Sếp thấy làm càng nhanh càng giao nhiều việc

underking

Reaction score
0
Fake_IP said:
Tao làm xong trước thì kệ mẹ nó đấy, trong thời gian rảnh tao lên f33 với f17 chửi nhau. Gần hết hạn mới trả kết quả như đã giao.

Chán rồi thì kiếm cái gì đấy tìm hiểu, đọc thêm để biết mảng mình đang làm có gì, cần gì, biến hoá thế nào...
Chán nữa thì đá qua mảng khác tìm hiểu chơi.

Chứ nghe sếp bảo chú làm nhiều thì năng lực, trình độ mới lên thì có kẹc nhé, làm nhiều công nhận sau này việc tương tự nhanh hơn nhưng đấy là do quen việc chứ đếch phải năng lực với trình độ lên đâu.
chuẩn, làm xong việc cứ thong thả lướt voz rồi báo cáo sau.
Mấy công việc ăn dc tiền thêm như sale này nọ hẵng chủ động làm:adore:

nicklas2005

Reaction score
0
Toàn làm xong nhưn vẫn ra vẻ đang làm
, tội j cứ phải cố cho nhanh vậy thớt

sinoca.delete

Reaction score
0
với cá nhân mình thì giờ chỉ làm tới 90%, 10 % còn lại là review là soát xét lỗi của 90% kia.

Đã là từng key person 2 cty (hội đồng đánh giá, ko phải tôi tự nhận). Cty nào cũng lead team dự án, cuối cùng thì sao, ra đi cũng chỉ có cái bắt tay thôi.

Tất nhiên cái mình nhận được cũng là kinh nghiệm, kỹ năng do đó ko thấy bị thiệt. Cơ mà để hy vọng được đánh giá như đúng công sức bỏ ra thì chả có đâu. Còn câu hỏi là như nào là đúng, thì chỉ cần so với những thằng cùng công việc mà lương cao hơn hoặc bằng bạn là bạn biết ngay.

Cty chỉ sụp khi lỗ hết vốn chứ chả vì 1 người ra đi,nên thấy ko đi tiếp được với nhau thì phải cương quyết, ko được lãng phí thời gian.

2 cty gần nhất mình quyết nghỉ tới lúc nghỉ thật chỉ trong 1 tháng. Thời gian cơ hội trôi qua ko nắm bắt được thì là do mình rồi.

nova1991

Reaction score
1
Cuối năm sếp tăng lương gấp đôi, có cơ hội thăng tiến thì cứ tiếp tục. Nếu cuối năm del đc 1 trong 2 cái trên thì nên bớt lại nhé mai fen

ghost

Reaction score
1
Được thuê về làm copywriter với mức lương 7 triệu, sau đó bị bắt làm cùng lúc: viết content, biên kịch, đạo diễn (các chương trình ngắn), designer, event, marketing, mua hàng, quản lý cộng đồng, quản lý fanpage, quản lý ctv, stream, chụp ảnh quay phim sự kiện, video editor, đôi lúc làm HR không công.

Mình thì 4 năm liên tục làm việc quần quật từ 8h sáng đến 9-10h đêm chưa xong việc và không tính OT, chưa kể cuối tuần phải trực giải. Ngó sang cả team (7 thằng CTV dưới trướng mình thì không có trong nhóm này) vào công ty lúc 9h, chơi game với sếp tới 10h, lướt facebook, rồi 1h lại chơi game với sếp tới 2h, 6h lại chơi game với sếp tới 7h. Lương tụi nó không ít hơn 10 triệu.

Ban đầu mình hiểu là vì mình vào trước, mức độ tăng lương sẽ không tốt bằng lương của nhân viên mới. Nhưng qua suốt 4 năm, nhân sự team thay đổi nhiều lần, mình chỉ tăng lương mỗi năm 500k (lương cuối được 9tr/tháng, không phụ cấp), còn tụi kia, nhiều đứa đã 15-16 củ, hoặc nhiều hơn.

2 năm trước, mình nhận offer của 1 công ty khác với mức lương gấp 2 lần (18 triệu). Mình kêu để suy nghĩ, rồi vào nói chuyện với sếp, tỏ ý muốn tăng lương lên gấp rưỡi (14 triệu) để tiếp tục gắn bó. Mình cũng nói thẳng là mình biết thừa mấy thằng khác trong team hiện đang có mức lương ít nhất 15 triệu rồi. Sếp bảo sẽ trả lời mình sau, nhưng khuyên mình nên ở lại làm nốt cái campaign để có "CV đẹp hơn". Mình đồng ý. Công ty bên kia đợi lâu quá, họ không tuyển nữa. Nhưng mình không lo lắng lắm, vì mình nghĩ cuối cùng "cũng đã được đóng thuế TNCN từ 1 công ty mình yêu thích và gắn bó gần nửa thập kỷ"

Nửa tháng sau, campaign thắng lớn. Nhưng cả team không ai được thưởng. Mình thì tệ hơn: Sếp nói đề nghị nâng lương gấp rưỡi là không hợp lý nên từ chối.

