Siêu hot: hack modem wifi TPLINK WR841N tăng công suất phát sóng lên 30dbm = 1000mW

thanhauf

Reaction score
0
Bác nào có lòng tốt reup link cho e với, link bác thớt post die mất r .
E có con 841N v11 của FPT mà yếu quá đang tính làm cho mạnh nhưng ko biết loại của fpt có làm theo đc k nhỉ :(

064852029

Reaction score
0
thanhauf said:
Bác nào có lòng tốt reup link cho e với, link bác thớt post die mất r .
E có con 841N v11 của FPT mà yếu quá đang tính làm cho mạnh nhưng ko biết loại của fpt có làm theo đc k nhỉ :(
Up lên cho bạn nào tốt bụng ạ

queenfrozen

Reaction score
1
Mr.KenKun said:
bên mình mới có dòng router hack sẵn 31dbm (1250mW) chạy ổn định và phát cực xa, chịu tải khoảng 20-25 thiết bị vô tư (16Mb Flash - Ram 64Mb - Chipset Atheros) . Có cái ngon là nó hỗ trợ PoE hoặc dùng điện 48V, nên lắp ăng ten to vô tư ko sợ thiếu điện nhé anh em
em này có 5ghz k? h em chỉ quan tam 5ghz vì xung quanh quá nhiễu sóng 2.4 rồi.:3 5ghz mà xa thì càng yêu thương

mr.ruan

Reaction score
0
Mr.KenKun said:
Con này sử dụng 100% tụ rắn, công suất phát của router 31dbm, sử dụng ăng ten mặc định chỉ 3dbi thôi => công suất phát sóng thực tế sẽ là 2000mW nhé mọi người (cứ tăng độ nhạy 3dbi thì cs tăng gấp đôi). Nếu muốn tăng lên nữa thì xài ăng ten độ nhạy cao hơn là ok, nhưng cũng ko cần thiết cho lắm.

Thực tế đã thử nghiệm nhà 4 tầng, diện tích 50m2, có khá nhiều vật cản => đặt router giữa cầu thang tầng 2 lên tầng 3. Tầng 1,2,3 full sóng, tốc độ download đạt 100% gói cước (viettel 30mbps) , tầng 4 đạt khoảng 80% (~ 23-25mbps)

Con này thì firmware OpenWRT , LEDE là do bên mình tự build, update 1 tuần/lần với các hotfix, patch mới nhất (KRACK cũng ok rồi nhé) . Các bạn thích Gargoyle/DD-WRT cũng có thể tự cài đặt theo ý của mình được. :byebye:

Con này chỉ mục đích nhá hàng thôi chứ chưa có bán public :beauty:
Anh em quan tâm thì có thể pm bên mình demo ở Hà Nội, Đà Nẵng và TPHCM nhé :gach:
Giá cả thế nào vậy bác, hộp e giá với :boss:
Sent from my iPhone using vozForums

Mr.KenKun

Reaction score
3
conquaivat01 said:
hack lên thấy cũng vậy, mất thời gian với trò này quá ...
hack lên thì phải thay cục adapter công suất cao hơn. Ví dụ 9V-1A hoặc 5V-2A chẳng hạn thì mới thấy khác biệt. Adapter zin của nó chỉ 9V-0.5A hoặc 5V-0.6A thì đuối quá
Có rất nhiều anh em đã chạy thực tế, test và confirm chạy ổn định, sóng khỏe hơn nhiều chứ mình ko tự nổ như anh Quảng nhé. Đó là lí do mà cái topic này 1 năm rồi vẫn còn có anh em comment

megaultima said:
Cho em xin lại link với Bác.

Thanks Bác
Mình sẽ up lại lên fshare và edit lại link cũng như bài hướng dẫn nhé

mr.ruan said:
Giá cả thế nào vậy bác, hộp e giá với :boss:
XjnLojem said:
cũng quan tâm
đã pm cho 2 bác

queenfrozen said:
em này có 5ghz k? h em chỉ quan tam 5ghz vì xung quanh quá nhiễu sóng 2.4 rồi.:3 5ghz mà xa thì càng yêu thương
5Ghz cũng có bộ phát khác nhé bạn, tuy nhiên hack lên 30dbm thì 5Ghz chưa thực sự ổn định. Bên mình đang xử lý để 5Ghz chạy ổn định hơn rồi mới public :beauty:

queenfrozen

Reaction score
1
Mr.KenKun said:
hack lên thì phải thay cục adapter công suất cao hơn. Ví dụ 9V-1A hoặc 5V-2A chẳng hạn thì mới thấy khác biệt. Adapter zin của nó chỉ 9V-0.5A hoặc 5V-0.6A thì đuối quá
Có rất nhiều anh em đã chạy thực tế, test và confirm chạy ổn định, sóng khỏe hơn nhiều chứ mình ko tự nổ như anh Quảng nhé. Đó là lí do mà cái topic này 1 năm rồi vẫn còn có anh em comment

Mình sẽ up lại lên fshare và edit lại link cũng như bài hướng dẫn nhé

đã pm cho 2 bác

5Ghz cũng có bộ phát khác nhé bạn, tuy nhiên hack lên 30dbm thì 5Ghz chưa thực sự ổn định. Bên mình đang xử lý để 5Ghz chạy ổn định hơn rồi mới public :beauty:
Em mong bộ ấy. Chứ h em k quan tâm 2.4ghz. Xung quanh nhiễu lắm.
Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp

quynhnt

Reaction score
0
5Ghz thì vùng phủ sóng bị hạn chế ko thể phát xa được. 2.4 vẫn phát xa nhất