 tr /1 tháng là cũng quá ấm rồi, ổn định cuộc sống, có tiền rồi sẽ từ từ tìm cách tiến lên, như đi học hay kinh doanh gì đó.

ryajautb

Reaction score
35
Bố và con đều bất tài như nhau và đều họ Đổ :shame:

Trách ai bây giờ! Trách mình ngu đi! Đến lúc giàu đéo biết có cảm ơn bố mẹ đc ko bây giờ bày đặt! Bố mẹ mày có ngu, có dốt thì vẫn nuôi đc mày đến tận bây giờ đấy! Còn đéo muốn bị ổng sai khiến thì trả tiền công nuôi dưỡng mười mấy năm rồi cút ra khỏi nhà mà tự lập!

aboutU

Reaction score
1
Ma Sieu.. said:
Thôi, đi học cái nghề, cố gắng chịu khó học 2-3 năm cho thành tài, ra đi làm cũng kiếm được 8-9-10 triệu/1 tháng là ngon rồi
Quan trọng là không phụ thuộc vào bố mẹ nữa, mình làm mình ăn, đi xin, kể cả là bố mẹ nhiều khi cũng khó lắm

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh nên bạn đừng so sánh nhà mình, tị nạnh nhà mình với nhà khác
Xác định hoàn cảnh nhà mình thế rồi thì cố mà tự lập sớm càng tốt
Tớ mà như bạn tớ cũng next đi sớm
Đi tìm việc mà làm, Khi có tiền trong túi, mình sẽ thấy tự tin hơn, trưởng thành hơn và yêu thương bố mẹ hơn đấy bạn à

Còn nếu bạn muốn đi làm kiếm tiền ngay . Mình giới thiệu bạn về Ninh Bình, xin đi tàu sông . Mua cái chứng chỉ hơn triệu là đi làm thủy thủ . Tùy từng công ty mà họ trả cố định 7,5 củ đến 9 củ 1 tháng

Đi mấy 1-2 năm học lái quen tay rồi lên bằng thăng tiến
Công việc nhàn hạ, hơi buồn nhưng cũng có internet, tv , ăn uống sung sướng

:byebye::byebye::byebye:
Giới thiệu cho em mình với bạn ơi

l0ck

Reaction score
0
doilathe2001 said:
"Đm mày lải nhải bắt mọi người đọc lại ko cho thằng nào ý kiến" em ý kiến lại với mấy thằng nào đi ngược quan điểm, hoặc là nói quá ngu, ý kiến nào hay thì em tiếp thu
doilathe2001 said:
"Chỉ có những thằng suốt ngày kêu ca kể khổ nhưng đéo chịu làm mới đói thôi." là đối với mấy thằng kêu khổ trên facebook, trên mạng xã hội ấy
Thế chú em nghĩ voz nó là cái gì?

doilathe2001 said:
"Học đéo học, làm đéo làm thì chửi cái lol.": Riêng nói thật anh làm toán đéo có cửa với em nhé, chứ lý hóa em mất gốc từ hồi lớp 8-11, học ko được nữa thôi, hồi đấy chưa biết suy nghĩ, chứ giờ bắt anh ngồi ở nhà em youtube để học em đố anh học đc ấy
Ko thi khối A thì thi khối khác. Mà anh nói luôn cho chú em, thằng em anh đến năm lớp 9 còn chốn nhà đi đánh điện tử, đánh cho nhừ xương mấy bận mà ko đc. Xém tí nữa gia đình lo ko tốt nghiệp đc cấp 2. Thế mà chỉ 2 tháng ngồi hệ thống hóa lại kiến thức nó bắt kịp bọn cấp 3 vươn lên đứng top 5 trong lớp. Tất nhiên méo phải là lớp chọn nhưng cũng thi đỗ CN Hà nội.
Nhìn giáo trình phổ thông ở VN nói thằng ra thằng nào giỏi là thằng được học trước, thằng nào dốt là thằng lười.
Như chú mày anh đoán ngay cầm cái đt chơi PUBG thì nhanh, bật máy tính chơi LOL như điện xẹt còn bảo vào hocmai giải bài tìm cực trị chắc chối đây đẩy, thế sao khá?