Mình nói:
Lúc em mới vào công ty, bộ phận content có 6 người, trong đó có 1 video editor, 4 editor, 1 designer, sau đó mở rộng ra thêm 3 người nữa là 1 accountant (mkt) và 2 nv cộng đồng.

Sau đó vài campaign, team phải chia người ra cho các sản phẩm khác; quanh qua quanh lại bây giờ chỉ còn đúng 1 mình em, nhưng số lượng công việc vẫn không thay đổi.

Nếu tính theo cách này, hiện tại em đang thay thế cho 9 người, nên mức lương tối thiểu 4 lần so với hiện tại vẫn là hợp lý. Vậy mà em chỉ xin gấp rưỡi anh vẫn thấy không hợp lý?
Sếp mình mới đáp là: Nhưng em thường hay gặp nhiều một số lỗi mà ai cũng thấy.

Mình không nói gì nữa! Một số lỗi của ổng nói bao gồm các lỗi đánh máy 1-2 chữ khi viết khoảng 3000 chữ mỗi ngày, thiết kế thêm 6 cái banner, chăm sóc 16 bài viết mỗi ngày trên 2 fanpage, trả lời hàng nghìn tin nhắn của fan, chưa kể quay dựng video và hàng nghìn công việc hằng ngày khác. Mình không muốn so sánh, nhưng team product mỗi tuần đều vướng đến hàng chục lỗi khi giao tiếp qua kênh CSKH, một số lỗi nghiêm trọng đến mức phải đền tiền cho khách hàng bằng nhiều cách. So với những lỗi đó, lỗi vài chữ morate của mình không là gì cả. Nhưng người ta vẫn được hưởng lương mười mấy triệu, còn mình thì không. Tất nhiên đó là khi họ làm ít việc hơn mình rất nhiều.

Quá khó chịu vì đáp án đó, mình viết đơn nghỉ việc ngay buổi chiều.

Sếp yêu cầu mình bàn giao công việc trong 30 ngày, mình đồng ý. Nhưng sau đó công ty phải tuyển thêm 4 người khác từ đám CTV để nhận bàn giao của mình.

Một tháng sau khi mình nghỉ việc bên đó, công ty tuyển thêm 5 người khác vào vị trí mình từng làm. Còn mình chuyển sang lĩnh vực khác, lương 1k$

-----------------
P.sHiện tại, vẫn tiếp tục overload vì phải làm nhiều hơn người khác. Có lẽ số của mình là không được người khác thừa nhận

namveu

Reaction score
0
Không biết anh em thế nào, chứ có nhiều việc thì nhiều tiền.Tôi chỉ sợ công ty không có việc thôi.Tôi thuộc người muốn cống hiến phát triển cho công ty.Anh em đừng xĩa xói tôi.

Phong3018

Reaction score
0
CATu721tus said:
thưa anh, giữa việc được giao đúng việc và việc giao việc vớ vẩn nó mong manh lắm. Họ sẽ đánh giá theo khả năng hoàn thành cv của anh hay là ko. Và nói thẳng, thì thằng nào làm hay, làm tốt cũng ko bao h bằng được thằng báo cáo tốt cả. Việc trình độ tăng lên hàng giờ, tôi công nhận với anh. Nhưng việc thăng tiến bằng khả năng, nó là ở cái xã hội nào ấy anh ạ. Tôi kinh qua đủ tất cả thể loại, từ nhà nước, tư nhân, liên doanh, nước ngoài tôi chưa thấy trường hợp này bao giờ:pudency:
ông này nói hợp lý này (xD)
Tôi cũng bị TH như thế (xD)

Anandi

Reaction score
0
ghost said:
Được thuê về làm copywriter với mức lương 7 triệu, sau đó bị bắt làm cùng lúc: viết content, biên kịch, đạo diễn (các chương trình ngắn), designer, event, marketing, mua hàng, quản lý cộng đồng, quản lý fanpage, quản lý ctv, stream, chụp ảnh quay phim sự kiện, video editor, đôi lúc làm HR không công.

Mình thì 4 năm liên tục làm việc quần quật từ 8h sáng đến 9-10h đêm chưa xong việc và không tính OT, chưa kể cuối tuần phải trực giải. Ngó sang cả team (7 thằng CTV dưới trướng mình thì không có trong nhóm này) vào công ty lúc 9h, chơi game với sếp tới 10h, lướt facebook, rồi 1h lại chơi game với sếp tới 2h, 6h lại chơi game với sếp tới 7h. Lương tụi nó không ít hơn 10 triệu.

Ban đầu mình hiểu là vì mình vào trước, mức độ tăng lương sẽ không tốt bằng lương của nhân viên mới. Nhưng qua suốt 4 năm, nhân sự team thay đổi nhiều lần, mình chỉ tăng lương mỗi năm 500k (lương cuối được 9tr/tháng, không phụ cấp), còn tụi kia, nhiều đứa đã 15-16 củ, hoặc nhiều hơn.

2 năm trước, mình nhận offer của 1 công ty khác với mức lương gấp 2 lần (18 triệu). Mình kêu để suy nghĩ, rồi vào nói chuyện với sếp, tỏ ý muốn tăng lương lên gấp rưỡi (14 triệu) để tiếp tục gắn bó. Mình cũng nói thẳng là mình biết thừa mấy thằng khác trong team hiện đang có mức lương ít nhất 15 triệu rồi. Sếp bảo sẽ trả lời mình sau, nhưng khuyên mình nên ở lại làm nốt cái campaign để có "CV đẹp hơn". Mình đồng ý. Công ty bên kia đợi lâu quá, họ không tuyển nữa. Nhưng mình không lo lắng lắm, vì mình nghĩ cuối cùng "cũng đã được đóng thuế TNCN từ 1 công ty mình yêu thích và gắn bó gần nửa thập kỷ"

Nửa tháng sau, campaign thắng lớn. Nhưng cả team không ai được thưởng. Mình thì tệ hơn: Sếp nói đề nghị nâng lương gấp rưỡi là không hợp lý nên từ chối.

Mình nói:

Mình không nói gì nữa! Một số lỗi của ổng nói bao gồm các lỗi đánh máy 1-2 chữ khi viết khoảng 3000 chữ mỗi ngày, thiết kế thêm 6 cái banner, chăm sóc 16 bài viết mỗi ngày trên 2 fanpage, trả lời hàng nghìn tin nhắn của fan, chưa kể quay dựng video và hàng nghìn công việc hằng ngày khác. Mình không muốn so sánh, nhưng team product mỗi tuần đều vướng đến hàng chục lỗi khi giao tiếp qua kênh CSKH, một số lỗi nghiêm trọng đến mức phải đền tiền cho khách hàng bằng nhiều cách. So với những lỗi đó, lỗi vài chữ morate của mình không là gì cả. Nhưng người ta vẫn được hưởng lương mười mấy triệu, còn mình thì không. Tất nhiên đó là khi họ làm ít việc hơn mình rất nhiều.

Sếp yêu cầu mình bàn giao công việc trong 30 ngày, mình đồng ý. Nhưng sau đó công ty phải tuyển thêm 4 người khác từ đám CTV để nhận bàn giao của mình.

Một tháng sau khi mình nghỉ việc bên đó, công ty tuyển thêm 5 người khác vào vị trí mình từng làm. Còn mình chuyển sang lĩnh vực khác, lương 1k$

-----------------
P.sHiện tại, vẫn tiếp tục overload vì phải làm nhiều hơn người khác. Có lẽ số của mình là không được người khác thừa nhận
:pudency: e thì cũng bị như bác nhưng e làm mảng logistics trước bà sếp cải nhau vs giám đốc rồi nghĩ vứt lại e vừa làm tờ khai , vừa booking , vừa ops tóm lại e ôm hết mảng đó bao gồm 3 ng làm mà 1 mình e làm trước đó lương e 10tr mà chỉ 1 việc e ráng nhịn để xem ông sếp làm gì vs lương mình , e làm 1 mình suốt nửa năm trời chán quá chịu không nổi nên e xin nghĩ và nói ra lý do
Thì nhận được câu tl ok em thế e muốn lương bao nhiêu e cũng thật thà đáp 15tr dc e làm tiếp không e nghĩ vì mức lương đó là của trưởng phòng cũ , thế là ổng đáp ứng nhưng sau lưng họp thì bà phó là chơi thân vs e cảnh báo e là làm thì làm nhưng đừng bất ngờ nếu tầm tháng 4 2020 e bị đuổi :sosad:

kun_mr.liar3

Reaction score
0
ghost said:

Mình nói:

-----------------
ông làm cho đám gà rán à