imlangxinlink

Reaction score
0
Thực tế máy oppo cũng bền chả thua kém hãng khác, ít hỏng hóc, mỗi tội vì cấu hình quá tệ so với giá nên sau tầm 1,2 năm thì chạy như con rùa.

voz190

Reaction score
0
vantam28 said:
Đang xài Mi 9, sạc nhanh, xài lâu, mình thấy rất ổn.
Cty mình test qua nhiều dòng Xiaomi thì mình thấy xiaomi pin ổn, ít hư pin (nếu có hư thì thường hư chỗ cái màn hình, mà cũng ít).
Hoặc bồ tèo thử tìm Meizu hay Huawei, cũng dc. Samsung phổ biến.
Thanks bác đã tư vấn. Đang dùng Sam mà lâu lâu lại hỏng màn thay hết gần 2 củ, tính ra tiền sửa bằng tiền mua con mới rồi :sweat:

dasklney

Reaction score
1
WENBIE said:
MTK khoảng 2 năm gần đây chán nhỉ
Trc nhờ bọn này mà có lõi kép, lõi tứ giá rẻ. Giờ thì toàn đi sau bọn Snap
Chuẩn bị ra dòng MTK mới dùng ARM nhân Cortex A76 rất xịn sò, tích hợp luôn cả chip 5G vào chung luôn :beauty:

Về nhân Cortex A76 này thì nó tuyệt vời đến nổi bọn Qualcomm lấy về xài luôn chứ không tùy biến như các dòng SD trước nữa :gach:

Còn số liệu bán hàng thì mỗi nguồn sẽ có mỗi số khác nhau, tuy nhiên chung cuộc thì Xiaomi cũng không thể nào bằng được anh em nhà BBK của thằng Oppo/Vivo/OnePlus cả :sosad: Nhưng 1 mình thằng Huawei có thể cân được 3 anh em nhà này :gach:

Mình thường xem số liệu của IDC:
https://www.idc.com/promo/smartphone...t-share/vendor

Còn thằng Oppo thì ngay cả cái tên Oppo cũng đã thấy đỉnh cao hàng nhái của nó rồi.

Oppo - Apple
Realme - Redmi
Reno - Poco

:sweat:

dasklney

Reaction score
1
sabo5 said:
Đến cái mic thu âm với rung còn làm không ra hồn mà đòi ăn oppo :rofl:
Bạn cứ so mấy con cùng tiền với nhau chứ đi so mic của con sinh ra đã nằm phân khúc giá rẻ với con cấu hình vừa vừa giá trên 10 tr thì so làm gì mắc công vậy :pudency:

WENBIE

Reaction score
4
dasklney said:
Chuẩn bị ra dòng MTK mới dùng ARM nhân Cortex A76 rất xịn sò, tích hợp luôn cả chip 5G vào chung luôn :beauty:

Về nhân Cortex A76 này thì nó tuyệt vời đến nổi bọn Qualcomm lấy về xài luôn chứ không tùy biến như các dòng SD trước nữa :gach:

Còn số liệu bán hàng thì mỗi nguồn sẽ có mỗi số khác nhau, tuy nhiên chung cuộc thì Xiaomi cũng không thể nào bằng được anh em nhà BBK của thằng Oppo/Vivo/OnePlus cả :sosad: Nhưng 1 mình thằng Huawei có thể cân được 3 anh em nhà này :gach:

Mình thường xem số liệu của IDC:
https://www.idc.com/promo/smartphone...t-share/vendor

Còn thằng Oppo thì ngay cả cái tên Oppo cũng đã thấy đỉnh cao hàng nhái của nó rồi.

Oppo - Apple
Realme - Redmi
Reno - Poco

:sweat:
sân chơi bên TQ thì tập đoàn BBK vẫn chi tiền quảng cáo quá mạnh. Hiệu ứng truyền thông là tốt nhưng bản chất vấn đề là UI màu sắc OS ko thể đọ với MIUI được

denhatxom7

Reaction score
0
Nó bán đc nhiều vì chi phí quảng cáo lớn, chiếu khấu đại lý cao, mấy e nv bán đc hoa hồng cao nên cứ khách nào vào mua mấy e cứ oppo mà bán

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

BOT

Administrator
Reaction score
4
Nó bán đc nhiều vì chi phí quảng cáo lớn, chiếu khấu đại lý cao, mấy e nv bán đc hoa hồng cao nên cứ khách nào vào mua mấy e cứ oppo mà bán

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

socket478

Reaction score
0
Tiện luôn hỏi thử dòng Realme (họ hàng Oppo) dùng được không mấy bác. Thấy con Realme Q gì đấy, cấu hình cũng ok mà giá loanh quanh có 3 củ