Sao lại sinh ra bọn phượt thủ bằng xe máy nhỉ???

a_l_2606

Reaction score
1
Phượt thì phải nhắm sức mình mà phượt ạ. Xe tốt, đủ chuẩn mà người lái có kinh nghiệm vững thì hãy thử sức ở những nơi hiểm trở

Em đi công tác mấy tỉnh miền núi phía Bắc, ngắm được bao vụ dân phượt đổ đèo kiểu muốn tự sát rồi. Đèo Ô Quy Hồ, Pha Đin với Khau Phạ hiểm trở, nhiều chỗ cua tay áo mà đổ đèo tốc độ cao, lại còn có cả vụ đi lấn làn vượt xe container nữa, chỉ khổ bác tài xế bên em đứng tim vì các bạn.

srakcyen

Reaction score
0
Nhóm mình cũng gần 10 đứa bạn cấp 3 đi chơi xa với nhau vài lần trong năm, cảnh đẹp thì dừng lại, mệt thì ghé cafe, dành ra 1 đêm cắm trại còn lại ngủ khách sạn

ntd1006

Reaction score
0
Không có phương tiện tốt hơn(xe hơi) nên phải đi xe máy thôi. Lúc còn rảnh, xăng còn rẻ thì rong chơi để có cái sau này đỡ hối tiếc.
Còn rảnh ngồi cào phím thôi thôi

pav.95

Reaction score
0
Tiện đây em đang chuẩn bị chạy xe máy chơi chuyến HN - SG, nghỉ lễ xong lên đường. Có thím nào có dự định như này thì pm em để đi cùng, chứ đi 1 mình cũng hơi rợn rợn

ngoinhala

Reaction score
0
Mình cũng thích đi chơi nhưng đi không nhiều , một năm chỉ đi 3 lần mà đi thì kết hợp bằng đủ loại phương tiện luôn tàu hoả , máy bay , xe hơi , xe đạp , đi bộ , xe máy , tàu , ghe , xe đò , xe búyt

toila6congau

Reaction score
0
pav.95 said:
Tiện đây em đang chuẩn bị chạy xe máy chơi chuyến HN - SG, nghỉ lễ xong lên đường. Có thím nào có dự định như này thì pm em để đi cùng, chứ đi 1 mình cũng hơi rợn rợn :adore:
Xe pháo thế nào thím, e hỏi tham khảo thôi chứ em dự định 2 năm trc rồi mà kẹt công việc sau bỏ xó hết dự định.

pav.95

Reaction score
0
toila6congau said:
Xe pháo thế nào thím, e hỏi tham khảo thôi chứ em dự định 2 năm trc rồi mà kẹt công việc sau bỏ xó hết dự định.
Em đi naked 150cc, thay dầu, thay lốp, lên đèn, mang theo 2 túi hông 20 lít mỗi bên. Công việc thì em mới nghỉ nên đi tà tà thôi thím, ko đi gắt nên chắc ko lo :byebye: