Sao nhiều em hotgirl xinh gái mà vẫn phải bắt xe ôm vậy?

Messii

Reaction score
0
bữa nhỏ bạn kêu make up đồ các kiểu cũng lười lái xe nữa vừa bụi vừa mệt nên đi grab cho khỏe

Ca Si Le Roi

Reaction score
0
Có đợt đi làm thấy suốt ngày phải bon chen tắc đường nên chuyển sang đi grab car hết đây, không phải chửi thề mấy thằng đi ngu mà ngồi lướt voz, đọc truyện thấy cuộc đời thoải mái hơn nhiều. 1422083

hoacnguyengiap

Reaction score
0
Ca Si Le Roi said:
Có đợt đi làm thấy suốt ngày phải bon chen tắc đường nên chuyển sang đi grab car hết đây, không phải chửi thề mấy thằng đi ngu mà ngồi lướt voz, đọc truyện thấy cuộc đời thoải mái hơn nhiều. 1422083
Giống tôi. Giờ toàn grab car cho nhẹ đầu.Lê xe đọc kindle là nhất

SGAtheONE

Reaction score
0
Con em họ, thằng cu làm cùng, mấy ng nữa em biết đi làm xe ôm cả đây. Vì tiền làm ra ko phải suy tính nhiều khoản này kia mà chỉ tiêu vặt với mua đồ ăn thôi nên 1-3tr tiền di chuyển 1 tháng nó ko nghĩ.:">:">:">

Sent from Realme RMX1971 using vozFApp

anhtuanat

Reaction score
0
Đơn giản là nhẹ nhàng cho mình, việc gian khổ để thằng khác gánh và trả phí cho cái giá đó

Với lại bọn họ có điều kiện lăn tăn xoắn làm gì, ngồi châm điếu thuốc kéo bi thuốc lào làm ngụm nước vắt ku sang 1 bên mà nhìn ngắm hưởng thụ thôi :rofl:

avillic

Reaction score
3

Ca Si Le Roi said:
Ca sĩ nay về trồng ổi ngon chưa :)

danaituoi

Reaction score
0
caodai37 said:
Nhiều em đi làm ngày có 200k mà đi xe hết 40 50 k kể cũng thấy lạ trong khi nhà thì cũng đâu có nghèo để mua được cái xe máy

Cùng thắc mắc
Lương 7tr, đi làm grab 50k
Uống trà sữa 50k
Trưa ăn bò né

via vozForums for iPhone

DreadLord

Reaction score
0
bush2000 said:
Lại ý đồ đen tối , nghĩ người ta đi ngoại tình chứ gì .
Tui xe ôm đây , ghét mấy con mặc váy vãi chưởng
Sao thế bác? Ciu nó cửng khó chạy đg xóc nó cấn à bác :chaymau:

wildworld

Reaction score
1
Định im nhưng thấy nhiều bác chửi quá nên lại thò mặt vào :v
Ngày 2 chuyến bike đi/về đây :adore: cơ bản là tính mình lơ đễnh, chạy xe không tập trung (1 lần chạy xe bên Huỳnh Tấn Phát, mải ngắm shop quần áo nên đã phi thẳng ra làn container xong tấp vào đc lề mà vẫn méo tin được mình còn sống :stick::stick:).

Từ chỗ trọ lên cty giá Grab dao động từ 36 - 42k/chuyến => tính trung bình là 39k. Mình sử dụng gói hội viên mua trước 22/7/2019 với giá 400k/30 ngày gồm 40 code Grab Bike trị giá 30k/code 8 code Grab Food trị giá 50k/code. 8 mã GF đó mình có thể bán với giá 150k/8 mã, nhưng để dễ tính thì xem như chỉ trị giá 120k/8 mã GF => 320k/40 mã Grab Bike ~ 8k/mã. Như vậy mỗi chuyến đi của mình là 17k, 2 chuyến/ngày là 34k.
Do mình ở trọ nên nếu mua xe máy thì ngoài chi phí mua xe, xăng xe hàng tháng, mình còn tốn tiền gửi xe (Khu trung tâm Q1), nên tính ra chi phí mỗi tháng cũng tương đương :chaymau::go:

Như vậy, với mình ngoài chuyện an toàn (một cách tương đối so với chuyện mình tự chạy xe), đi GB ko phát sinh thêm nhiều chi phí hơn so với tự chạy xe. Tháng nào cần đi nhiều thì mình mua thêm mã ở kênh khác, chi phí còn rẻ hơn mình tự sử dụng gói hội viên cơ :byebye:

via vozForums for iPhone

mrekjjjd

Reaction score
0
- Nhà bảo bọc, ko biết chạy xe or lười chạy or có vấn đề sức khỏe ko thi bằng lái.
- Nhà ổn định, ko lo cơm áo gạo tiền nhiều, đi làm cho vui, làm nhiêu xài nhiêu.
- Nứng