Sennheiser HD650 - mãi một tình yêu

CoolStoryBob

Reaction score
0
toilachi9 said:
Bác cho em tên cái amp đèn mà kéo 650 tốt nhất với bác:sweat:
9 trên 10 nha sĩ khuyên bạn dùng ***** speedball (sau này thừa tiền bác còn có thể upgrade tẹt bô lên nữa đc). Ngon mà giá ổn có điều mua mới hơi vất chút phải tự lắp, còn nếu giá không phải là rào cản thì mênh mông lắm bác :byebye:

toilachi9

Reaction score
0
CoolStoryBob said:
9 trên 10 nha sĩ khuyên bạn dùng ***** speedball (sau này thừa tiền bác còn có thể upgrade tẹt bô lên nữa đc). Ngon mà giá ổn có điều mua mới hơi vất chút phải tự lắp, còn nếu giá không phải là rào cản thì mênh mông lắm bác :byebye:
Có ai lắp bán sẵn như trong cái video này không bác:sweat:

CoolStoryBob

Reaction score
0
toilachi9 said:
bác lên thử các loại chợ tai nghe trên FB trong năm thi thoảng có bác lắp sẵn bán đó :sexy:

toilachi9

Reaction score
0
CoolStoryBob said:
bác lên thử các loại chợ tai nghe trên FB trong năm thi thoảng có bác lắp sẵn bán đó :sexy:
Bác cho em hỏi combo này ngoài kéo hd ra thì chơi mấy em trở cao khác như lcd/dt800/akg có được không bác:sweat:

CoolStoryBob

Reaction score
0
toilachi9 said:
Bác cho em hỏi combo này ngoài kéo hd ra thì chơi mấy em trở cao khác như lcd/dt800/akg có được không bác:sweat:
Theo mình thì chỉ nên kéo dynamic trở cao, planar (LCD các thứ) với mấy thể loại dynamic trở thấp nhạy cao ko nên kéo. Bác có thể tham khảo thêm các pro

toilachi9

Reaction score
0
CoolStoryBob said:
Theo mình thì chỉ nên kéo dynamic trở cao, planar (LCD các thứ) với mấy thể loại dynamic trở thấp nhạy cao ko nên kéo. Bác có thể tham khảo thêm các pro
Bác cho em hỏi là lắp cái amp cắm điện rồi cắm vào lap là dùng được rồi hay có cần thêm dac gì nữa không bác

CoolStoryBob

Reaction score
0
toilachi9 said:
Bác cho em hỏi là lắp cái amp cắm điện rồi cắm vào lap là dùng được rồi hay có cần thêm dac gì nữa không bác
Cơ bản thì Amp nhận 2 đường analog rồi khuếch đại lên ra driver (tai nghe/loa) của bác thôi. Nghĩa là nếu bác có dây chuyển từ đầu 3.5mm ra 2 đầu RCA thì "để ra tiếng nhạc" bác hoàn toàn có thể ko cần DAC.

Nhưng "để ra tiếng nhạc tử tế", thì đa phần là ng ta dùng thêm DAC ngoài vì 3 điều: 1 là không mấy ai muốn double amp (tín hiệu từ mainboard out ra của bác thực ra đã đc amp 1 lần rồi), 2 là tín hiệu từ main thường dễ bị nhiễm nhiễu từ chính các thành phần khác của main, 3 là chất lượng giải mã và khả năng chơi các file nhạc chất lượng cao, DAC tích hợp trên main chưa chắc làm đc.

Việc dùng DAC hay không cuối cùng vẫn do bác cả :byebye:

toilachi9

Reaction score
0
CoolStoryBob said:
Cơ bản thì Amp nhận 2 đường analog rồi khuếch đại lên ra driver (tai nghe/loa) của bác thôi. Nghĩa là nếu bác có dây chuyển từ đầu 3.ebye:
Bác cho em hỏi em thấy mấy cặp loa có cái amply đèn thì em lấy amp đèn của loa kéo luôn 650 có được không bác,vừa kéo loa vừ kéo tai nghe luôn cho tiết kiệm:sweat:

phphuc7989

Reaction score
0
nghe HD598 được 3-4 năm
mới mua HD650 được vài tuần - 1 phần vì bài viết này
đang cắm với schiit stack.
có chút hối hận.

CoolStoryBob

Reaction score
0
toilachi9 said: