Sao có nhưng đứa chấp nhận làm kiến trúc, xây dựng lương 5-7 củ nhỉ ?

vansang.kts

Reaction score
0
Shezz 1703 said:
tao dân xd đây, quen nhiều kiến trúc có điều tháng 60tr thì chắc súc vật xl rồi trừ khi nó làm cty nước ngoài : -_- -_-
Nhiều thằng nó cứ chém thế người ngoài ngành biết thế chó nào được. Tạo phông bạt chăn gái là chính.

caodai37

Reaction score
3
emyeumeonhatF17 said:
Làm lấy kinh nghiệm đã fen.

Mình làm CNTT lúc mới ra trường lương 5tr5 nè, làm đc năm rưỡi thì nhảy, giờ lương >20 rồi :shame:
kinh nghiệm thì cũng phải làm đúng chỗ frence ạ, tôi có nhiều đứa bạn 3 năm vẫn gà, vì toàn làm mấy thứ linh tinh, nhà dân rẻ tiền
kiến trúc là cái ngành dễ mở công ty nhất, thằng đéo biết gì cũng mở được, chủ yếu kiếm khách hàng, thế nên nhiều thằng giám đốc trình thiết kế cùi vl ra, toàn cóp nhặt trên mạng

BlueApril

Reaction score
0
60 củ thì bằng cht ctr to vật vã luôn, chắc ngoài đi vẽ còn làm đĩ đực nữa.

nguoinaodo1132

Reaction score
0
BlueApril said:
60 củ thì bằng cht ctr to vật vã luôn, chắc ngoài đi vẽ còn làm đĩ đực nữa.
ông anh làm kiểm soát tk pccc bên vin 100 củ 1 tháng @@

fox.d.pal

Reaction score
0
tamhontrongsang_v2 said:
e họ mình làm kiến trúc sn 94, trong lúc học tập cũng chịu khó học hỏi với đi làm thêm ở mấy công ty thiết kế, 2 năm vừa rồi ra trường làm cho cty thiết kế tư nhân chuyên thiết kế mảng shophouse với biệt thự liền kề, sân vườn riếng, thấy nó thiết kế mỗi căn cũng dc 10-30 củ, mấy căn to thì phải nhờ người tư vấn với chia chắc nọ kia, tháng ko dưới 60tr, tết năm rồi mua dc e madza 3 đời 2017, mấy đứa bạn cùng lớp nó cũng ko kém mấy ? ko hiểu lương 5 củ là ntn ?
Lại series em họ hả bạn.

Gửi từ Một thế giới khác bằng vozFApp

Nick.Thu.4

Reaction score
1
nguoinaodo1132 said:
ko hiểu sao mấy ông anh vs bạn của vozer ko xài voz nhỉ :chaymau::chaymau:

nguoinaodo1132

Reaction score
0
Nick.Thu.4 said:
ko hiểu sao mấy ông anh vs bạn của vozer ko xài voz nhỉ :chaymau::chaymau:
nói vậy cho anh em biết trong nghành còn nhiều người lương cao lắm, bên kiểm soát thiết kế của vin thấp nhất cũng 40 củ nhé, trưởng nhóm tầm 100 củ 1 tháng ông nào làm với vin nhiều chắc cũng biết.

caodai37

Reaction score
3
nguoinaodo1132 said:
làm cho Vin chỉ để lấy tiếng thôi, chứ tầm 6 tháng 1 năm xin nghỉ ngay
vì cường độ quá sức chịu đựng con người, nhiều lúc 4h sáng còn phải nghe điện thoại

traiphieudu

Reaction score
0
nguoinaodo1132 said:
Làm cho Vin phạt tiến độ, phạt hợp đồng, phạt lỗi sai, phạt kỷ luật, phạt phạt phạt, bất cứ cái gì cũng phạt và trừ hết vào lương
Nên nếu lương 100 củ thực lĩnh tầm 60 củ là nhiều, có khi còn thấp hơn.

lekhangminh

Reaction score
0
tamhontrongsang_v2 said:
e họ mình làm kiến trúc sn 94, trong lúc học tập cũng chịu khó học hỏi với đi làm thêm ở mấy công ty thiết kế, 2 năm vừa rồi ra trường làm cho cty thiết kế tư nhân chuyên thiết kế mảng shophouse với biệt thự liền kề, sân vườn riếng, thấy nó thiết kế mỗi căn cũng dc 10-30 củ, mấy căn to thì phải nhờ người tư vấn với chia chắc nọ kia, tháng ko dưới 60tr, tết năm rồi mua dc e madza 3 đời 2017, mấy đứa bạn cùng lớp nó cũng ko kém mấy ? ko hiểu lương 5 củ là ntn ?
confirm là 60 củ/tháng là có nhé, nhưng phải buscu cho chủ đầu tư,chủ nhà