Sao lại sinh ra bọn phượt thủ bằng xe máy nhỉ???

ryajautb

Reaction score
35
ls2611 said:
Đéo hiểu tại sao lại thích khổ dâm đến vậy????
Mình là dân du xe máy đời gần gần đầu. Bắt đầu vác xe đi từ khoảng năm 2005-06. Bây giờ thỉnh thoảng hai vợ chồng vẫn đưa nhau đi loanh quanh 1,2 ngày bằng xe máy.
Mỗi người có một tư duy và góc nhìn khác nhau. Và hãy tôn trọng sở thích của người khác. Miễn sao điều đó không ảnh hưởng đến xã hội.
Cởi mở lên 1 chút thím ạ. Đừng hằn học với cuộc đời như thế. :byebye:

chifu

Reaction score
0
Donvitocorleone said:
Còn trẻ dư thời gian, thừa năng lượng ko vác chym đi đây đó chẳng lẻ nằm cào bàn phím tốt hơn
Lớn lên thì ít đi, hóa j du lịch thành nghỉ dưỡng rồi
Ai cũng 1 thời tuổi trẻ, đôi lúc cũng bồng bột. Nhưng quả thật không đi đâu chơi hay xê dịch rồi bước qua tuổi băm rồi không còn mấy cơ hội đâu, cơm áo gạo tiền rồi con cái nheo nhóc.. Lúc đó có lẽ không còn thời gian sống cho mình nữa.
Hồi trẻ tớ cũng đi, đi từ miền Quảng Trị nắng gió về đến Kiên Giang, trong tay đôi lúc chỉ có 1 triệu mà đi từ trung chí nam.. Chỉ cần ở đâu có bạn là ở đó ngủ nhờ, ngủ ké.. Ngẫm lại thời gian đó rất vui và đầy kỉ niệm, thời sinh viên rất trong sáng và ít tính toán. :)

ryajautb

Reaction score
35
sinoca.delete said:
Phượt là từ sau này mới gọi chứ nhỉ, kiểu du lịch bụi. Chứ bt người ta vẫn đi du lịch bằng xe máy bình thường, gọi là đi du lịch thôi. Phượt phiếc éo gì. Còn du lịch thì có du lịch nghỉ dưỡng và khám phá, có người thích chạy xe máy, có ng thích ô to, có ng thích máy bay.
Như tôi chỉ thích đi oto, ko thích cả đi máy bay nữa, xa quá thì phải bay thôi.
Vợ nó ko thích đi xe máy, chứ ko xách xe với nhóm bạn quẩy luôn, ngày xưa chưa có oto thì có con wave đi chơi là hạnh phúc vãi rồi. Sợ còn éo có xe có tiền mà đi cơ.
Từ phượt xuất phát từ khoảng những năm 2005-06 gì đó. Lúc đấy box du lịch của diễn đàn ttvnol là nơi hoạt động chính của các bạn phượt.
Đường xá đi lại khó khăn. Lên các vùng núi Tây Bắc, nếu không đi xe máy thì sẽ chẳng bao giờ đến được các bản làng cả.

[NFS]NeedForSpeed.2

Reaction score
0
không phải ai cũng có ô tô.. ở VN phương tiện chủ yếu vẫn là xe máy...

đi xe khách, đi tàu hay đi máy bay chỉ cho mình đến 1 địa điểm nhất định.. muốn đi sâu đến 1 chỗ nào đó tốn khá nhiều chi phí...

Zcoins

Reaction score
2
Phần lớn là người trẻ,ko đi xe máy thì đi gì.Mà người trẻ thì lại rất it tiền nên khổ dâm là điều đương nhiên.
Từ thời sinh viên mình rất thích đi phụt,nhưng chỉ mình và ngyeu (vợ mình hiện tại) 2 đứa chạy khắp các cung đường phía Bắc,cứ rảnh là lang thang.
Rất ghét đàn đúm kéo đàn kéo lũ rất mất trật tự và hâm dở

via vozForums for iPhone

ducsafe85156

Reaction score
0
ls2611 said:
Đéo hiểu tại sao lại thích khổ dâm đến vậy????
Nó làm cái loz gì thì ảnh hưởng đến sáng mai mày ăn gì ak

choemve2110

Reaction score
0
cái đáng lên án là chúng nó đi theo từng đàn rồi quậy phá này nọ. chứ mấy anh em mà hay đi một mình hoặc cùng 1 người bạn nữa thì cũng rất hay. Thỉnh thoảng mình cũng xem vài youtuber họ đi trải nhiệm các vùng đất một mình như fahako xê dich, nếm tv.

Arc S

Reaction score
0
2013 đi 1 lần xe máy. Thấy cũng ok. Team cũng vui.

Từ sau đó thì bận việc nên k đi nữa.

2018 làm 2 cuốc bằng oto với vk con, vui vl. Từ nay đi đâu cứ oto đi, việc j phải xe máy cho khổ.

Nói thì đụng chạm nhưng đi xe máy nguy hiểm lắm các ông ạ.

Mr.#1

Reaction score
0
NhOc_BuOn said:
Tuỳ theo lựa chọn thôi, trc cái trào lưu đi phịch của giới trẻ thì nó rất vui như m cũng hay đi lịch một mình đâyImage Image Image
via vozForums for iPhone
Giống bác này, rảnh rảnh là xách xe đi. Toàn đi 1 mình nhiều lúc cũng thấy buồn