Sao có nhưng đứa chấp nhận làm kiến trúc, xây dựng lương 5-7 củ nhỉ ?

Reaction score
0
lương còn thấp hơn bảo vệ, giá trị công việc tạo ra thấp, coi như thợ sai việc chứ còn không phải thợ vẽ. Có đáng với chi phí bỏ ra học 5 năm không nhỉ
đứa giỏi thì tầm 3 năm chắc lên được 12 củ, còn không chắc 8 củ quay đầu :sogood:

Darkar

Reaction score
0
Tùy, có ông tôi biết 10 năm kn vẫn làm thiết kế lương 7 củ, quan trọng nó nhàn đá ngoài được, tháng vẫn kiếm 20 củ

vansang.kts

Reaction score
0
Mới ra trường đi học việc như thế là được rồi. Sau 1 năm mà vẫn tầm ấy thì mới phải xem lại.

tamhontrongsang_v2

Reaction score
0
e họ mình làm kiến trúc sn 94, trong lúc học tập cũng chịu khó học hỏi với đi làm thêm ở mấy công ty thiết kế, 2 năm vừa rồi ra trường làm cho cty thiết kế tư nhân chuyên thiết kế mảng shophouse với biệt thự liền kề, sân vườn riếng, thấy nó thiết kế mỗi căn cũng dc 10-30 củ, mấy căn to thì phải nhờ người tư vấn với chia chắc nọ kia, tháng ko dưới 60tr, tết năm rồi mua dc e madza 3 đời 2017, mấy đứa bạn cùng lớp nó cũng ko kém mấy ? ko hiểu lương 5 củ là ntn ?

vansang.kts

Reaction score
0
Darkar said:
Tùy, có ông tôi biết 10 năm kn vẫn làm thiết kế lương 7 củ, quan trọng nó nhàn đá ngoài được, tháng vẫn kiếm 20 củ
10 năm vẫn 7 củ thì hơi phế vật. Kể cả có đá ngoài nhưng mức ấy ngồi VP nó phí thời gian.

tay_kiem

Reaction score
0
Mới ra trường thì phải đứng công trình thì bèo, nhưng khi đến khi được thiết kế mà vẫn vậy hả bạn. Cách đây 4,5 năm bạn mình đưa nào cũng kiến trúc, xây dựng, không biết ra trường h sao. Học 5 năm bằng khoa dược DH Y.

Darkar

Reaction score
0
vansang.kts said:
10 năm vẫn 7 củ thì hơi phế vật. Kể cả có đá ngoài nhưng mức ấy ngồi VP nó phí thời gian.
thì ngồi văn phòng nhàn nên đá được ngoài trong giờ làm ấy :byebye:

vansang.kts

Reaction score
0
Darkar said:
VP mà trả lương 7tr 10 năm kn thì trình ông này cũng gà. Tôi dân trong nghề tôi biết.

vansang.kts

Reaction score
0
tamhontrongsang_v2 said:
e họ mình làm kiến trúc sn 94, trong lúc học tập cũng chịu khó học hỏi với đi làm thêm ở mấy công ty thiết kế, 2 năm vừa rồi ra trường làm cho cty thiết kế tư nhân chuyên thiết kế mảng shophouse với biệt thự liền kề, sân vườn riếng, thấy nó thiết kế mỗi căn cũng dc 10-30 củ, mấy căn to thì phải nhờ người tư vấn với chia chắc nọ kia, tháng ko dưới 60tr, tết năm rồi mua dc e madza 3 đời 2017, mấy đứa bạn cùng lớp nó cũng ko kém mấy ? ko hiểu lương 5 củ là ntn ?
Thu nhập mức ấy thì thằng đó cũng không phải dạng vừa. Nhưng làm thuê cho cty tư nhân mà đòi ăn mỗi căn 10-30 củ thì hơi chém rồi.

yeah!!!

Reaction score
0
Darkar said:
Chủ nó trả tiền mà để nhàn cũng lạ, nhàn hay ko là do mình bik sắp xếp công việc
Việc khó cần các bên liên quan làm cắm đầu mấy tháng ko ngưng tay áy chứ