Nói riêng khoản XKLĐ, chú em nói luôn ra coi chắc chắn là chắc thế nào?
Cty Nhật sang BK, CNHN tuyển kỹ sư làm còn méo mất đồng nào. Còn cho cả học tiếng Nhật free. Thanh niên nghĩ sao khi phải mất tiền qua đấy mà có việc làm ngon ổn định?

darkmagician13

Reaction score
0
doilathe2001 said:
Địt mẹ nhà như cái lồn, nói nghèo thì cũng đéo phải, giàu cũng đéo phải, nhà ở thành phố. Từ hồi học lớp 10 đến bây giờ ngoài nạp học phí ra và 10k ăn sáng thì đéo cho mình cái con cặc gì, từ tất cả mọi chi phí sinh hoạt ăn tiêu của mình đều do mình đi bưng cà phê để có. Mình thuộc dạng học dốt, nên chỉ xác định được thi vào trường đại học không phải đóng học phí, vì thực sự nếu mà phải đóng học phí thì mình nghĩ ổng cũng trật cặc mà nạp cho mình. Vừa rồi nghỉ để ôn thi đại học nên mình không có tiền, xin gia đình 1tr3 để ra Hà Nội thi 2 vòng, cuối cùng trật. Là một thằng rượu vào lời ra nên mỗi khi uống rượu vào là tiếc 1tr3 đó, cứ lôi mình ra nói rồi cứ gây chuyện với mình, nói mình bày đặt học đại học, đéo chịu đi làm kiếm tiền, đéo đi kiếm cái nghề mà làm (nằm vùng voz 5 năm chưa thấy ai mà nhờ đi học nghề mà được cọc lương nó ổn định). Chứ giờ địt mẹ, mình nghĩ thật mấy thằng bằng tuổi mình nó làm được lồn gì đâu mà địt mẹ ổng nói mình với cái giọng lồn ấy. Mình đã khóc, rất buồn khi mình trật, thế mà địt mẹ nó còn nói vậy.
Giờ để nắm lấy cái tương lai dễ nhất, mình xin mẹ cắm sổ đỏ để 80tr để đi xkld Nhật, mẹ đồng ý. Mà thằng cha mình nó đéo cho, vì cái tính bần nông nhu nhược nên ổng nói mình đú bẩn, bày đặt. Ổng ngu, ổng đéo suy nghĩ cho mình là mình sang bên đi làm để đem tiền về.
Giờ buồn chán không biết tâm sự với ai nên mình lên đây kể lể, còn thằng lồn nào đi nói đạo lý với mình thì nghỉ mẹ đi vì địt mẹ nhà mày là đặt vào trường hợp của bố không khéo mày xiên luôn cả ông già ấy.
Đức.
Định viết một post dài dài cho ông thớt, nhưng mà thấy đéo đáng nên tóm gọn lại:
"Thằng thớt mặt lol, mày là thứ súc vật. Đéo biết thân biết phận chỉ biết đổ thừa, ỉ lại"
P/s: chúc thớt buổi tối vui vẻ :look_down:

ZzChemBaozZ

Reaction score
0
game_over_night said:
không ai sinh ra đã học dốt bẩm sinh cả, do mày lười thôi.
Nghe tao, cố ôn thi vào sư phạm, được miễn học phí, mà điểm chuẩn có 15 điểm 3 môn là đỗ thì phải.
Sau này ra mày lại được đi dạy con cái của mấy Vozer trên này, lúc ấy ae vozer lại được nhờ.:">
lại đi dạy ở trường thủy lợi à :beauty::gach:

LeZink

Reaction score
0
cầm 80 củ xkld chắc gì đem về được 81 củ. ông bà ở nhà lại sống lay lắt mấy năm :-s:-s