Sắp đi nhận con nuôi, làm cách nào để biết đứa nào thông minh vậy các bác

viettouch2

Reaction score
0
Levian7299 said:
Thằng bạn mình là con nuôi, lại là con 1. ông già nó thì lùn, mà nó cao 1m8. To con, mặt mũi sáng sủa :D Cũng không phá phách, báo nhà :) Chắc một phần cũng do cách dạy con nữa, thấy obz nó chăm lo yêu thương hết mực
chắc ba nó là nông dân

xuanmai2205

Reaction score
0
xem đốm lưỡi,nếu có là thông minh.Hoặc nhìn chân,có vệt trắng là ok,thạch thùng bám rúc-tứ túc hoa mai

nhocpro100

Reaction score
0
kodcbankhanhma:( said:
Bố mẹ gốc của nó phải là loại không ra gì mới bỏ con.
Mang cái gen đó trong người rồi hỏi nó có thông minh sáng lạn ngon lành ko?

Giống ra bãi rác kiếm gà đông tảo
Bác nói vậy gom đũa cả nắm rồi, cũng có đứa nó biết suy nghĩ, biết chịu khó thì tương lai còn hơn hẳn mấy đứa sinh ra trong hoàn cảnh bình thường nhé, 1 phần quan trọng là khả năng nuôi dạy của cha mẹ nuôi. Ý kiến riêng mình thôi :">

forest

Reaction score
0
Chọn đứa nào khoẻ mạnh là được, giáo dục quyết định 100% nhân cách và khả năng thành đạt của mỗi con người.

Nhiều thím đang nhầm lẫn với tính cách. Tính cách có thể là sôi nổi hay trầm, tăng động hay bình thản, hướng nội hay hướng ngoại, thích nghệ thuật hay thích thể thao hay nghiên cứu khoa học, cái này là bản chất từ khi sinh ra không thay đổi được, nhưng nó chả ảnh hưởng gì đến nhân cách và khả năng thành đạt của người đó.

tapminhtrach.

Reaction score
0
forest said:
Chọn đứa nào khoẻ mạnh là được, giáo dục quyết định 100% nhân cách và khả năng thành đạt của mỗi con người.

Nhiều thím đang nhầm lẫn với tính cách. Tính cách có thể là sôi nổi hay trầm, tăng động hay bình thản, hướng nội hay hướng ngoại, thích nghệ thuật hay thích thể thao hay nghiên cứu khoa học, cái này là bản chất từ khi sinh ra không thay đổi được, nhưng nó chả ảnh hưởng gì đến nhân cách và khả năng thành đạt của người đó.
Cái tính cách đó đó ba me di truyền cho con cái hay do trời cho vay thím?

tuanbomhy

Reaction score
0
nguyenminh1970 said:
Con nuôi hay phá vậy hả các bác. Vậy nếu mình dạy dỗ nó đàng hoàng nghiêm khắc chắc ko đến nỗi nào đâu nhỉ:stick:. Bác sĩ bảo ổng vô sinh, mà nhà cũng ko giàu lắm nên khó mà theo mấy biện pháp khoa học được. Xin con nuôi là kinh tế nhất rồi
Gửi từ . bằng vozFApp
dạy nó đánh nó 1 cái là nó lên voz lập thớt " đéo phải con ruột nên bị đối xử tệ hại"
Gửi từ Xiaomi Redmi 5A bằng vozFApp

nct104

Reaction score
0
không có con đúng là buồn thật , nhận con nuôi cũng là 1 cách tuy nhiên sau này có nhờ cậy đc hay không lại là vấn đề khác .:stick:
duyên số vậy

kienvip1401

Reaction score
1
nguyenminh1970 said:
Con nuôi hay phá vậy hả các bác. Vậy nếu mình dạy dỗ nó đàng hoàng nghiêm khắc chắc ko đến nỗi nào đâu nhỉ:stick:. Bác sĩ bảo ổng vô sinh, mà nhà cũng ko giàu lắm nên khó mà theo mấy biện pháp khoa học được. Xin con nuôi là kinh tế nhất rồi
Gửi từ . bằng vozFApp
Thế cày cuốc tích góp vài năm nữa rồi thụ tinh nhân tạo :adore:
Hoặc có thể tìm đến anh em vozer để chọn con tinh trùng tốt nhất

Thường thì mẹ khôn con cũng khôn, con nuôi mẹ nó bỏ đi thì chắc cũng là loại đéo ra gì

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

Chrysan

Reaction score
0
Đứa trẻ có đủ bố mẹ, sinh ra trong môi trường căng thẳng và bố mẹ không thực sự yêu nhau thì nó cũng... đần đần thôi chứ đừng nói trẻ con bị bỏ rơi. Mình cũng thích nhận con nuôi nhưng con cái không phải món hàng mà có thể có thẻ lựa option này kia được :rofl: Xác định thương được thì hẵng thương, còn không thì đừng lựa :rofl: Cùng lắm là lựa đứa nào không bị bệnh nan y là được rồi.
Người tính không bằng trời tính được, già quá hóa non á.
Chứ giờ con ruột mình cũng chắc gì nó đã ngoan với cả không bị bệnh tật bẩm sinh gì, chả lẽ đẻ ra không thích thì lại bỏ?!

thieuchris1

Reaction score
0
FromKIA'island said:
XIn nó về làm gì thế ? của nhiều quá ko có ai phá à ?

10 người thì mình thấy cả 10 đứa cái kiểu ko có con rồi xin con nuôi về nó phá banh nhà .

Thà nhận con cháu trong nhà nuôi , hoặc thăm quà và phần nào giúp đở các cơ sở xã hội còn hơn .

Mà nguyên nhân nó như vậy là do cha mẹ nuôi , ko có con rồi xin được 1 đứa về nâng niu chiều chuộng quá mức nó đâm ra hư , một phần nó ko phải máu mủ nên chắc chắn có sự khác biệt về tính cách , rồi nó lớn hơn nó hiểu được thì nhờ , còn ko nó quậy cho nát làng .

Vô sinh thì có nhiều cách trước khi nhận con , bộ ổng không có con tinh trùng nào luôn hả ? ,. Đừng có cái kiểu nhận con nuôi rồi mới đẻ được kiểu mấy thầy phán .
Ai chả có tinh trùng thým. Vấn đề vô sinh liên quan đến nhiều thứ.
Đối với nữ thì mắc các bệnh liên quan đến sinh nở, phụ khoa, quan hệ trước hôn nhân,...
Nam thì tinh trùng yếu gặp ph trog âm đạo bơi ko nổi nên bị đào thải, tỉ lệ tinh trùng trog dịch nhờn ít, gay or bede,...:canny: