sắp phỏng vấn onsite Amazon (đi thật)

hopevnn

Reaction score
0
Giam Doc EVN said:
Chúc mừng chủ thớt. Mình nghĩ Amz nó ưng thím vì cái IELTS 8.0 đó. Còn kỹ năng chuyên ngành khi nào qua đó nó cũng phải tẩy não thím rồi dắt thím đi theo hướng của cty thôi. :band:
Vớ va vớ vẩn
Ở Canada thì tiếng Anh là bắt buộc rồi, có tiếng Anh chỉ là ngang người khác thôi, không có gì đặc biệt. Thớt pass là do kỹ thuật của thớt tốt.
Tôi dám chắc là phải 70%-80% dân IT ở VN không làm được 2 bài test như của thớt. :chaymau::chaymau::chaymau:

Fire Of Heart

Reaction score
1
hopevnn said:
Vớ va vớ vẩn
Ở Canada thì tiếng Anh là bắt buộc rồi, có tiếng Anh chỉ là ngang người khác thôi, không có gì đặc biệt. Thớt pass là do kỹ thuật của thớt tốt.
Tôi dám chắc là phải 70%-80% dân IT ở VN không làm được 2 bài test như của thớt. :chaymau::chaymau::chaymau:
80% là hơi cao đấy bạn.

Mình đọc qua 2 bài đó rồi, với tình hình dev như ở VN hiện này thì mình nghĩ ko tới 10% làm pass dc cả 2 bài đó đâu.

Nhưng nếu gặp ông nào lanh lanh tí thì dễ.

Như bài 1, giả sử ko biết làm, google keyword "amazon interview question merge file cost minimum" là ra, đọc cái solution của nó thì 5 phút là xong cmnr.
Còn nếu là người ko biết Min-Heap thì đọc thêm tí 10 phút là xong.

NguoiChienBinhBatTu

Reaction score
0
nicky8000 said:
Bác thớt giới thiệu mấy cuốn sách để đọc đi, mình coder 4 năm mà chỉ biết google copy code thôi, tự ti vl Ảnh
6 năm vẫn thế nè:sosad::sosad::sosad:
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

telecoms

Reaction score
0
Nói chung ông thớt não có sạn rồi. Tôi đọc mà đ hiểu j cả. Giờ qua canada thì tôi nguyện bưng phở vá xe cũng an lòng rồi khổ đau đầu code kiếc này nọ.

via vozForums for iPhone

thanhNoel

Reaction score
0
Fire Of Heart said:
80% là hơi cao đấy bạn.

Mình đọc qua 2 bài đó rồi, với tình hình dev như ở VN hiện này thì mình nghĩ ko tới 10% làm pass dc cả 2 bài đó đâu.

Nhưng nếu gặp ông nào lanh lanh tí thì dễ.

Như bài 1, giả sử ko biết làm, google keyword "amazon interview question merge file cost minimum" là ra, đọc cái solution của nó thì 5 phút là xong cmnr.
Còn nếu là người ko biết Min-Heap thì đọc thêm tí 10 phút là xong.
Công nhận là vậy, lúc trước khi làm mình cũng định cheat nhưng mà nghĩ lại bây giờ mà cheat thì kiểu gì đi xa hơn chả toang. :go:
Với cả theo mình biết thì mấy cái link code online kiểu này recruiter sẽ biết được các thao tác mình thực hiện trên cái browser như alt tab hay ctrl V ctrl C. Trước có làm bài test của world quant (nhưng toạch) có thể do mình ctrl C ở IDE rồi ctrl V vào browser tab :chaymau: