al Qaeda

Reaction score
0
juliusc said:
Con không chê cha mẹ khó chó không chê chủ nghèo.
Thôi im mẹ đi, nghe câu này tức dái khó chịu lắm bạn. Ngày xưa các cụ thằng nào cũng nghèo như nhau thốt ra câu này nó là chuẩn mực.
Giờ 1 thằng loser đẻ ra bạn thì bạn cũng sấp mặt lol từ nhận thức đến tự ti với xã hội:go:

Quang_Tao

Reaction score
0
1nick1000d said:
tóm tắt thằng thớt closer,học ngu ko chịu hoc nghê đòi tiền lên hn thi đh,học ngu quá nên rớt, xin nhà cắm sổ đỏ sang Nhật ông già ko cho đòi xiên ông già. Thằng phá gia chi tử học ngu muốn phá hết công sức ông bà già m làm cả đời có căn nhà cũng ko tha. loại m cũng ko đủ trình đọ học tiếng nhật mà qua đó đâu.
Mày biết gì mà nói nó. Khi m như nó. M mới cảm thấy bản thân tinh thần k ra gì. Thơt cố đi xkld đi
Được gửi từ iPhone - vozForums

tomoco

Reaction score
0
al Qaeda said:
Thôi im mẹ đi, nghe câu này tức dái khó chịu lắm bạn. Ngày xưa các cụ thằng nào cũng nghèo như nhau thốt ra câu này nó là chuẩn mực.
Giờ 1 thằng loser đẻ ra bạn thì bạn cũng sấp mặt lol từ nhận thức đến tự ti với xã hội:go:
Nói như bạn thì công nhân, nông dân, người nghèo ko bao giờ dc đẻ con à
:surrender::surrender::surrender::surrender:
Sent from Xiaomi Redmi 5A using vozFApp

al Qaeda

Reaction score
0
tomoco said:
Nói như bạn thì công nhân, nông dân, người nghèo ko bao giờ dc đẻ con à
:surrender::surrender::surrender::surrender:

Không phải ý mình là thế bạn, khi làm công nhân, người nghèo thì họ sẽ cố gắng bỏ hết đời bố để củng cố đời con, để nó khá hơn mình. Chứ ko phải loser cũng kéo nó loser theo, vậy đừng nên đẻ. Mình cũng nằm trong cái thứ 2 nhé nên hiểu rõ

juliusc

Reaction score
0
al Qaeda said:
Không phải ý mình là thế bạn, khi làm công nhân, người nghèo thì họ sẽ cố gắng bỏ hết đời bố để củng cố đời con, để nó khá hơn mình. Chứ ko phải loser cũng kéo nó loser theo, vậy đừng nên đẻ. Mình cũng nằm trong cái thứ 2 nhé nên hiểu rõ
Nói chung câu chuyện thằng thớt cũng 1 chiều thôi. Đm nếu mà cay cú quá thì việc cứt gì phải ăn xin mãi thế, đi kiếm mấy việc chân tay hay đi làm công ty thì thiếu đéo gì. Cần thì học trung cấp nghề ra cũng thiếu đéo gì việc. Cái thời đại này đéo ai chịu khó mà nghèo mãi đc cả

gaconkososoi

Reaction score
0
theo mình thì tất cả đều do mình hết
bạn kém may mắn sinh vào gia đình ko ra j
bạn tư duy kém
nhưng nếu bạn ko ngừng cố gắng thì bạn cũng đạt đc sự tốt nhất trong khả năng của mình
như tính cách mình và gia đình mình làm mình bị o ép nhiều
nhưng mình vẫn chịu thiệt âm thầm đi lên
nếu bạn học kém thì đi làm kiếm tiền sau đó đi xklđ
bạn tự lực thì bm bạn k dám nói bạn nửa câu
như mình học kém nhưng tự lực ôn thi 2 năm đỗ đại học
vừa học vừa làm bố mẹ gửi lên rất ít
học 6 năm ra trường rồi tự thi vào công chức
thi đỗ thì lúc đấy ko ai dám nói mình nửa câu
còn trong công việc ko fai con cháu nên bị o ép nhiều nh mình vẫn chịu thiệt
bây h đồng nghiệp cũng k ai dám nói mình nữa
cứ âm thầm chịu thiệt mà tiến lên bạn ak

tomoco

Reaction score
0
al Qaeda said:
Lại bắt mn hi sinh vì bạn :sogood::sogood::sogood::sogood:
Nhà tôi bố mẹ tôi nuôi tôi hết cấp 3 vào đh là tôi phải tằn tiện rồi. Ra đời tự lo. Đi xe bus 2 năm mới mua dc cái xe máy bố mẹ ko cho đồng nào. :sogood::sogood::sogood:
Ai cũng có cuộc sống, sao bạn cứ bắt người # hi sinh vì bạn

consairoi

Reaction score
0
Nếu mày đã có chí làm ăn thì nước ngoài nước trong gì mày cũng sống tốt, chả cần hục hịc mấy vụ nước ngoài làm gì :">

Quang Trung ver 1

Reaction score
0
doilathe2001 said:
"Đm mày lải nhải bắt mọi người đọc lại ko cho thằng nào ý kiến" em ý kiến lại với mấy thằng nào đi ngược quan điểm, hoặc là nói quá ngu, ý kiến nào hay thì em tiếp thu
"Chỉ có những thằng suốt ngày kêu ca kể khổ nhưng đéo chịu làm mới đói thôi." là đối với mấy thằng kêu khổ trên facebook, trên mạng xã hội ấy
"Học đéo học, làm đéo làm thì chửi cái lol.": Riêng nói thật anh làm toán đéo có cửa với em nhé, chứ lý hóa em mất gốc từ hồi lớp 8-11, học ko được nữa thôi, hồi đấy chưa biết suy nghĩ, chứ giờ bắt anh ngồi ở nhà em youtube để học em đố anh học đc ấy
Thằng nào chửi to quá em quote lại làm cái gì.
Bây giờ em nên xin ba mẹ số tiền tầm 5-10 củ, xin ra ngoài đi làm tự lo thân.Em thành công thì em hưởng, em thất bại thì em nên về nhà sống cam chịu.
Anh thì 19t xin ra ngoài sống rồi, cũng làm được quản lý siêu thị, bây giờ thì anh đi phân phối phụ kiện điện thoại.
Được gửi từ iPhone 6 from Shingnan Cap. - vozForums

Babyskin1

Reaction score
0
tomoco said:
Lại bắt mn hi sinh vì bạn :sogood::sogood::sogood::sogood:
Nhà tôi bố mẹ tôi nuôi tôi hết cấp 3 vào đh là tôi phải tằn tiện rồi. Ra đời tự lo. Đi xe bus 2 năm mới mua dc cái xe máy bố mẹ ko cho đồng nào. :sogood::sogood::sogood:
Ai cũng có cuộc sống, sao bạn cứ bắt người # hi sinh vì bạn
K liên quan ông cho tôi hỏi cái redmi 5A chơi Liên Quân có mượt k :D
Gửi từ LENOVO Lenovo A3500-HV bằng vozFApp